మోకాళ్ల నొప్పులకు చిన్న సూదితో పరిష్కారం!

ఈరోజుల్లో ప్రతి చిన్న సమస్యకూ సర్జరీ చేయించుకోవడం సర్వసాధారణమైపోయింది. అయితే పుట్టుకతో వచ్చిన అవయవాలను కృత్రిమ అవయవాలతో మార్చి కాలయాపన చేయడం ఎంత వరకు సమంజసం? చిన్న సూదితోనే పరిష్కారాన్ని సాధించగలిగినప్పుడు శస్త్ర చికిత్సలో హడావుడి ఎందుకు? మృదులాస్థి సహజంగా పెరిగేలా చేయడం ద్వారా మోకాళ్ల నొప్పులను తొలగించే చికిత్స విధానం గురించి డాక్టర్ సుధీర్ దారా వివరించారు.

ప్లాస్మా థెరపీ ఎలా పని చేస్తుంది?

రక్తంలో ప్లేట్‌లెట్ కణాలు చాలా చిన్నవి. రక్తం గడ్డకట్టే ప్రక్రియలో ఇవి కీలక పాత్ర పోషిస్తాయి. మోకాళ్లలోని మృదులాస్థి దెబ్బతిన్నప్పుడు మోకాళ్ల నొప్పులు మొదలవుతాయి. ప్లేట్‌లెట్‌తో కూడిన ప్లాస్మా దెబ్బతిన్న ప్రాంతంలోకి ఇంజెక్ట్ చేయబడుతుంది. కొత్త కణజాలాన్ని ఉత్పత్తి చేసే కారకాలు ప్రేరేపించబడతాయి. ఫలితంగా మొత్తం కణజాలం పునరుత్పత్తి అవుతుంది.

లాభాలు ఇవీ..

చికిత్స కేవలం 30 నిమిషాల్లో పూర్తవుతుంది. ఇది మోకాలి మార్పిడి శస్త్రచికిత్స కాదు. చికిత్సలో చిన్న ఇంజెక్షన్ ఉంటుంది కాబట్టి నొప్పి లేదా రక్తస్రావం ఉండదు. ఎలాంటి సమస్యలు లేకుండా చికిత్స తర్వాత వెంటనే ఇంటికి వెళ్లవచ్చు. అంటువ్యాధులు మరియు దుష్ప్రభావాలు లేవు. చికిత్స ప్రారంభించినప్పటి నుండి, నొప్పి తగ్గుతుంది మరియు మీరు యథావిధిగా పనులు చేయవచ్చు. మోకాలి చికిత్సలలో ప్లేట్‌లెట్ రిచ్ ప్లాస్మాకు నిరూపితమైన ప్రభావవంతమైన ప్రత్యామ్నాయం లేదు. దీనికి బెడ్ రెస్ట్ అవసరం లేదు. కీళ్ల నొప్పుల నుంచి ఉపశమనం పొందేందుకు ఇది సహజమైన, సౌకర్యవంతమైన మార్గం. ఈ చికిత్సను అందుబాటులోకి తెచ్చిన EpiOne పెయిన్ మేనేజ్‌మెంట్ సెంటర్‌లో, మోకాళ్ల నొప్పులు, భుజాల నొప్పి, వెన్నునొప్పి, మైగ్రేన్ తలనొప్పి, స్పాండిలైటిస్, సయాటికా కాకుండా, అన్ని దీర్ఘకాలిక నొప్పులకు శస్త్రచికిత్స లేకుండానే చికిత్స చేస్తారు.

అవార్డు గెలుచుకున్న ఆసుపత్రి

EPIONE సూపర్ స్పెషాలిటీ హాస్పిటల్ మోకాలి ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్ నొప్పి చికిత్సలో దాని సేవలకు అంతర్జాతీయ కాన్ఫరెన్స్ కేర్ అవార్డును అందుకుంది. దక్షిణ భారతదేశంలో మోకాలి ఆస్టియో ఆర్థరైటిస్‌కు అత్యధిక సంఖ్యలో నాన్-సర్జికల్ ప్లాస్మా థెరపీలు చేసినందుకు ఆసుపత్రికి ఈ అవార్డు లభించింది. ముంబైలో జరిగిన ఓ కార్యక్రమంలో మాజీ క్రికెటర్ సునీల్ గవాస్కర్ చేతుల మీదుగా దర్శకుడు డాక్టర్ సుధీర్ దారా అవార్డును అందుకున్నారు.

ఇండియా బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్..

అత్యధిక సంఖ్యలో ప్లేట్‌లెట్ రిచ్ ప్లాస్మా (PERP) చికిత్సలకు గుర్తింపుగా డాక్టర్ సుధీర్ దారాకు ఇండియా బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్ సర్టిఫికేట్ అందించింది. మోకాళ్ల నొప్పులు, భుజాల నొప్పి, చీలమండ నొప్పి మరియు అన్ని రకాల కీళ్ల నొప్పులు ఈ థెరపీతో చికిత్స పొందుతాయి. అక్టోబర్ 2018 నుండి ఫిబ్రవరి 2022 వరకు, డాక్టర్ సుధీర్ దారా 3500 ప్లేట్‌లెట్ రిచ్ ప్లాస్మా థెరపీలను విజయవంతంగా పూర్తి చేశారు.

– డాక్టర్ సుధీర్ దారా

MBBS, M DIAPM

EPIONE వ్యవస్థాపకుడు, డైరెక్టర్,

సెంటర్ ఫర్ పెయిన్ రిలీఫ్ అండ్ బియాండ్.

4వ అంతస్తు, అపురూప PCH, రోడ్ నెం. 2, బంజారాహిల్స్, హైదరాబాద్ – 33

ఫోన్: 875-875-875-1, 84660 44441

చెన్నై: 7631376313

EPIONE_12X20_ADF-1.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-08T11:34:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *