కలోగ్ యూనివర్సిటీలో డెంటల్ పీజీ

వరంగల్‌లోని కాళోజీ నారాయణరావు యూనివర్సిటీ ఆఫ్ హెల్త్ సైన్సెస్ (కెఎన్‌ఆర్‌యుహెచ్‌ఎస్) ఎండీఎస్ ప్రోగ్రామ్‌లో మేనేజ్‌మెంట్ కోటా సీట్ల భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. ఆర్మీ డెంటల్ కాలేజీతో సహా తెలంగాణలోని అనుబంధ ప్రైవేట్ డెంటల్ కాలేజీల్లో అడ్మిషన్లు నిర్వహిస్తారు. NEET MDS 2022 స్కోర్ ఆధారంగా కౌన్సెలింగ్ నిర్వహించబడుతుంది మరియు అర్హులైన అభ్యర్థులకు ప్రవేశాలు ఇవ్వబడతాయి. వెబ్ ఆప్షన్ల సమయంలో సీటు వివరాలు ప్రకటించబడతాయి. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి మూడు సంవత్సరాలు.

అర్హత: డెంటల్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ ఇండియా (DCI) గుర్తింపు పొందిన యూనివర్సిటీ నుండి BDS డిగ్రీ పూర్తి చేసి ఉండాలి. జూలై 31 నాటికి ఇంటర్న్‌షిప్ పూర్తి చేయాలి. NEET MDS 2022లో సాధారణ అభ్యర్థులకు 174; BC, OBC, SC, ST అభ్యర్థులకు 138; జనరల్ కేటగిరీ వికలాంగులకు కటాఫ్ స్కోర్‌గా 157 నిర్ణయించారు. విదేశీ యూనివర్సిటీల్లో చదువుతున్న వారు పర్మినెంట్ డెంటల్ రిజిస్ట్రేషన్ సర్టిఫికెట్ సమర్పించాలి. NRIల బంధువులు NRI కోటా కింద దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వారు సంబంధిత NRI నుండి స్పాన్సర్‌షిప్ సర్టిఫికేట్, స్టేటస్ సర్టిఫికేట్, బ్యాంక్ ఖాతా పాస్‌బుక్ మరియు పాస్‌పోర్ట్ సమర్పించాలి. సంస్థాగత కోటా కింద దరఖాస్తు చేసుకునే వారు కళాశాల నుండి స్పాన్సర్‌షిప్ సర్టిఫికేట్‌ను జతచేయాలి. ఆర్మీ డెంటల్ కాలేజీలో సీట్లు ఆర్మీ అధికారుల పిల్లలకు కేటాయించబడ్డాయి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

రిజిస్ట్రేషన్ మరియు ప్రాసెసింగ్ రుసుము: రూ.6,300

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: అక్టోబర్ 23

దరఖాస్తుతో పాటు అప్‌లోడ్ చేయాల్సిన పత్రాలు: NEET MDS 2022 అడ్మిట్ కార్డ్, NEET MDS 2022 స్కోర్ కార్డ్, BDS డిగ్రీ సర్టిఫికేట్, BDS స్టడీ సర్టిఫికేట్, రొటేటరీ ఇంటర్న్‌షిప్ సర్టిఫికేట్; కుల, ఆదాయ, వికలాంగ ధృవీకరణ పత్రాలు

అప్లికేషన్ లింక్: https://pvttsmds.tsche.in/

వెబ్‌సైట్: knruhs.telangana.gov.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *