గ్రూప్-1లో గందరగోళం.. సోషల్ మీడియాలో కలకలం

  • ప్రిలిమినరీ పరీక్ష రెండున్నర గంటలు ఆలస్యంగా జరిగింది

  • సికింద్రాబాద్ ఎస్‌ఎఫ్‌ఎస్ సెంటర్‌లో జరిగిన ఘటన.. సోషల్ మీడియాలో కలకలం రేపుతోంది

  • తెలుగు బదులు ఉర్దూ పేపర్.. అభ్యర్థుల ఆందోళన

  • మధ్యాహ్నం తర్వాత పరీక్ష నిర్వహణ.. టీఎస్పీఎస్సీ వివరణ

హైదరాబాద్ , అక్టోబరు 20 (ఆంధ్రజ్యోతి): తెలంగాణ రాష్ట్ర పబ్లిక్ సర్వీస్ కమిషన్ (టీఎస్‌పీఎస్సీ) గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పరీక్ష ప్రశాంతంగా జరుగుతుందనుకున్న తరుణంలో ఓ కేంద్రంలో తీవ్ర గందరగోళం నెలకొన్న విషయం ఆలస్యంగా వెలుగులోకి వచ్చింది. ఈ నెల 16న ఉదయం 10.30 నుంచి మధ్యాహ్నం 1 గంటకు బదులు మధ్యాహ్నం ఒంటి గంట నుంచి 3.30 గంటల వరకు పరీక్ష నిర్వహించినట్లు నిర్ధారించారు. సోషల్ మీడియాలో దుమారం రేగింది. దాదాపు 90 మంది అభ్యర్థులకు ప్రత్యేకంగా పరీక్ష నిర్వహించినట్లు ఆరోపణలు వచ్చాయి. దీంతో.. టీఎస్‌పీఎస్‌సీ కార్యదర్శి అనితారామచంద్రన్‌, హైదరాబాద్‌ జిల్లా కలెక్టర్‌ అమయ్‌కుమార్‌ వివరణ ఇచ్చారు. సికింద్రాబాద్‌ మారేడ్‌పల్లిలోని సెయింట్‌ ఫ్రాన్సిస్‌ డీఈ సేల్స్‌ (ఎస్‌ఎఫ్‌ఎస్‌) ఉన్నత పాఠశాలలో ప్రశ్నపత్రాలకు సంబంధించి గందరగోళం నెలకొందని వివరించారు. ‘‘ఈ పరీక్షలో ఎలాంటి అవకతవకలు జరగలేదు.

ఎస్ ఎఫ్ ఎస్ పాఠశాలలో ఏర్పాటు చేసిన కేంద్రంలోని మూడు గదుల్లో పరీక్షకు హాజరైన 47 మంది విద్యార్థులకు ఇంగ్లిష్/తెలుగు ప్రశ్నపత్రం బదులు ఇంగ్లిష్/ఉర్దూ పేపర్ వచ్చింది. ఈ విషయాన్ని వారు పరీక్షా కేంద్రాల అధికారుల దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. వెంటనే వారికి ఇంగ్లిష్/తెలుగు ప్రశ్నపత్రం ఇచ్చేందుకు సిద్ధమయ్యారు. అందుకు అభ్యర్థులు అంగీకరించలేదు. తమ ఓఎంఆర్‌ షీట్ల సంఖ్య, ప్రశ్నపత్రం బుక్‌లెట్‌ నంబర్‌తో సరిపోలకపోతే వాల్యుయేషన్‌ చేయడం లేదని ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. కలెక్టర్‌, టీఎస్‌పీఎస్సీ అధికారులు అక్కడికి చేరుకుని ఎలాంటి ఇబ్బందులు తలెత్తకుండా చూస్తామని హామీ ఇచ్చారు. అప్పటికి మధ్యాహ్నం 12.30 అయింది. దీంతో ఆ 47 మంది అభ్యర్థులను మధ్యాహ్నం 1 గంటల నుంచి 3.30 గంటల వరకు పరీక్ష రాసేందుకు అనుమతించాం’’ అని టీఎస్‌పీఎస్సీ కార్యదర్శి వివరించారు. నగరంలోని మరో రెండు కేంద్రాల్లోనూ కొందరు అభ్యర్థుల విషయంలో ఇదే జాప్యం జరుగుతోందని కలెక్టర్ ప్రస్తావించారు. అబిడ్స్‌లోని స్టాన్లీ ఇంజినీరింగ్ కాలేజీ సెంటర్‌లో ఇంగ్లీషు/తెలుగులో ప్రశ్నపత్రం ఇవ్వకుండా ఇంగ్లిష్/ఉర్దూలో ఇవ్వడం వల్ల కొంత జాప్యం జరిగిందన్నారు. దీంతో ఇద్దరికి 15 నిమిషాలు, ఐదుగురికి 30 నిమిషాలు కేటాయించినట్లు తెలిపారు. అబిడ్స్ లోని లిటిల్ ఫ్లవర్ హైస్కూల్ లో 15 మంది విద్యార్థులకు 7 నిమిషాల అదనపు సమయం ఇచ్చామని స్పష్టం చేశారు. అభ్యర్థులు కోల్పోయిన సమయాన్ని వారికి కేటాయించామని, అంతే కాకుండా గ్రూప్-1 పరీక్షల్లో ఎలాంటి పొరపాట్లు జరగలేదని కలెక్టర్ స్పష్టం చేశారు. జాప్యానికి కారణమైన ఇన్విజిలేటర్లపై శాఖాపరమైన చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు.

పూర్తి స్థాయి విచారణ: TSPSC చైర్మన్

ప్రిలిమినరీ పరీక్షలో జాప్యంపై పూర్తిస్థాయి విచారణకు ఆదేశించినట్లు టీఎస్పీఎస్సీ చైర్మన్ జనార్దన్ రెడ్డి వెల్లడించారు. ఈ ఘటనపై ఆయన ‘ఆంధ్రజ్యోతి’తో మాట్లాడుతూ.. పరీక్షా కేంద్రంలో సాంకేతిక సమస్య తలెత్తినప్పుడు కొంత ఆలస్యంగా పరీక్షలు నిర్వహించడం సర్వసాధారణమని గుర్తు చేశారు. ఈ ఘటనలో ఎవరైనా ఉద్దేశపూర్వకంగా తప్పు చేసినట్లు రుజువైతే చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు.

సిట్టింగ్ జడ్జి ద్వారా విచారణ జరగనుంది: AIIF

హైదరాబాద్ సిటీ: గ్రూప్-1 పరీక్ష నిర్వహణలో జరిగిన అవకతవకలపై సిట్టింగ్ జడ్జితో విచారణ జరిపించాలని అఖిల భారత యువజన సమాఖ్య (ఏఐవైఎఫ్) అధ్యక్ష, ప్రధాన కార్యదర్శులు వలీ ఉల్లా ఖాద్రీ, ధర్మేంద్ర డిమాండ్ చేశారు. ఈ నెల 16న శాంతినాగ్‌లోని లాలాపేట్‌లోని సెయింట్‌ ఫ్రాన్సిస్‌ హైస్కూల్‌లో మధ్యాహ్నం 1 గంటల నుంచి 3.30 గంటల వరకు నిర్ణీత సమయం కాకుండా గ్రూప్‌-1 ప్రిలిమినరీ నిర్వహించడం నిబంధనలకు విరుద్ధమని పేర్కొన్నారు. దీనిపై సిట్టింగ్ జడ్జితో విచారణ జరిపి బాధ్యులైన అధికారులు, పాఠశాల యాజమాన్యంపై చట్టపరమైన చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-10-25T17:21:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *