బెంగళూరు కేఫ్‌లో పేలుడు: నిందితుల తాజా ఫొటోలను ఎన్‌ఐఏ విడుదల చేసింది

బెంగళూరు: సంచలనం సృష్టించిన బెంగళూరు రామేశ్వరం కేఫ్‌ పేలుడు కేసులో నిందితుల కొత్త ఫొటోలను జాతీయ దర్యాప్తు సంస్థ (ఎన్‌ఐఏ) శనివారం విడుదల చేసింది. మార్చి 1న జరిగిన పేలుడు ఘటనలో 10 మంది గాయపడగా.. 3న కేసు దర్యాప్తును ఎన్ఐఏ చేపట్టింది.

కేఫ్‌లో పేలుడు జరిగిన గంట తర్వాత నిందితుడు బస్సు ఎక్కినట్లు సీసీటీవీ ఫుటేజీలో కనిపించింది. వీడియోలోని టైమ్‌స్టాంప్ మధ్యాహ్నం 2.03 గంటలు కాగా, కేఫ్‌లో మధ్యాహ్నం 12.56 గంటలకు పేలుడు సంభవించింది. నిందితుడు టీ షర్ట్, టోపీ, ముఖానికి మాస్క్ ధరించి కనిపించాడు. ఇంతలో, అదే రోజు (మార్చి 1), మరొక ఫుటేజీలో అతను రాత్రి 9 గంటల సమయంలో బస్ స్టేషన్ లోపల తిరుగుతున్నాడు. నిందితుడి గురించి సమాచారం ఇస్తే 10 లక్షల రూపాయల రివార్డును కూడా NIA ప్రకటించింది. సమాచారం ఇచ్చే వ్యక్తి పేరు గోప్యంగా ఉంటుందని హామీ ఇచ్చారు.

ఈ కేసు దర్యాప్తులో బెంగళూరు సెంట్రల్ క్రైమ్ బ్రాంచ్ ఎన్‌ఐఏకి సహకరిస్తోంది. విచారణలో భాగంగా బళ్లారి జిల్లాలోని కౌల్ బజార్‌లో నిషేధిత పాపులర్ ఫ్రంట్ ఆఫ్ ఇండియా (పీఎఫ్‌ఐ)కి చెందిన ఓ బట్టల వ్యాపారిని, మరో వ్యక్తిని ఎన్‌ఐఏ బృందం ఇప్పటి వరకు అరెస్ట్ చేసింది. ఎన్‌ఐఏ సమాచారం ప్రకారం.. పేలుడు ఘటనకు పాల్పడిన నిందితుడు తన పని ముగించుకుని తుమకూరు, బళ్లారి, బీదర్, భత్కల్‌తో పాటు పలు ప్రాంతాల్లో బస్సుల్లో తిరుగుతూ దొరికిపోకుండా ఎప్పటికప్పుడు రూపురేఖలు మార్చేవాడని తెలుస్తోంది. విచారణ ద్వారా.

ఒక ఓపెన్ కేఫ్

కాగా, పేలుడు ఘటన తర్వాత మూతపడిన రామేశ్వరం కేఫ్ శనివారం తిరిగి ప్రారంభమైంది. ఈసారి కేఫ్ వద్ద భారీ భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. ప్రవేశ ద్వారం వద్ద మెటల్ డిటెక్టర్లను ఏర్పాటు చేశారు. హ్యాండ్‌హెల్డ్ డిటెక్టర్‌లతో కస్టమర్‌లు తనిఖీ చేయబడతారు మరియు లోపలికి అనుమతించబడతారు. తమ శాఖల్లోని సెక్యూరిటీ గార్డులకు శిక్షణ ఇచ్చేందుకు మాజీ సైనికులతో ప్రత్యేక ప్యానెల్ ఏర్పాటు చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నామని రామేశ్వరం కేఫ్ సీఈవో, సహ వ్యవస్థాపకులు రాఘవేంద్రరావు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 09, 2024 | 04:41 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *