ఇజ్రాయెల్ గాజా యుద్ధం: ఇజ్రాయెల్-హమాస్ యుద్ధ సమయంలో భారత్ కీలక నిర్ణయం

ఇజ్రాయెల్, హమాస్హమాస్) ఐదు నెలలకు పైగా యుద్ధం జరుగుతోంది. ఈ యుద్ధాన్ని ఆపేందుకు చాలా దేశాలు ప్రయత్నిస్తున్నాయి. అందుకోసం కొత్త ప్రతిపాదనలు చేస్తున్నారు. కానీ పరిస్థితి ఇంకా మెరుగుపడలేదు. ఈ క్రమంలోనే భారత్ కీలక నిర్ణయం తీసుకుంది. ఐక్యరాజ్యసమితి (UNO)లో భారతదేశ శాశ్వత ప్రతినిధి రుచిరా కాంబోజ్ మాట్లాడుతూ, ఈ రెండు ప్రాంతాల పరిష్కారానికి మద్దతు ఇవ్వడానికి భారతదేశం కట్టుబడి ఉందని అన్నారు.

వీటో వినియోగంపై సోమవారం జరిగిన ఐరాస జనరల్ అసెంబ్లీ సమావేశంలో కాంబోజ్ (రుచిర కాంబోజ్) ఈ విషయాన్ని వెల్లడించారు. ఈ వివాదంపై భారత్ వైఖరి స్పష్టంగా ఉందని ఆయన అన్నారు. ఇరుపక్షాల మధ్య ప్రత్యక్ష, అర్థవంతమైన చర్చల ద్వారానే శాశ్వత శాంతిని సాధించగలమని ఆమె అన్నారు. ఇజ్రాయెల్ యొక్క భద్రతా అవసరాలను గౌరవిస్తూ, సురక్షితమైన సరిహద్దులలో స్వతంత్ర దేశంలో పాలస్తీనా ప్రజలు స్వేచ్ఛగా జీవించగలిగే రెండు-రాష్ట్రాల పరిష్కారానికి మద్దతు ఇవ్వడానికి భారతదేశం తన నిబద్ధతను వ్యక్తం చేసింది.

ఈ సందర్భంగా ఉద్రిక్తతలను తగ్గించాలని భారత శాశ్వత రాయబారి అభ్యర్థించారు. హింస మానుకోవాలని, బందీలుగా ఉన్న వారందరినీ విడిచిపెట్టి శాశ్వత పరిష్కారం చూపాలని కోరారు. కవ్వింపు చర్యలకు దూరంగా ఉండాలని, ప్రత్యక్ష శాంతి చర్చలను త్వరగా పునఃప్రారంభించేందుకు కృషి చేయాలని ప్రతి ఒక్కరినీ కోరుతున్నామని రుచిరా కాంబోజ్ తెలిపారు.

అంతేకాదు ఈ ఘర్షణలో పౌరులు మృతి చెందడాన్ని తాము తీవ్రంగా ఖండిస్తున్నామని చెప్పారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ హింస, శత్రుత్వం పెరగకుండా అడ్డుకోవడం ఎంతో అవసరమన్నారు. ఎలాంటి గొడవలు వచ్చినా సామాన్యుల ప్రాణాలను కాపాడడమే ముఖ్యమని గుర్తు చేశారు. గాజాలో ఇజ్రాయెల్, హమాస్ మధ్య దాదాపు ఐదు నెలలుగా వివాదం కొనసాగుతోంది. అక్టోబర్ 7న దక్షిణ ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్ దాడి చేసిన తర్వాత మొదలైన యుద్ధంలో 30,000 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయారు.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: రెయిన్ అలర్ట్: మార్చి 7 వరకు ఈ ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షాలు.. ప్రజలను అప్రమత్తం చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 05, 2024 | 08:37 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *