DSC: DSC డ్రామా ప్రారంభం | ఎన్నికల ముందు డీఎస్సీ నోటిఫికేషన్ల హడావుడి

  • ఎన్నికల ముందు నోటిఫికేషన్ల హడావుడి

  • వైసీపీ ప్రభుత్వం నాలుగున్నరేళ్లుగా మౌనంగా ఉంది

  • ఒక దశలో ఖాళీలు లేవని బుకింగ్

  • మెగా డీఎస్సీ నిర్మిస్తామని అప్పట్లో జగన్ హామీ ఇచ్చారు

  • ఆ హామీపై తనకు అవగాహన లేదని మంత్రి అన్నారు

  • 1000 దాటితే ‘మెగా’ అంటారు.

  • క్యాడర్ వారీగా ఖాళీల వివరాలను పంపండి

  • RJD మరియు DEO లకు పాఠశాల విద్యా శాఖ ఆదేశం

ఎన్నికల ముందు రాష్ట్రంలో 23 వేల ఉపాధ్యాయ పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని జగన్ అన్నారు. తాము అధికారంలోకి వస్తే మెగా డీఎస్సీతో అన్ని పోస్టులను భర్తీ చేస్తామని పాదయాత్ర సందర్భంగా ప్రకటించారు. అధికారంలోకి వచ్చి నాలుగున్నరేళ్లు గడుస్తున్నా ఒక్క డీఎస్సీ నోటిఫికేషన్ కూడా విడుదల చేయలేదు. ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్న వేళ మళ్లీ ఇప్పుడు డీఎస్సీ అనే కపట రాజకీయాలకు తెరలేపారు.

(అమరావతి – ఆంధ్రజ్యోతి): అదీ డీఎస్సీ.. ఇదిగో డీఎస్సీ.. అంటూ నాలుగున్నరేళ్లు మాటలతో కాలయాపన చేసిన జగన్ ప్రభుత్వం ఎన్నికల ముందు డీఎస్సీ నోటిఫికేషన్లతో డ్రామా మొదలుపెట్టింది. గత రెండేళ్లుగా విద్యాశాఖ మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ ‘త్వరలో’ డీఎస్సీ అంటూ ఎన్ని ప్రకటనలు చేసినా అవి మాటలు దాటలేదు. ఒకానొక దశలో ఖాళీలు లేవని ప్రభుత్వం పేర్కొంది. శాసనసభ సాక్షిగా వెయ్యి లోపు ఖాళీలు ఉంటాయని ప్రకటించారు. దీంతో మెగా డీఎస్సీ కూడా లేదని నిరుద్యోగులు ఒక అభిప్రాయానికి వచ్చారు. కానీ… ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ఇప్పుడున్నట్టుగానే డీఎస్సీ అమలు చేసేందుకు ప్రభుత్వం చర్యలు చేపట్టింది. కేడర్ వారీగా ఖాళీల వివరాలను పంపాలని సోమవారం పాఠశాల విద్యాశాఖ ఆర్జేడీలు, డీఈఓలకు ఆదేశాలు జారీ చేసింది. ఈ నెల 20వ తేదీలోగా వివరాలు అందజేయాలని స్పష్టం చేశారు. రాష్ట్రంలో ఎన్నికలకు ఇంకా 5 నెలల సమయం ఉండగానే ఇప్పుడు ఈ చర్యలు తీసుకోవడం వెనుక ఆంతర్యం ఏమిటి? ఈ తక్కువ వ్యవధిలో నోటిఫికేషన్లు జారీ చేయడం, పరీక్షలు నిర్వహించడం, పోస్టుల భర్తీ చేయడం సాధ్యమేనా..? ఈ హడావిడి నిరుద్యోగుల కోసమా.. లేక ఎన్నికల్లో లబ్ధి పొందడమా..? అనే సందేహాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

ఉపాధ్యాయ పోస్టులపై వైసీపీ ప్రభుత్వం పలుమార్లు మాట మార్చింది. అధికారంలోకి రాకముందు 23 వేల పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని జగన్ పాదయాత్రలో పదే పదే చెప్పారు. తాము అధికారంలోకి రాగానే అన్ని పోస్టులను భర్తీ చేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఆ హామీని మరిచిపోయారు. ఆదిమూలపు సురేష్ విద్యాశాఖ మంత్రిగా ఉన్నంత కాలం డీఎస్సీ వినిపించలేదు. బొత్స సత్యనారాయణ బాధ్యతలు చేపట్టిన నాటి నుంచి ప్రతి 2 నెలలకోసారి ‘త్వరలో డీఎస్సీ’ ప్రకటిస్తున్నారు. కాగా, ఈ ఏడాది అసెంబ్లీ సమావేశాల్లో కేవలం 717 పదవులు మాత్రమే ఉన్నాయని శాసనమండలిలో ప్రకటించారు. పోస్టుల కోసం ఎదురుచూస్తున్న లక్షలాది మంది ఆశలు అడియాశలయ్యాయి. ప్రభుత్వం 6 నెలల్లోనే మాట మార్చి.. 18,520 పోస్టులు ఖాళీగా ఉన్నాయని ఇటీవల ముగిసిన అసెంబ్లీ సమావేశాల్లో ప్రకటించింది. మంజూరైన వాటిలో ఆ మేరకు ఖాళీలు ఉన్నప్పటికీ అవసరమైన ఉపాధ్యాయులు 8,366 మంది మాత్రమే ఉన్నారని తెలిపారు. ఈ ఒక్క ప్రకటనతో 10 వేల పోస్టులు ఖాళీ కావని స్పష్టం చేశారు.

‘మెగా’కి కొత్త అర్థం

కొద్దిరోజుల క్రితం సచివాలయంలో ఏర్పాటు చేసిన ప్రెస్ మీట్ లో మెగా డీఎస్సీకి మంత్రి బొత్స కొత్త భాష్యం చెప్పారు. దాదాపు 23 వేల పోస్టులను భర్తీ చేయాలనే ఉద్దేశంతో మెగా డీఎస్సీని ప్రారంభిస్తామన్నారు జగన్. అయితే 1000 పోస్టులు దాటితే మెగా డీఎస్సీ అవుతుందని బొత్స అన్నారు. జగన్ హామీ ఏంటో తనకు తెలియదన్నారు.

ఒక్క నోటిఫికేషన్ కూడా లేదు

వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీకి ఒక్క నోటిఫికేషన్ కూడా ఇవ్వలేదు. గత ప్రభుత్వంలో ఇచ్చిన డీఎస్సీ-2018 నోటిఫికేషన్ భర్తీ ఈ ప్రభుత్వంలో పూర్తయింది. 2008 డీఎస్సీలో ఎంపికైన 1,910 మంది, 1998 డీఎస్సీకి సంబంధించి 4,534 మందిని మినిమమ్ టైమ్స్కేల్ ద్వారా తీసుకున్నారు. వారంతా రెగ్యులర్ టీచర్లే అని ప్రచారం చేసుకున్నారు. ఇటీవల తెలంగాణలో కూడా 5,089 ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీకి నోటిఫికేషన్‌ వెలువడగా ఎన్నికల కారణంగా అవి నిలిచిపోయాయి. ఎన్నికల వేళ పరీక్షలు వాయిదా పడే అవకాశం ఉందన్న అభిప్రాయాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-10-19T10:27:38+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *