సీఏఏ రూల్: సీఏఏలో ముస్లింలను ఎందుకు చేర్చలేదు.. దానికి కారణం చెప్పాడు అమిత్ షా

వివాదాస్పద పౌరసత్వ సవరణ చట్టం (సీఏఏ) అమల్లోకి వచ్చినప్పటి నుంచి కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వంపై ప్రతిపక్షాలు విమర్శలు గుప్పిస్తున్నాయి. ఇది ముస్లింలను చేర్చనందున, ఇది వివక్షతో కూడుకున్నదని ప్రతిపక్ష వర్గాలు ఆరోపిస్తున్నాయి. ఆఫ్ఘనిస్తాన్, పాకిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్‌లకు చెందిన హిందువులు, సిక్కులు, జైనులు, క్రిస్టియన్లు, బౌద్ధులు, పార్సీలకు పౌరసత్వం కల్పించేందుకు తీసుకొచ్చిన ఈ చట్టంలో ముస్లింలను ఎందుకు చేర్చలేదని ప్రశ్నిస్తున్నారు. ఈ ప్రశ్నకు కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా తాజాగా సమాధానమిచ్చారు. ఈ చట్టంలో ముస్లింలను ఎందుకు చేర్చలేదన్న కారణాన్ని ఆయన వివరించారు.

ఓ వార్తా సంస్థకు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో అమిత్ షా మాట్లాడుతూ.. పాకిస్థాన్, ఆఫ్ఘనిస్థాన్, బంగ్లాదేశ్ ఇస్లామిక్ రాజ్యాలు. అలాంటప్పుడు అక్కడ ముస్లింలు మతపరమైన మైనారిటీగా ఎలా ఉంటారు? వారు భారత పౌరసత్వం పొందాలనుకుంటే, వారు రాజ్యాంగ మార్గాల ద్వారా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు,” అని ఆయన అన్నారు. అదే సమయంలో, భారతదేశ కూటమి అధికారంలోకి వస్తే ఈ చట్టం రద్దు చేయబడుతుందనే వ్యాఖ్యలను ఆయన తిరస్కరించారు. అసలు భారతదేశ కూటమి అధికారంలోకి రావద్దు.. ప్రధాని మోదీ (పీఎం మోదీ) నేతృత్వంలో బీజేపీ సీఏఏ తీసుకొచ్చిందని, దానిని రద్దు చేయడం అసాధ్యమని ఆయన అన్నారు.

ఈ చట్టంపై ప్రతిపక్షాలు అనవసర గందరగోళం సృష్టిస్తున్నాయని, ప్రజల్లో భయాందోళనలు సృష్టిస్తున్నాయని అమిత్ షా అన్నారు. పౌరసత్వం అనేది కేంద్రానికి సంబంధించిన అంశమని, ఏ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కూడా దానిని రద్దు చేయలేదని స్పష్టం చేశారు. హిందువులు, ముస్లింల మధ్య విభేదాలు సృష్టించేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని ఆరోపించారు. ఈ చట్టం గిరిజన ప్రాంతాలకు చెందిన ప్రజల హక్కులను నిర్వీర్యం చేయదని స్పష్టం చేశారు. ఇన్నర్‌లైన్‌ పర్మిట్‌ సిస్టమ్‌, ఆరో షెడ్యూల్‌ ఏరియాల్లో చేర్చిన ప్రాంతాలు ఈ చట్టం పరిధిలోకి రాకుండా ఈ చట్టంలోని నిబంధనలు రూపొందించామని అమిత్‌ షా తెలిపారు.

మరింత జాతీయ వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 14, 2024 | 07:19 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *