శీతాకాలం: చల్లని గాలులతో ముప్పు

జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలన్నారు వైద్యులు

హైదరాబాద్ సిటీ, నవంబరు 4 (ఆంధ్రజ్యోతి): నగరంలో రాత్రి ఉష్ణోగ్రతలు సాధారణం కంటే తక్కువగా నమోదవుతున్నాయి. పగలు, రాత్రి అనే తేడా లేకుండా చలి గాలులు వీస్తున్నాయి. ఈ కాలంలో ఇన్‌ఫ్లుఎంజా, ఫ్లూ, రైనో వైరస్‌ అటాక్‌, ఆస్తమా, సీఓపీడీ, న్యుమోనియా, స్వైన్‌ ఫ్లూ వంటి వ్యాధులతో ఊపిరాడక, జలుబు, దగ్గు, గొంతునొప్పి, ఫ్లూ జ్వరం, ఆయాసం తదితర సమస్యలు పెరుగుతాయని వైద్యులు వివరించారు. కొంతమంది. మహిళలు, వృద్ధులు, పిల్లలు జాగ్రత్తలు తీసుకోవాలని సూచించారు. చలి గాలుల వల్ల చాలా మంది శ్వాసకోశ వ్యాధులకు గురవుతున్నారని, అలాంటి వారు బయటికి వెళ్లినా, చల్లటి ఆహారం తిన్నా, ఎయిర్ కండిషన్ చేసిన గదుల్లో ఉంటున్నా సమస్య ఎక్కువవుతుంది. దగ్గు, జలుబు, ఆస్తమా, న్యుమోనియా వంటివి నిర్లక్ష్యం చేస్తే ప్రమాదమేనన్నారు. స్వైన్ ఫ్లూ నియంత్రణకు టీకాలు వేయాలని సూచించారు. ఆస్తమా, ఈఎన్ టీ వ్యాధిగ్రస్తులు, గొంతునొప్పితో బాధపడేవారు ఆ నీటిని మరిగించి చల్లార్చి తాగి శరీరాన్ని పూర్తిగా కప్పి ఉంచే దుస్తులు ధరించడం మంచిది. శీతల పానీయాలు, ఐస్‌క్రీమ్‌లు తీసుకోవద్దని చెప్పారు.

పిల్లలతో జాగ్రత్తగా ఉండండి

పిల్లలతో జాగ్రత్తగా ఉండండి. వారు సున్నితమైన వాయుమార్గాలను కలిగి ఉంటారు మరియు శ్వాస తీసుకోవడం కష్టంగా ఉంటుంది. బ్రాంకియోలిటిస్, బ్రోంకోప్ న్యుమోనియా, టాన్సిలైటిస్ వంటి సమస్యలు వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. కొందరిలో చర్మం పొడిబారినట్లు కనిపిస్తుంది. ఒక సంవత్సరం కంటే తక్కువ వయస్సు ఉన్న పిల్లలలో ఊపిరితిత్తుల సంక్రమణం సంభవిస్తుంది. గుండె మరియు ఊపిరితిత్తుల సమస్యలు ఉన్నవారికి RSP మరియు న్యుమోనియా వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. దగ్గు, జలుబు, జ్వరం. అలసటగా ఉంటే, వెంటనే వైద్యుడిని సంప్రదించండి. ఇళ్లల్లో లేదా పాఠశాలల్లో ఎవరికైనా దగ్గు, జలుబు ఉంటే పిల్లలకు వచ్చే ప్రమాదం ఉంది. పిల్లలకు టీకాలు వేయించాలి. నీళ్లతో కాళ్లు చేతులు కడుక్కోవాలి.

Dr-Anupama-Yerra.gif

– డాక్టర్ అనుపమ, రెయిన్ బో చిల్డ్రన్స్ హాస్పిటల్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *