నోటిఫికేషన్: ‘పెట్రోలియం అండ్ ఎనర్జీ’లో పీహెచ్‌డీ

విశాఖపట్నంలోని ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ పెట్రోలియం అండ్ ఎనర్జీ (ఐఐపీఈ) పీహెచ్‌డీ స్ప్రింగ్ సెమిస్టర్ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. అడ్మిషన్లు రెగ్యులర్, స్పాన్సర్డ్, వర్కింగ్ ప్రొఫెషనల్స్ మరియు వ్యక్తిగత ఫెలోషిప్ కేటగిరీలలో ఇవ్వబడతాయి. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి మూడు సంవత్సరాలు. గరిష్టంగా ఎనిమిదేళ్లలో పూర్తి చేయవచ్చు. ప్రోగ్రామ్‌లో కోర్సు పని, పరిశోధనా పని ప్రచురణ, సెమినార్లు, సమగ్ర పరీక్ష, వైవా, పేటెంట్ల అవార్డు ఉంటాయి. అకడమిక్ మెరిట్, ప్రవేశ పరీక్ష మరియు ఇంటర్వ్యూ ద్వారా ప్రవేశాలు జరుగుతాయి.

విభాగాలు: బయోసైన్స్, కెమికల్ ఇంజనీరింగ్, కెమిస్ట్రీ, కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్, ఎర్త్ సైన్సెస్, ఎలక్ట్రికల్ ఇంజనీరింగ్, మ్యాథమెటిక్స్, మెకానికల్ ఇంజనీరింగ్, పెట్రోలియం ఇంజనీరింగ్

అర్హత: సంబంధిత స్పెషలైజేషన్‌తో ME/ MTech/ M.Sc/ Dual Degree/ BE/ B.Tech ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. డిగ్రీ, పీజీ హోల్డర్లకు ఫస్ట్ క్లాస్ మార్కులు ఉండాలి. NBHM/NET/GATE యొక్క చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ తప్పనిసరి. లేదంటే ఏఐసీటీఈ/యూజీసీ గుర్తింపు పొందిన డిగ్రీ కాలేజీల్లో కనీసం మూడేళ్ల టీచింగ్ అనుభవం ఉండాలి. ప్రాయోజిత అభ్యర్థులు పెట్రోలియం మరియు సహజ వాయువు, బొగ్గు, ఎర్త్ సైన్సెస్, రసాయన మరియు ఎరువులు, రక్షణ కంపెనీలు; PSUలు, R&D ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లు, నేషనల్ లాబొరేటరీలు, ఇన్‌స్టిట్యూట్ గుర్తింపు పొందిన పరిశ్రమల్లో కనీసం మూడేళ్ల అనుభవం. వారు స్పాన్సర్‌షిప్ సర్టిఫికేట్ సమర్పించాలి. CSIR/ UGC/ DBT/ ICAR/ INSPIRE నుండి చెల్లుబాటు అయ్యే జూనియర్ రీసెర్చ్ ఫెలోషిప్ (JRF) వ్యక్తిగత ఫెలోషిప్ కేటగిరీలో ప్రవేశానికి అర్హత కలిగి ఉండాలి. B.Tech / Dual Degree – B.Tech మరియు M.Tech / ఐదు సంవత్సరాల ఇంటిగ్రేటెడ్ M.Sc./ రెండు సంవత్సరాల M.Sc పూర్తి చేసిన వారికి డైరెక్ట్ అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి.

రీసెర్చ్ అసిస్టెంట్‌షిప్: ఇన్‌స్టిట్యూట్ అభ్యర్థులకు గరిష్టంగా ఐదు సంవత్సరాల పాటు రీసెర్చ్ అసిస్టెంట్‌షిప్‌ను అందిస్తుంది. మొదటి రెండేళ్లు నెలకు రూ.31,000; మూడేళ్ల తర్వాత నెలకు రూ.35,000 చెల్లిస్తారు. కంటింజెన్సీ గ్రాంట్ కింద సంవత్సరానికి రూ.30,000.

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్, OBC, EWS అభ్యర్థులకు రూ.300; మహిళలు, వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.150

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: నవంబర్ 25

ప్రవేశ పరీక్ష, ఇంటర్వ్యూలు: డిసెంబర్ 8 నుండి 10 వరకు

ఎంపికైన అభ్యర్థుల జాబితా విడుదల: డిసెంబర్ 15

అడ్మిషన్ తేదీ: డిసెంబర్ 26

వెబ్‌సైట్: www.iipe.ac.in

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *