ఇక మోకాళ్లు, వెన్నునొప్పి బాధలు తప్పవు

శస్త్రచికిత్స లేకుండా దీర్ఘకాలిక నొప్పి ఉపశమనం

అంతర్జాతీయ ప్రామాణిక చికిత్స

వేలాది మంది రోగులకు విజయవంతంగా చికిత్స అందించారు

వెన్నునొప్పి, మోకాళ్ల నొప్పులతో బాధపడేవారు పది అడుగులు నడవలేక, నాలుగు మెట్లు ఎక్కలేక, రోజువారీ పనులు చేసుకోలేక ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. అలాంటి వారికి శస్త్ర చికిత్స ఒక్కటే మార్గంగా ఉందా? ఖచ్చితంగా కాదు! ఇండో బ్రిటిష్ అడ్వాన్సెస్ పెయిన్ క్లినిక్‌లోని వైద్యులను పిలుస్తారు.

మోకాలి నొప్పి: శస్త్రచికిత్స లేకుండా మోకాలికి పునరావాసం కల్పించడానికి మరియు ఆధునిక పద్ధతులతో దీర్ఘకాలిక నొప్పి నివారణకు అనేక మార్గాలు ఉన్నాయి. వృద్ధులు, యువకులు మరియు అనేక రకాల వ్యాధులకు మోకాలి శస్త్రచికిత్స సరిపోదు.

పునరుత్పత్తి చికిత్సతో మోకాళ్లలో మృదులాస్థిని పునరుత్పత్తి చేసే ప్రక్రియలో, ఒకరి స్వంత రక్తం నుండి వేరుచేయబడిన పదార్థాలు ఉపయోగించబడతాయి. ఈ పదార్ధాలలో ప్రధానమైనవి ప్లేట్‌లెట్-రిచ్ ప్లాస్మా థెరపీ (prp), గ్రోత్ ఫ్యాక్టర్ కాన్‌సెంట్రేట్స్ మరియు స్టెమ్ సెల్స్, అలాగే ఎముక మజ్జ మరియు కొవ్వు కణజాలం నుండి వేరు చేయబడిన మూల కణాలు, ఇవి మోకాలిలోకి ఇంజెక్ట్ చేసినప్పుడు మృదులాస్థిని పునరుత్పత్తి చేయగలవు. కొందరిలో కీళ్లలో జిగురుగా ఉండే సైనోవియల్ ఫ్లూయిడ్ అరిగిపోతుంది. ఇంజక్షన్ ద్వారా రీఛార్జ్ చేసుకోవచ్చు. చికిత్స ప్రారంభించినప్పటి నుండి, నొప్పి తగ్గుతుంది. కాబట్టి రోజువారీ కార్యకలాపాలు చేయవచ్చు, బెడ్ రెస్ట్ అవసరం లేదు. కూల్డ్ రేడియో ఫ్రీక్వెన్సీ అబ్లేషన్ మరియు ప్రోలోథెరపీ వంటి అధునాతన పద్ధతులతో తీవ్రమైన మోకాలి నొప్పిని నిర్వహించవచ్చు.

వెన్నునొప్పి: విపరీతమైన వెన్నునొప్పి లేదా సయాటికా నొప్పి వచ్చినప్పుడు పట్టించుకోకుండా వైద్యుల సలహా మేరకు ఐ స్కాన్ వంటి పరీక్షలు చేయించుకోండి. ఈ నొప్పులు వెన్నుపూసల మధ్య ఉండే డిస్క్‌ల వల్ల కానీ వాటి వెనుక వెన్నుపాము లేదా నరాల మీద ఒత్తిడి వల్ల కూడా రావచ్చు. డిజిటల్ వెన్నెముక విశ్లేషణ వంటి అధునాతన పద్ధతులు నొప్పి యొక్క స్థానాన్ని గుర్తించగలవు. వెన్నెముక ఆపరేషన్లు బైకులోప్లాస్టీ న్యూక్లియోలిసిన్ వంటి పద్ధతుల ద్వారా డిస్క్ యొక్క క్షీణతను నిరోధించవచ్చు.

రేడియో ఫ్రీక్వెన్సీ అబ్లేషన్ అనేది ముఖభాగాల నుండి నొప్పి నుండి దీర్ఘకాలిక ఉపశమనాన్ని అందిస్తుంది, దిగువ వీపు చిన్న కీళ్ళు. విఫలమైన వెన్నునొప్పి తర్వాత నొప్పిని ఎపిడ్యూరోస్కోపీ, వెన్నుపాము ఉద్దీపన లేదా వెన్నెముక పంపులతో నిర్వహించవచ్చు. నొప్పితో బాధపడేవారు ఇండో బ్రిటిష్ అడ్వాన్సెస్ పెయిన్ క్లినిక్‌ని సంప్రదిస్తే, సమస్య తీవ్రత, ఆరోగ్య పరిస్థితి మరియు రోగి వయస్సును దృష్టిలో ఉంచుకుని చికిత్స ప్రణాళిక రూపొందించబడుతుంది. తేలికపాటి విధానాలు శస్త్రచికిత్స లేకుండా మీ నొప్పి నుండి దీర్ఘకాలిక ఉపశమనాన్ని అందిస్తాయి.

-డా. విజయ భాస్కర్ బండికట్ల

MBBS, FFPMRCA

(పెయిన్ మెడిసిన్, RCOA, UK)

CCT (అనస్థీషియాలజీ మరియు నొప్పి నిర్వహణ)

న్యూరోమోడ్యులేషన్ & అధునాతన నొప్పి పరిశోధన

ఫెలోషిప్ (లండన్)

2వ అంతస్తు, ఇండియన్ ఓవర్సీస్ బ్యాంక్ పైన, Rd No.12, ఒమేగా హాస్పిటల్ దగ్గర,

ఎమ్మెల్యే కాలనీ, బంజారాహిల్స్, హైదరాబాద్-34.

Ph: 9807 556 789, 85199 48104

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-22T14:19:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *