బెంగళూరు: యువరాజ్ యదువీర్ మైసూరు నుంచి పోటీ చేస్తున్నారు.

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 10, 2024 | 01:50 PM

యువరాజ్‌ యదువీర్‌కు మైసూర్‌ లోక్‌సభ బీజేపీ టికెట్‌ దక్కే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. వరుసగా రెండు పర్యాయాలు ఎంపీగా కొనసాగిన ప్రతాపసింహకు టికెట్ దక్కడం అనుమానమేనని అంటున్నారు.

బెంగళూరు: యువరాజ్ యదువీర్ మైసూరు నుంచి పోటీ చేస్తున్నారు.

– బీజేపీ రాష్ట్ర నేతలకు ఢిల్లీ నుంచి పిలుపు

బెంగళూరు: యువరాజ్‌ యదువీర్‌కు మైసూర్‌ లోక్‌సభ బీజేపీ టికెట్‌ దక్కే అవకాశాలు కనిపిస్తున్నాయి. వరుసగా రెండు పర్యాయాలు ఎంపీగా కొనసాగుతున్న ప్రతాప్‌సింహకు టికెట్‌ దక్కడం అనుమానమేనని తెలియజేద్దాం. ఈ విషయంలో బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు విజయేంద్ర వ్యాఖ్యలు మరింత బలపడుతున్నాయి. బెంగళూరులో మీడియా అడిగిన ప్రశ్నలకు ఆయన సూటిగా సమాధానాలు చెప్పకుండా తప్పించుకోవడం చర్చనీయాంశమైంది. ఢిల్లీ నేతలతో జరిగిన చర్చల్లో మైసూరా టిక్కెట్ విషయం ఏమైందని ప్రశ్నించగా.. నాలుగు గోడల మధ్య జరిగిన చర్చను బహిరంగంగా చెప్పలేమన్నారు. 28 నియోజకవర్గాలకు ఉత్తమ అభ్యర్థులను బరిలోకి దింపుతామన్నారు. మరో మూడు నాలుగు రోజుల్లో జాబితా ఖరారు కానుందన్నారు. రెండు విడతలుగా జాబితాను ప్రకటిస్తామని పేర్కొన్నారు. జయదేవా ఆసుపత్రి మాజీ డైరెక్టర్ సీఎన్ మంజునాథ్ మాట్లాడుతూ.. టికెట్ విషయమై మీడియాలో విపరీతంగా ప్రచారం జరుగుతోంది. మరోసారి ప్రతాప్‌సింహకు టిక్కెట్టు విషయం దాటవేయడం సర్వత్రా అనుమానాలకు దారి తీస్తోంది. మైసూరు టికెట్ కోసం ప్రతాప్ సింహతో పాటు అప్పచురంజన్ ప్రయత్నిస్తున్నారు. ప్రతాప్ సింహా వరుసగా రెండుసార్లు గెలిచారు. వ‌చ్చే ఎన్నిక‌ల్లోనూ త‌న‌కే టికెట్ వ‌స్తుంద‌న్న ధీమాతో ఉన్నారు. అనూహ్యంగా మాజీ పోలీసు అధికారి భాస్కర్ రావు కూడా మైసూరులో పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారు. ఇటీవలి అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు ఆయన ఐపీఎస్ పదవికి రాజీనామా చేసి బీజేపీలో చేరారు. బెంగళూరులోని చామరాజపేట ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థిగా పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. మైసూరు రాజకుటుంబానికి చెందిన యదువీర కృష్ణదత్త చామరాజ ఒడెయార్‌ను బీజేపీలోకి తీసుకొచ్చి లోక్‌సభ అభ్యర్థిగా నిలబెట్టాలని నాయకత్వం ఆలోచిస్తోంది. ఏడాదిన్నర క్రితం ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మైసూరు ప్యాలెస్‌ను సందర్శించినప్పుడు ఈ అంశంపై చర్చ జరిగింది. రాజకుటుంబానికి చెందిన శ్రీకంఠదత్త ఒడెయార్‌ కాంగ్రెస్‌లో కీలక నేతగా వ్యవహరించడమే కాకుండా ఎంపీగా కూడా కొనసాగారు. ప్రస్తుత యువరాజును బీజేపీలోకి తీసుకొచ్చేందుకు చేస్తున్న ప్రయత్నాలు దాదాపుగా ఫలించినట్లు తెలుస్తోంది.

బీజేపీ రాష్ట్ర నేతలకు ఢిల్లీ నుంచి పిలుపు

ఢిల్లీ నుంచి బీజేపీ రాష్ట్ర నేతలకు పిలుపు వచ్చినట్లు సమాచారం. రెండు రోజులుగా ఢిల్లీలో గడిపి టిక్కెట్ల విషయంలో సుదీర్ఘ చర్చల్లో పాల్గొన్న అగ్రనేతలు శుక్రవారం శివరాత్రి సందర్భంగా తిరుగు ప్రయాణమయ్యారు. కాగా, శనివారం మరోసారి ఢిల్లీ నుంచి పిలుపు వచ్చినట్లు తెలుస్తోంది. ఆదివారం సమీక్షలు ఖరారు అయ్యే అవకాశం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 10, 2024 | 01:50 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *