ఇండియన్ నేవీలో SSC ఆఫీసర్స్ ఎంట్రీ

ఖాళీలు 217

ఇండియన్ నేవల్ అకాడమీ, కేరళ (ఎజిమల) – షార్ట్ సర్వీస్ కమిషన్ ఆఫీసర్ల రిక్రూట్‌మెంట్ కోసం ఉద్దేశించిన కోర్సుల్లో ప్రవేశానికి దరఖాస్తులను ఆహ్వానిస్తోంది. విస్తరించిన నావల్ ఓరియంటేషన్ కోర్సు – జనరల్ సర్వీస్ (ఎగ్జిక్యూటివ్) GS (X)/ హైడ్రోగ్రఫీ, రెగ్యులర్ నేవల్ ఓరియంటేషన్ కోర్సు (NOC) అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఎగ్జిక్యూటివ్, ఎడ్యుకేషన్ మరియు టెక్నికల్ బ్రాంచ్‌లలో ఖాళీలు ఉన్నాయి. ఎంపికైన అభ్యర్థులు సంబంధిత శాఖలు/క్యాడర్లు/స్పెషలైజేషన్లలో శిక్షణ పొందుతారు. ఈ కోర్సులు జూన్ 2023లో ప్రారంభమవుతాయి. అవివాహిత అభ్యర్థులు (మహిళలు, పురుషులు) మాత్రమే దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. మొత్తం 217 ఖాళీలు ఉన్నాయి. సేవా కాలం పదేళ్లు. దీన్ని మరో నాలుగేళ్లు పొడిగించవచ్చు. ప్రొబేషన్ పీరియడ్ రెండేళ్లు.

ఖాళీల వివరాలు – అర్హత

జనరల్ సర్వీస్ (GSX)/ హైడ్రో క్యాడర్: మొత్తం 56 ఖాళీలు. వీటిలో 6 ఖాళీలను హైడ్రో కేడర్‌కు కేటాయించారు. జనరల్ సర్వీసెస్‌లో 16 ఖాళీలు మరియు హైడ్రో క్యాడర్‌లో 2 ఖాళీలు మహిళలకు రిజర్వు చేయబడ్డాయి.

అర్హత: ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో ఏదైనా ఇంజినీరింగ్ విభాగంలో బీఈ/బీటెక్ పూర్తి చేసి ఉండాలి.

ఎయిర్ ట్రాఫిక్ కంట్రోలర్ (ATC), నావల్ ఎయిర్ ఆపరేషన్స్ ఆఫీసర్, పైలట్: ATC కేడర్‌లో 5 ఖాళీలు ఉన్నాయి. నావల్ ఎయిర్ ఆపరేషన్స్‌లో 15 ఖాళీలు మరియు పైలట్ కేడర్‌లో 25 ఖాళీలు ఉండగా, ఒక్కొక్కటి 3 ఖాళీలు మహిళలకు రిజర్వు చేయబడ్డాయి.

అర్హత: ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో 10వ తరగతి, ఇంటర్, బీఈ/బీటెక్ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. 10వ/ఇంటర్ స్థాయిలో ఆంగ్లంలో 60 శాతం మార్కులు తప్పనిసరి

లాజిస్టిక్స్: ఈ కేడర్‌లో 20 ఖాళీలు ఉన్నాయి. వీటిలో 6 ఖాళీలు మహిళలకు రిజర్వు చేయబడ్డాయి.

అర్హత: ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో బీఈ/బీటెక్/ఎంబీఏ ఉత్తీర్ణులైన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. B.Sc/ BCom/ B.Sc (IT) PG డిప్లొమాతో ఉత్తీర్ణత (ఫైనాన్స్/ లాజిస్టిక్స్/ సప్లై చైన్ మేనేజ్‌మెంట్/ మెటీరియల్ మేనేజ్‌మెంట్); MCA/ M.Sc (IT) పూర్తి చేసిన అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు.

విద్యార్హత: ఈ కేడర్‌లో 12 ఖాళీలు ఉన్నాయి.

అర్హత: B.Sc.(ఫిజిక్స్) M.Sc.(మ్యాథ్స్/ఆపరేషనల్ రీసెర్చ్/కెమిస్ట్రీ); M.Sc (ఫిజిక్స్/అప్లైడ్ ఫిజిక్స్)తో B.Sc (మ్యాథ్స్) పూర్తి చేసారు; (BE/ B.Tech)(మెకానికల్/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్/ ఎలక్ట్రికల్ అండ్ ఎలక్ట్రానిక్స్/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ టెలి కమ్యూనికేషన్స్/ ఎలక్ట్రికల్); ఎంటెక్ (మాన్యుఫ్యాక్చరింగ్/ ప్రొడక్షన్ ఇంజినీరింగ్/ మెటలర్జికల్ ఇంజినీరింగ్/ మెటీరియల్ సైన్స్) ఉత్తీర్ణులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. డిగ్రీ/పీజీ స్థాయిలో 60% మార్కులు తప్పనిసరి

ఇంజనీరింగ్ బ్రాంచ్ (GS): ఈ కేడర్‌లో 25 ఖాళీలు ఉన్నాయి. వీటిలో 7 ఖాళీలు మహిళలకు రిజర్వు చేయబడ్డాయి.

అర్హత: (BE/ B.Tech) (మెకానికల్/ మెకానికల్ – ఆటోమేషన్/ మెరైన్/ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్/ ప్రొడక్షన్/ ఏరోనాటికల్/ ఇండస్ట్రియల్ ఇంజనీరింగ్ అండ్ మేనేజ్‌మెంట్/ కంట్రోల్ ఇంజనీరింగ్/ ఏరోస్పేస్/ ఆటోమొబైల్స్/ మెటలర్జీ/ మెకాట్రానిక్స్/ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్ అండ్ కంట్రోల్)లో ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి.

ఎలక్ట్రికల్ బ్రాంచ్ (GS): ఈ కేడర్‌లో 45 ఖాళీలు ఉన్నాయి. వీటిలో 13 ఖాళీలు మహిళలకు సంబంధించినవి.

అర్హత: (BE/ B.Tech) ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులతో (ఎలక్ట్రానిక్స్/ ఎలక్ట్రికల్ అండ్ ఎలక్ట్రానిక్స్/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ టెలీ కమ్యూనికేషన్/ టెలి కమ్యూనికేషన్/ అప్లైడ్ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్/ ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్/ ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్‌స్ట్రుమెంట్/ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్/ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్/ఇన్‌స్ట్రుమెంటేషన్ పవర్ ఇంజనీరింగ్/ పవర్ ఎలక్ట్రానిక్స్) పూర్తి చేసి ఉండాలి.

నావల్ కన్స్ట్రక్టర్: ఈ కేడర్‌లో 14 ఖాళీలు ఉన్నాయి.

అర్హత: కనీసం 60% మార్కులతో (BE/ B.Tech) (మెకానికల్/ మెకానికల్ – ఆటోమేషన్/ సివిల్/ ఏరోనాటికల్/ ఏరోస్పేస్/ మెటలర్జీ/ నేవల్ ఆర్కిటెక్చర్/ ఓషన్ ఇంజనీరింగ్/ మెరైన్ ఇంజనీరింగ్/ షిప్ టెక్నాలజీ/ షిప్ బిల్డింగ్/ షిప్ డిజైన్) ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి.

ఎంపిక: BE/BTech అభ్యర్థులకు 5వ సెమిస్టర్ మార్కుల వరకు; MC, MCA, MCA, MTC అభ్యర్థులకు, మొత్తం కోర్సులో పొందిన మార్కులు; చివరి సంవత్సరం అభ్యర్థులు ప్రీ ఫైనల్ ఇయర్ మార్కులను పరిగణనలోకి తీసుకుని షార్ట్‌లిస్ట్ చేయబడతారు. వారిని ఎస్‌ఎస్‌బి ఇంటర్వ్యూకు పిలుస్తారు. ఇందులో అర్హత సాధించిన వారికి వైద్య పరీక్షలు నిర్వహించి అర్హులకు అవకాశం కల్పిస్తారు.

శిక్షణ: ఎంపికైన అభ్యర్థులకు సబ్ లెఫ్టినెంట్ హోదా ఇవ్వబడుతుంది. పొడిగించిన NOC (జనరల్ సర్వీస్/ ఎగ్జిక్యూటివ్ మరియు హైడ్రో) కేడర్ ఆఫీసర్లకు 44 వారాలు; సాధారణ NOC అధికారులు 22 వారాల పాటు నావల్ అకాడమీ కేరళ – ఎజిమలలో శిక్షణ పొందుతారు. దీనితో పాటు, నౌకాదళ నౌకలలో వృత్తిపరమైన శిక్షణ కూడా ఇవ్వబడుతుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

వయస్సు: అభ్యర్థులు 2 జూలై 1998 నుండి 1 జనవరి 2004 మధ్య జన్మించి ఉండాలి.

ప్రారంభ వేతనం: రూ.56100

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: నవంబర్ 6

వెబ్‌సైట్: www.joinindiannavy.gov.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *