జేఈఈ మెయిన్స్ ఫైనల్ కీ విడుదల.. సత్తా చాటిన నారాయణ విద్యార్థి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-04-25T16:05:15+05:30 IST

జేఈఈ మెయిన్స్ ఫైనల్ పరీక్షలో నారాయణ కాలేజీ విద్యార్థి లోహిత్ ఆదిత్యసాయి ప్రతిభ కనబరిచాడు.

జేఈఈ మెయిన్స్ ఫైనల్ కీ విడుదల.. సత్తా చాటిన నారాయణ విద్యార్థి

లోహిత్ ఆదిత్య సాయి

హైదరాబాద్: జేఈఈ మెయిన్స్ ఫైనల్ పరీక్షలో నారాయణ కాలేజీ విద్యార్థి లోహిత్ ఆదిత్యసాయి ప్రతిభ కనబరిచాడు. నెల్లూరుకు చెందిన లోహిత్ ఆదిత్య సాయి 300 మార్కులకు 300 సాధించి తన సత్తా చాటాడు. ఈ విద్యార్థి టాప్ 10 ర్యాంకుల్లో నిలిచే అవకాశం ఉందని నిపుణులు అంచనా వేస్తున్నారు. లోహిత్ తన పాఠశాల నుండి ఇంటర్ వరకు నెల్లూరులోని నారాయణ విద్యా సంస్థలో చదివాడు. జూన్ 4న జరిగే జేఈఈ అడ్వాన్స్‌డ్‌లో ఉత్తమ ర్యాంకు సాధించి ఐఐటీలో కంప్యూటర్ సైన్స్ చదువుతానని లోహిత్ తెలిపారు.

JEE మెయిన్ ఫైనల్ కీని నేషనల్ టెస్టింగ్ ఏజెన్సీ (NTA) సోమవారం రాత్రి విడుదల చేసింది. బీటెక్ సీట్లకు పేపర్-1 పరీక్షను ఈ నెల 6 నుంచి 15 వరకు నిర్వహించిన సంగతి తెలిసిందే. కొద్ది రోజుల క్రితం ప్రాథమిక కీని విడుదల చేసిన ఎన్టీఏ దానిపై అభ్యంతరాలను స్వీకరించింది. ఈ క్రమంలో సోమవారం రాత్రి ఎన్టీఏ తన వెబ్‌సైట్‌లో ఫైనల్ కీని ఉంచింది. ప్రాథమిక కీలో ఇచ్చిన సమాధానాల్లోని మొత్తం 24 ప్రశ్నలకు సమాధానాలను మార్చినట్లు నారాయణ విద్యా సంస్థాన్ అకడమిక్ డైరెక్టర్ పి. ప్రమీల అన్నారు. దేశవ్యాప్తంగా దాదాపు తొమ్మిది లక్షల మంది ఈ పరీక్షలు రాశారు. గత జనవరి స్కోర్, తాజా పరీక్షల్లో అత్యుత్తమ స్కోర్‌ను ఎంపిక చేసి ర్యాంకులు ఇవ్వనున్నారు.

30 నుంచి జేఈఈ అడ్వాన్స్‌డ్‌ రిజిస్ట్రేషన్‌

JEE మెయిన్ యొక్క కనీస కటాఫ్ మార్కులను నిర్ణయించడం ద్వారా మొత్తం 2.50 లక్షల మంది అభ్యర్థులు JEE అడ్వాన్స్‌డ్ రాయడానికి అర్హులు. ఈ నెల 30 నుంచి రిజిస్ట్రేషన్ చేసుకోవాల్సి ఉంటుంది. దానికి గడువు మే 7. జూన్ 4న జరిగిన పరీక్ష ఫలితాలు జూన్ 18న వెల్లడికానున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-04-25T16:05:15+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *