గోమూత్ర వివాదం: ‘గౌముత్రం’ వ్యాఖ్యలపై దిగజారేది లేదని డీఎంకే ఎంపీ అన్నారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-12-05T20:55:51+05:30 IST

హిందీ మాట్లాడే రాష్ట్రాలను గోమూత్ర రాష్ట్రాలుగా పేర్కొంటూ మంగళవారం లోక్‌సభలో వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేసిన డీఎంకే ఎంపీ డీఎన్వీ సెంథిల్‌కుమార్ తన వ్యాఖ్యలపై వివరణ ఇచ్చారు. తాను ఎలాంటి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేయలేదని, గతంలో తన పార్లమెంట్ ప్రసంగాల్లో ఈ వ్యాఖ్యలు చేశానని చెప్పారు.

గోమూత్ర వివాదం: 'గౌముత్రం' వ్యాఖ్యలపై దిగజారేది లేదని డీఎంకే ఎంపీ అన్నారు

న్యూఢిల్లీ: హిందీ మాట్లాడే రాష్ట్రాలను గోమూత్ర రాష్ట్రాలుగా పేర్కొంటూ మంగళవారం లోక్‌సభలో వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేసిన డీఎంకే ఎంపీ డీఎన్వీ సెంథిల్‌కుమార్ తన వ్యాఖ్యలపై వివరణ ఇచ్చారు. తాను ఎలాంటి వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేయలేదని, గతంలో తన పార్లమెంట్ ప్రసంగాల్లో ఈ వ్యాఖ్యలు చేశానని చెప్పారు.

లోక్‌సభలో జమ్మూ కాశ్మీర్ బిల్లులపై చర్చలో పాల్గొన్న సెంథిల్‌కుమార్ హిందీ మాట్లాడే రాష్ట్రాలను ‘గోమూత్ర’ రాష్ట్రాలుగా అభివర్ణించారు. ఆయా రాష్ట్రాల్లో బీజేపీ గెలుస్తుందని చెప్పారు. హిందీ మాట్లాడే మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్ రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో బీజేపీ విజయాన్ని పరోక్షంగా ప్రస్తావిస్తూ ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. దీనిపై బీజేపీ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేయగా.. పార్లమెంట్‌లో చేసిన వ్యక్తిగత వ్యాఖ్యలపై తాము మాట్లాడలేమని, గోమాతను గౌరవిస్తున్నామని కాంగ్రెస్ ఎంపీ అధిర్ రంజన్ అన్నారు. అయితే మరో కాంగ్రెస్ నేత కార్తీ చిదంబరం మాత్రం భిన్నమైన అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేశారు. “అన్ పార్లమెంటరీ పదాలు ఎంచుకోవడం దురదృష్టకరం.. ఆయన వెంటనే క్షమాపణలు చెప్పి తన వ్యాఖ్యలను ఉపసంహరించుకోవాలి.. ఈ నేపథ్యంలో సెంథిల్ కుమార్ తన వ్యాఖ్యలపై మీడియాకు వివరణ ఇచ్చారు.

‘నేను పార్లమెంట్‌లో కొన్ని వ్యాఖ్యలు చేశాను.. ఆ సమయంలో హోంమంత్రి, బీజేపీ ఎంపీలు కూడా ఉన్నారు.. గతంలో కూడా ఇవే పదాలను పార్లమెంట్‌ ప్రసంగాల్లో ఉపయోగించాను.. అది వివాదాస్పద ప్రకటన కాదు.. ఎవరైనా ఉంటే మళ్లీ ఆ పదాన్ని ఉపయోగించను. బీజేపీ బలంగా ఉన్న రాష్ట్రాల గురించి మాట్లాడాల్సి వచ్చినప్పుడు వేరే పదం వాడతాను’’ అని అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-12-05T21:00:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *