డెత్ అండ్ ది సేల్స్ మాన్: ఎముకలు అమ్ముకుని బతికే వ్యక్తి!

న్యూఢిల్లీ: మనుగడకు అనేక మార్గాలు. 22 ఏళ్ల జాన్ పిచ్చయ్య ఫెర్రీ మానవ ఎముకలను అమ్మడం ద్వారా జీవించగలనని నిరూపించాడు. 13 సంవత్సరాల వయస్సులో, ఫెర్రీకి థాయ్‌లాండ్‌లో పెరుగుతున్నప్పుడు అతని తండ్రి ఎలుక అస్థిపంజరాన్ని ఇచ్చాడు. ఇది నిజానికి గగుర్పాటు. ఇది అతనిని భయపెట్టడానికి బదులుగా అతని అభిరుచిని ఉత్తేజపరిచింది. కాలక్రమేణా, బాలుడు జంతువుల అస్థిపంజరాల గురించి తెలుసుకోవడం ప్రారంభించాడు. పార్సన్స్‌లో ప్రొడక్ట్ డిజైన్‌ను అధ్యయనం చేసేందుకు ఫెర్రీ 18 ఏళ్ల వయసులో న్యూయార్క్ చేరుకున్నారు. ఆ తర్వాత అతన్ని ‘జాన్స్ బోన్స్’ అని పిలిచారు (www.jonsbones.com) జంతువుల అస్థిపంజరం వ్యాపారాన్ని ప్రారంభించాడు. ఒకసారి అతను ఓబేసికురా పురాతన వస్తువులు మరియు ఆడిటీస్ అనే విచిత్రమైన దుకాణానికి వెళ్లగా, షెల్ఫ్‌లో మానవ పుర్రె కనిపించింది. ఇది మానవ ఎముకలపై పెర్రీకి ఆసక్తిని రేకెత్తించింది. వాటి గురించి షాపు యజమాని మైక్ జాన్‌ను అడిగారు. అవి వైద్య ఆస్టియాలజీ పరిశ్రమ యొక్క అవశేషాలు అని అతను వివరించాడు.

ఎముకలు1.jpg

జాన్స్‌బోన్స్ ఇప్పుడు 8 మంది ఉద్యోగులను కలిగి ఉంది. దీనికి టిక్‌టాక్‌లో 5 లక్షల మంది ఫాలోవర్లు, 22 మిలియన్ల లైక్‌లు వచ్చాయి. జాన్స్‌బోన్స్‌లో, ఫెర్రీ తనకు ఇష్టమైన అంశాలపై వీడియోలు మరియు మెడికల్ బోన్స్ వ్యాపారం గురించి ఆసక్తికరమైన పోస్ట్‌లను పోస్ట్ చేస్తాడు. ఎముకల పుట్టుకతో సహా అనుచరుల ప్రశ్నలకు అతను సమాధానం ఇస్తాడు మరియు వారి సందేహాలను నివృత్తి చేస్తాడు. వైద్య విద్యార్థులు వాటిని మెడికల్ సప్లై కంపెనీల నుంచి కొనుగోలు చేశారని తెలిపారు. 1980ల వరకు విద్యార్థులు శరీర నిర్మాణ అధ్యయనాల కోసం తమ స్వంత అస్థిపంజరాలను కొనుగోలు చేసేవారు.

ఫెర్రీ తన వెబ్‌సైట్ ద్వారా విక్రేతల నుండి నెలకు 30 విచారణలను స్వీకరిస్తుంది. తర్వాత ఒక్కొక్కరినీ క్షుణ్ణంగా పరిశీలిస్తాడు. అవి మెడికల్ బోన్స్ అని నిర్ధారించుకున్న తర్వాత తీసుకోవాలా? మీరు కాదు అతను నిర్ణయిస్తాడు. అయినప్పటికీ, మానవ అవశేషాల యజమానులు జార్జియా, టేనస్సీ లేదా లూసియానాలో నివసిస్తుంటే తప్ప అక్కడి చట్టాలు మానవ అవశేషాలను విక్రయించడాన్ని నియంత్రిస్తాయి.

ఎముకలు2.jpg

ఆధునిక చరిత్రలో చాలా వరకు వైద్యులు తమ శిక్షణలో నిజమైన అస్థిపంజరాలను ఉపయోగించి మానవ శరీర నిర్మాణ శాస్త్రాన్ని అధ్యయనం చేశారు. స్కాట్ కార్నీ తన పుస్తకం ది రెడ్ మార్కెట్‌లో వ్రాసినట్లుగా, 19వ శతాబ్దంలో వైద్య పరిశ్రమ యొక్క వేగవంతమైన విస్తరణ శరీరాలకు డిమాండ్‌ను పెంచింది. వీటిని పేదలు, అట్టడుగు వర్గాల నుంచి తీసుకున్నారు. అలాగే, ఉరితీయబడిన ఖైదీల క్లెయిమ్ చేయని మృతదేహాలను సేకరించారు. కొందరు దోపిడీదారులు సమాధుల నుండి మృతదేహాలను వెలికితీసి విక్రయించేవారు.

వాటిలో ఎడిన్‌బర్గ్‌కు చెందిన బర్క్ మరియు హేర్ ప్రసిద్ధి చెందారు. అద్దెదారులు హత్య చేయబడ్డారు మరియు వారి మృతదేహాలను విశ్వవిద్యాలయ అనాటమీ విభాగానికి విక్రయించారు. ఇది UKలో 1832లో అనాటమీ చట్టానికి దారితీసింది. వైద్యులకు సహాయం చేయడం ద్వారా ఆసుపత్రులలో క్లెయిమ్ చేయని మృతదేహాలను సేకరించడాన్ని కూడా చట్టం పరిమితం చేసింది.

ఫెర్రీ విషయానికి వస్తే, అతని నుండి ఎముకలు మరియు అస్థిపంజరాలను కొనుగోలు చేసే వారిలో వైద్య బోధనా సంస్థలు, రెస్క్యూ ఆపరేషన్లు మరియు మానవ అవశేషాలను గుర్తించడానికి కుక్కలకు శిక్షణ ఇచ్చే వారు ఉన్నారు. ఫెర్రీ తన వెబ్‌సైట్‌లో శరీరంలోని అన్ని భాగాల ఎముకలను ఉంచాడు. ఎవరైనా తన వెబ్‌సైట్ ద్వారా పూర్తి అస్థిపంజరాన్ని దాదాపు రూ. 6 లక్షలకు కొనుగోలు చేయవచ్చు. అదే పెల్విస్‌కు దాదాపు రూ. 7 వేలు చెల్లించాలి. ఎముకలను అధ్యయనం చేసే హక్కు ప్రతి ఒక్కరికీ ఉందని తాను నమ్ముతున్నానని ఫెర్రీ చెప్పాడు. మొత్తానికి ఫెర్రీ బోన్స్ వ్యాపారం మూడు ఎముకలు.. ఆరు పుర్రెలుగా వర్ధిల్లుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *