భారీగా విరాళాలు ఇచ్చిన వాళ్లే

గనులు, విద్యుత్ మరియు మౌలిక సదుపాయాల సంస్థలు అగ్రస్థానంలో ఉన్నాయి.

హైదరాబాద్‌లోని మౌలిక సదుపాయాలు, ఫార్మా రంగానికి మంచి నిధులు అందుతున్నాయి

న్యూఢిల్లీ, మార్చి 15: మౌలిక సదుపాయాలు, మైనింగ్ మరియు పవర్ ప్లాంట్లు రాజకీయ పార్టీలకు విరాళాలు ఇచ్చిన అగ్ర సంస్థలు. ఐదేళ్ల కాలంలో కంపెనీలు రూ. దేశవ్యాప్తంగా 16,500 కోట్లు, హైదరాబాద్‌కు చెందిన ఇన్‌ఫ్రా, ఫార్మా మరియు రియల్ ఎస్టేట్ కంపెనీలు ఇందులో తమ వంతు పాత్ర పోషించాయి. అయితే టాప్ టెన్ కంపెనీల్లో హైదరాబాద్ కంపెనీ మేఘా ఇంజినీరింగ్ మాత్రమే ఉంది. ‘

1) భవిష్యత్ గేమింగ్ మరియు హోటల్ సేవలు: కోయంబత్తూర్ రిజిస్టర్డ్ కంపెనీ. రూ.1,368 కోట్ల విలువైన బాండ్లను ఏకకాలంలో కొనుగోలు చేశారు. ED కేసులు ఉన్నాయి. మార్టిన్ లాటరీ ఏజెన్సీస్ పేరుతో కొన్నేళ్లపాటు ఇది నడిచింది. యజమాని మార్టిన్ చాలా కాలంగా దేశంలో అత్యధిక పన్ను చెల్లింపుదారుగా ఉన్నారు. నిర్మాణ మరియు రియల్ ఎస్టేట్ పెట్టుబడులు ఉన్నాయి. కంపెనీ వార్షిక ఆదాయం 16,500 కోట్లు.

2) క్లౌడ్ ఇంజనీరింగ్: హైదరాబాద్ కంపెనీ. 966 కోట్లు విరాళాలు అందజేశాయి. టాప్-10లో ఏడో స్థానంలో ఉన్న దాని అనుబంధ సంస్థ వెస్ట్రన్ యూపీ పవర్ డిస్ట్రిబ్యూషన్ కంపెనీ మరో రూ.220 కోట్లు అందించింది. సొరంగాల నిర్మాణం, రైల్వే మౌలిక సదుపాయాలు, లిఫ్ట్ ఇరిగేషన్ పథకాలకు ప్రసిద్ధి. హిమాలయాల్లో జోజిల్లా రోడ్ టన్నెల్ నిర్మిస్తున్నారు.

3) త్వరిత సరఫరా గొలుసు: ఇది ముంబైకి చెందిన లాజిస్టిక్స్ కంపెనీ. 410 కోట్లు రాజకీయ పార్టీలకు విరాళంగా ఇచ్చారు. ఇది 130 కోట్ల మూలధనంతో 2000 సంవత్సరంలో స్థాపించబడింది. గోదాములతో పాటు మానవ వనరుల నిర్వహణ కూడా జరుగుతోంది. 2021-22లో, కేవలం రూ.21 కోట్ల ఆదాయంతో, ఈ సంస్థ ఆ సంవత్సరం రూ.360 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చింది. దీని ప్రధాన కార్యాలయం నవీ ముంబైలోని ధీరూభాయ్ అంబానీ నాలెడ్జ్ పార్క్‌లో ఉంది. దీని డైరెక్టర్లు రిలయన్స్ ఇతర కంపెనీల డైరెక్టర్లు కూడా. అంతేకాదు దేశంలోని అతిపెద్ద కంపెనీల్లో ఒకటైన రిలయన్స్ ఎలాంటి విరాళం ఇవ్వలేదు. 410 కోట్ల రిలయన్స్ విరాళాల నివేదికల నేపథ్యంలో క్విక్ సప్లై చైన్ తన అనుబంధ సంస్థ కాదని రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ స్పష్టం చేసింది.

4) వేదాంతశాస్త్రం: అనిల్ అగర్వాల్ నేతృత్వంలోని వేదాంత 401 కోట్లు ఇచ్చింది. మైనింగ్ వ్యాపారంలో అనేక రకాలు ఉన్నాయి. బ్రిటిష్ కంపెనీకి అనుబంధ సంస్థ. ఈ బృందాన్ని ఆరు భాగాలుగా విభజించే ప్రక్రియ కొనసాగుతోంది.

5) హల్దియా ఎనర్జీ: బెంగాల్‌లోని హల్దియాలో భారీ థర్మల్ పవర్ ప్లాంట్‌లను నిర్వహిస్తున్న హల్దియా గ్రూప్ 377 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చింది. గోయెంకా కుటుంబం మోహన్ బగాన్ ఫుట్‌బాల్ జట్టు మరియు IPL లక్నో జట్టును కలిగి ఉంది. ఇ

6) ఎస్సెల్ మైనింగ్: ఇది దేశంలోనే అతిపెద్ద ప్రైవేట్ బొగ్గు గనుల కంపెనీ. 225 కోట్లు విరాళాలుగా అందించారు. ఆదిత్య బిర్లా గ్రూప్‌కు చెందినది.

7) పశ్చిమ యుపి పవర్: దేశంలోనే అతిపెద్ద విద్యుత్ పంపిణీ సంస్థ. 220 కోట్లు విరాళంగా ఇచ్చారు. ఇది మేఘా అనుబంధ సంస్థ.

8) భారతి ఎయిర్‌టెల్: జియో తర్వాత దేశంలోనే అతిపెద్ద టెలికాం కంపెనీ ఇదే. 198 కోట్లు విరాళాలు అందించారు.

9) కెన్వెంటర్ ఫుడ్ పార్క్: బెంగాల్ ఆహారం మరియు పాల ఉత్పత్తుల ఎగుమతి వ్యాపారాన్ని కలిగి ఉంది. 195 కోట్లు విరాళంగా అందించారు.

10) MKG ఎంటర్‌ప్రైజెస్: బెంగాల్ ఇన్స్టిట్యూట్. ఉక్కు వ్యాపారంలో. 192 కోట్లు ఇచ్చారు.

162 కోట్లు ఎవరు ఇచ్చారు?

పన్నెండవ స్థానంలో యశోద సూపర్ స్పెషాలిటీ హాస్పిటల్స్ ఉంది. మొత్తం రూ.162 కోట్లు విరాళంగా అందించారు. అయితే ఈ విరాళాలు తమవి కావని ఘజియాబాద్‌లోని యశోద, హైదరాబాద్‌లోని యశోద ఇద్దరూ స్పష్టం చేశారు. యశోద హాస్పిటల్స్ పేరుతో రాజకీయ పార్టీలకు ఎవరు విరాళాలు ఇచ్చారో తేలాల్సి ఉంది. మరోవైపు ఈడీ దాడులకు గురైన కంపెనీలు బీజేపీకి భారీగా విరాళాలు ఇచ్చాయని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ఆరోపించింది. తప్పని నిరూపిస్తే.. విరాళాలు ఇచ్చిన సంస్థల వివరాలు వెల్లడించాలని డిమాండ్ చేశారు.

తెలుగు సంస్థలు

తెలుగు రాష్ట్రాలకు సంబంధించిన కొన్ని సంస్థలు కూడా భారీగా విరాళాలు ఇచ్చాయి. రెడ్డి ల్యాబ్స్ రూ.80 కోట్లు, నాట్కో ఫార్మా రూ.69 కోట్లు, ఎన్ సీసీ రూ.60 కోట్లు, దివి ల్యాబ్స్ రూ.55 కోట్లు, నవయుగ రూ.55 కోట్లు, రామ్ కో సిమెంట్స్ రూ.54 కోట్లు, అరబిందో ఫార్మా రూ.52 కోట్లు, రిథ్విక్ ప్రాజెక్ట్ రూ. . .45 కోట్లు, అపర్ణ ఎస్టేట్స్ రూ.30 కోట్లు, సన్ ఫార్మా రూ.31 కోట్లు, హెటెరో డ్రగ్స్ రూ.30 కోట్లు, హెటెరో ల్యాబ్స్ రూ.25 కోట్లు, హెటెరో బయో ఫార్మా రూ.5 కోట్లు, హానర్ ల్యాబ్స్ రూ.25 కోట్లు, నూజివీడు సీడ్స్, ప్రభాకర్ రావు కలిసి రూ. 27 కోట్లు, మైహోమ్ రూ.15 కోట్లు, ఎమ్ ఎస్ ఎన్ ల్యాబ్స్ రూ.10 కోట్లు, సంధ్యా కన్ స్ట్రక్షన్స్ రూ.13 కోట్లు, నర్రా కన్ స్ట్రక్షన్స్ రూ.10 కోట్లు, మైహోమ్ ఇన్ ఫ్రా రూ.10 కోట్లు, భారత్ బయోటెక్ రూ.10 కోట్లు, వంశీరామ్ బిల్డర్స్ రూ.7 కోట్లు. , శ్రీ చైతన్య రూ.5 కోట్లు , రాజకీయ పార్టీలకు విరాళం ఇచ్చారు. ఫార్మా హెల్త్ కేర్ రంగం ఒక్కటే రూ.900 కోట్లు అందించింది.

కొనుగోలు చేసిన బాండ్‌లు వర్సెస్ నికర లాభాలు

natttt.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 16, 2024 | 05:06 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *