బుమ్రా రాహుల్ అవుట్‌కి వచ్చాడు రాహుల్ బుమ్రాకు ఔట్

చివరి టెస్టుకు భారత జట్టు

న్యూఢిల్లీ: ఇంగ్లండ్‌తో జరిగే చివరి ఐదో టెస్టుకు భారత జట్టును ప్రకటించారు. ధర్మశాలలో ఈ నెల 7 నుంచి జరగనున్న ఈ మ్యాచ్‌కు 16 మంది ఆటగాళ్ల జాబితాను సెలక్షన్ కమిటీ గురువారం ప్రకటించింది. అయితే మిడిలార్డర్ బ్యాట్స్‌మెన్ కేఎల్ రాహుల్ ఇంకా కోలుకోలేదు. గాయం కారణంగా ఈ టెస్టుకు కూడా దూరమవుతున్నట్లు బీసీసీఐ ప్రకటించింది. మరోవైపు పేసర్ జస్ప్రీత్ బుమ్రా చివరి టెస్టుకు ఎంపికయ్యాడు. ఐదు టెస్టుల సిరీస్‌లో రాహుల్ తొలి టెస్టు మాత్రమే ఆడాడు, ఆపై తొడ కండరాల గాయంతో వైదొలిగాడు. వైద్య నిపుణుల అభిప్రాయం తెలుసుకునేందుకు రాహుల్ లండన్ వెళ్లారు. గతేడాది కూడా ఇదే గాయం కారణంగా 4 నెలల పాటు విశ్రాంతి తీసుకున్న రాహుల్ ఐపీఎల్ ప్రారంభ మ్యాచ్‌ల్లో ఆడే అవకాశం లేదు. రజత్ పాటిదార్ జట్టులో లేనందున కొనసాగించవచ్చు. అయితే పేలవ ఫామ్‌లో ఉన్న అతడు తుది జట్టులో ఉండటం కష్టమే. దేవదత్ పడిక్కల్ ధర్మశాలలో అవకాశం పొందవచ్చు.

భారత జట్టు

రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), యశస్వి జైస్వాల్, శుభ్‌మన్ గిల్, రజత్ పాటిదార్, రవీంద్ర జడేజా, ధృవ్ జురెల్, సర్ఫరాజ్ ఖాన్, రవి అశ్విన్, బుమ్రా, మహ్మద్ సిరాజ్, ఆకాశ్‌దీప్, ముఖేష్ కుమార్, కుల్దీప్ యాదవ్, దేవదత్ పడిక్కల్, కేఎస్ భరత్ మరియు అక్షర్ పటేల్.

బుమ్రా పునరాగమనం

రాంచీలో జరుగుతున్న నాలుగో టెస్టులో పని ఒత్తిడి కారణంగా స్టార్ పేసర్ బుమ్రాకు విశ్రాంతినిచ్చాడు. ఇప్పుడు ఆఖరి టెస్టుకు చేరుకున్నారు. ఆడిన మూడు టెస్టుల్లో 17 వికెట్లు తీసిన బుమ్రా.. జడేజా, అశ్విన్‌లతో కలిసి అగ్రస్థానంలో ఉన్నాడు. కానీ రాంచీలో జరిగిన సిరీస్‌ను భారత్ 3-1తో కైవసం చేసుకుంది. సిరీస్ గెలిస్తే ఆఖరి టెస్టులో విశ్రాంతి తీసుకుంటారని తొలుత భావించారు. మరోవైపు బుమ్రా రాకతో ఆకాశ్ దీప్నాకు తుది జట్టులో చోటు దక్కుతుందా? లేదా? అనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. ఈ బెంగాల్ పేసర్ అరంగేట్రం టెస్టులోనే మూడు వికెట్లతో ఆకట్టుకున్న సంగతి తెలిసిందే. 2 నుంచి రంజీ సెమీస్‌లో తమిళనాడు తరఫున ఆడేందుకు స్పిన్ ఆల్ రౌండర్ వాషింగ్టన్ సుందర్ విడుదలయ్యాడు.ఆ మ్యాచ్ తర్వాత అవసరమైతే మళ్లీ భారత జట్టులోకి వస్తాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 01, 2024 | 05:59 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *