ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద దోపిడీ | ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద దోపిడీ

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – మార్చి 16, 2024 | 05:03 AM

ఎలక్టోరల్ బాండ్ల వివరాలు బీజేపీ అనుసరిస్తున్న అవినీతి వ్యూహాలను వెల్లడిస్తోందని కాంగ్రెస్ ఆరోపించింది. స్వతంత్ర భారతదేశంలో ఇదొక అతిపెద్ద కుంభకోణమని, దీనిపై ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందంతో విచారణ జరిపించాలని డిమాండ్ చేసింది.

ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద దోపిడీ

బాండ్ మనీతో ప్రభుత్వాలు నలిగిపోయాయి: రాహుల్

స్వతంత్ర భారతదేశంలో అతిపెద్ద కుంభకోణం

బీజేపీ అవినీతి వ్యూహాలు బట్టబయలు: కాంగ్రెస్‌

న్యూఢిల్లీ/బెంగళూరు, మార్చి 15: ఎలక్టోరల్ బాండ్ల వివరాలు బీజేపీ అనుసరిస్తున్న అవినీతి వ్యూహాలను వెల్లడిస్తోందని కాంగ్రెస్ ఆరోపించింది. స్వతంత్ర భారతదేశంలో ఇదొక అతిపెద్ద కుంభకోణమని, దీనిపై ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందంతో విచారణ జరిపించాలని డిమాండ్ చేసింది. అప్పటి వరకు కాషాయ పార్టీకి చెందిన బ్యాంకు ఖాతాలను సస్పెండ్ చేయాలి. ‘‘అవినీతికి పాల్పడవద్దు, పాల్పడనివ్వవద్దు అని ప్రధాని మోదీ చెబుతున్నారని.. అయితే ఎన్నికల బాండ్ల పేరుతో బీజేపీ ఎలా నిధులు వసూలు చేస్తుందో సుప్రీంకోర్టు బయటపెట్టిందని, ఆ పార్టీకి బడా వ్యాపారులు ఎలా నిధులు సమకూర్చారని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు విరాళాలు ఇచ్చిన వారిలో ఎక్కువ మంది ఈడీ, ఐటీ దాడులను ఎదుర్కొన్నారని ఆరోపించిన ఖర్గే.. బీజేపీకి అందిన విరాళాలపై ఉన్నతస్థాయి విచారణ జరిపించాలని, అప్పటి వరకు ఆ పార్టీ బ్యాంకు ఖాతాలను కూడా స్తంభింపజేయాలని డిమాండ్ చేశారు. స్వతంత్ర భారతదేశంలో అతిపెద్ద కుంభకోణం. సుప్రీంకోర్టుకు వెళ్లే అవకాశం ఉంది. ప్రజాకోర్టుకు వెళ్తామని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ అన్నారు. బీజేపీకి ఎలక్టోరల్ బాండ్లు ఇచ్చిన తర్వాత చాలా కంపెనీలు కేంద్ర ప్రభుత్వం నుంచి లబ్ధి పొందాయని ఆరోపించారు. ముందుగా టార్గెట్ చేసిన కంపెనీలపై ఈడీ, సీబీఐ, ఐటీ దాడులు చేసి ఆ తర్వాత (ఎన్నికల బాండ్లు) సేకరిస్తామని చెప్పారు. ఎలక్టోరల్ బాండ్‌లు చట్టవిరుద్ధమైన పథకం అని, ఇందులో ‘క్విడ్ ప్రోకో’ ప్రమేయం ఉందని కపిల్ సిబల్ ఆరోపించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – మార్చి 16, 2024 | 05:03 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *