డీఎంకే ఎంపీ ఏ రాజా: భారత్‌పై డీఎంకే ఎంపీ సంచలన వ్యాఖ్యలు.. బీజేపీ ఎదురుదాడి

డీఎంకే ఎంపీ ఏ రాజా భారత్‌పై చేసిన సంచలన వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ ఐటీ సెల్ హెడ్ అమిత్ మాలవీయ మండిపడ్డారు. వారు భారతదేశాన్ని బాల్కనైజేషన్ (ఒక దేశాన్ని స్వతంత్ర రాష్ట్రాలుగా విభజించడం) కోసం పిలుపునిచ్చారు మరియు శ్రీరాముడిని అవమానించారు. మణిపూర్‌లపై కూడా అనుచిత వ్యాఖ్యలు చేశారని ఆయన ధ్వజమెత్తారు. డీఎంకే ద్వేషపూరిత ప్రసంగాలు నిరంతరం కొనసాగుతోందని ఆయన ఆరోపించారు. దీనిపై కాంగ్రెస్‌ కానీ, భారత కూటమి ముఖ్య నేతలు కానీ ఎందుకు మాట్లాడడం లేదని అమిత్‌ ఎక్స్‌ వేదికపై ప్రశ్నించారు.

అసలేం జరిగిందంటే.. ఇటీవల మధురైలో ప్రసంగించిన రాజా భారతదేశం ఒక దేశం కాదు. ఒక జాతికి ఒకే భాష, ఒకే సంస్కృతి, ఒకే సంప్రదాయం ఉండాలని.. అప్పుడే దేశంగా మారుతుందన్నారు. భారతదేశం ఒక దేశం కాదని, ఉపఖండమని అన్నారు. భారతదేశంలోని తమిళనాడు, కర్ణాటక, కేరళ వంటి రాష్ట్రాల్లో వివిధ భాషలు, సంస్కృతులు ఉన్నాయని వివరించారు. ఆర్ఎస్ భారతి అన్నట్లు మణిపూర్ లో కుక్క మాంసం తింటారు.. అది కూడా ఒక సంస్కృతి.. అందులో తప్పు లేదు. అంతెందుకు.. మన ఇళ్లలోని వంటగది, మరుగుదొడ్లకు ఒకే ట్యాంకర్ నుంచి నీళ్లు వస్తాయని.. అయితే వంటగదిలోని మరుగుదొడ్డిలోని నీటిని వాడుకోవాలని చెప్పారు.

అలాగే.. కశ్మీర్, మణిపూర్ లలో సంస్కృతులు ఉన్నాయని ఏ రాజా అన్నారు. గొడ్డు మాంసం తినడం తప్పా అని ఒక వర్గం మిమ్మల్ని అడిగారా? అతను అడిగాడు. మనందరికీ మానసిక సమస్యలు ఉన్నాయి మరియు ప్రతి ఒక్కరూ దానిని గుర్తించాలి. అదే సమయంలో బీజేపీ సిద్ధాంతాలను అంగీకరించలేమని తేల్చిచెప్పారు. ఇదే దేవుడు.. జై శ్రీరాం, భారత్ మాతాకీ జై అని చెబితే తమిళనాడు ఎప్పటికీ అంగీకరించదు. తనకు రామాయణంపై నమ్మకం లేదన్నారు. ఈ విధంగా ఏ రాజా చేసిన వ్యాఖ్యలు రాజకీయ వర్గాల్లో వివాదాస్పదంగా మారాయి. ఈ వ్యాఖ్యలను ఖండిస్తూ ఏ రాజా క్షమాపణలు చెప్పాలని బీజేపీ డిమాండ్ చేస్తోంది.

ఈ వ్యాఖ్యలపై అమిత్ మాల్వియా స్పందిస్తూ.. డీఎంకే నుంచి నిత్యం విద్వేషపూరిత ప్రసంగాలు వస్తున్నాయని ఆరోపించారు. ఉదయనిధి స్టాలిన్ మొదట సనాతనధర్మాన్ని నిర్మూలించాలని పిలుపునిచ్చారు. శ్రీరాముడిని కూడా అవహేళన చేశారని, మణిపురీలపై కించపరిచే వ్యాఖ్యలు చేశారని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. ఒక దేశంగా భారతదేశం అనే ఆలోచనను కూడా వారు ప్రశ్నిస్తున్నారని వారు వేదికగా రాశారు. ఈ వ్యాఖ్యలను కాంగ్రెస్‌ కానీ, భారత కూటమి సభ్యులు కానీ ఎందుకు ఖండించడం లేదని ప్రశ్నించారు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 05, 2024 | 05:08 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *