కోవిడ్ కేర్: వణుకుతున్న ఓమిక్రాన్ బీఎఫ్ 7.. ఈ జాగ్రత్తలు తప్పనిసరి!

కోవిడ్ (కోవిడ్ కేర్) యొక్క ఉత్పరివర్తనలు వెంటాడుతూనే ఉన్నాయి. కొత్తగా వెల్లడైన Omicron వైరస్ (Omicron BF7) సబ్-వేరియంట్ BF7 ప్రపంచాన్ని షేక్ చేస్తున్న ఈ తరుణంలో, మునుపటి వ్యాక్సిన్‌లు మరియు తాజా వేరియంట్ (వేరియంట్) నుండి మనకు లభించే రక్షణల గురించి తెలుసుకుందాం!

మేము ఇప్పటివరకు తీసుకున్న వ్యాక్సిన్‌లు వుహాన్‌లో ఉద్భవించిన సార్స్ కోవిడ్ 2 యొక్క అసలు జాతిపై ఆధారపడి ఉంటాయి. కానీ ప్రపంచ దేశాలతో పోలిస్తే, మన దేశం కోవిడ్ ఇన్‌ఫెక్షన్లు మరియు వ్యాక్సిన్‌లతో హైబ్రిడ్ రోగనిరోధక శక్తిని సాధించింది. అయితే, ఈ టీకాలు తాజా BF7 వేరియంట్‌ను ఆశించినంత సమర్థవంతంగా నిరోధించలేవు. ఈ కొత్త వేరియంట్‌కు వ్యతిరేకంగా వ్యాక్సిన్‌ల అభివృద్ధి ప్రపంచవ్యాప్తంగా జరుగుతోంది. అందువల్ల, ప్రస్తుతం అందుబాటులో ఉన్న వ్యాక్సిన్‌లతో బూస్టర్ డోస్‌ల వల్ల పెద్దగా ప్రయోజనం లేదు. కాబట్టి హైదరాబాద్‌కు చెందిన భారత్ బయోటెక్ మరియు మోడర్నా మరియు ఫైజర్ వంటి ఇతర ప్రపంచ స్థాయి కంపెనీలు సరికొత్త వేరియంట్‌ను నిరోధించే వ్యాక్సిన్‌లను త్వరలో అందుబాటులోకి తీసుకురాబోతున్నాయి.

వ్యాక్సిన్‌లు అభివృద్ధిలో ఉన్నాయి…

విదేశాల్లో ఎంఆర్‌ఎన్‌ఏ ప్రక్రియ ఆధారంగా వ్యాక్సిన్‌లు తయారవుతుండగా, ఇండియా బయోటెక్ పూర్తి వైరస్ ఆర్‌ఎన్‌ఏ ఆధారంగా వ్యాక్సిన్‌లను అభివృద్ధి చేస్తోంది. కొన్ని నెలల క్రితం, యూరోపియన్ మెడిసిన్స్ ఏజెన్సీ (EMA) యొక్క హ్యూమన్ మెడిసిన్స్ కమిటీ ఓమిక్రాన్ సబ్‌వేరియంట్‌లు BA4 మరియు BA5లను లక్ష్యంగా చేసుకుని ద్విపద (రెండు జాతులు) వ్యాక్సిన్‌లను ఆమోదించింది. కరోనా వైరస్ యొక్క ఓమిక్రాన్ వేరియంట్‌ల ఆధారంగా ఫైజర్/బయోఎన్‌టెక్ బూస్టర్ వ్యాక్సిన్‌ను చర్చించడమే కాకుండా, అన్ని మ్యుటేషనల్ వేరియంట్‌లను లక్ష్యంగా చేసుకుని వ్యాక్సిన్ అభివృద్ధిని కూడా కమిటీ చర్చించింది.

రక్షణ ఇలా…

భారత్ బయోటెక్ (భారత్ బయోటెక్) కొత్త వేరియంట్‌ను నిరోధించగల వ్యాక్సిన్‌ను తయారు చేసే ప్రయోగాత్మక దశలోనే ఉంది. వచ్చే ఏడాదిలో ఈ వ్యాక్సిన్ అందుబాటులోకి రానుంది. కానీ అప్పటి వరకు, BF7 నుండి రక్షణ పొందడానికి, మునుపటి కోవిడ్ నియమాలను అనుసరించాలి. మాస్క్ ధరించడంతో పాటు, భౌతిక దూరం పాటించడం, తరచుగా చేతులు కడుక్కోవడం, రద్దీగా ఉండే ప్రదేశాలకు దూరంగా ఉండడం. అలాగే ప్రయాణాన్ని వీలైనంత వరకు పరిమితం చేయాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-27T11:30:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *