ఉత్సవాలు: శారద విద్యాలయ శతాబ్ది ఉత్సవాలు ప్రారంభం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-11-29T16:31:02+05:30 IST

కేజీ నుంచి పీజీ వరకు వేలాది మంది విద్యార్థులకు నాణ్యమైన విద్యను అందిస్తున్న శారద విద్యాలయం శతాబ్ది ఉత్సవాలు ఈరోజు ప్రారంభమయ్యాయి.

ఉత్సవాలు: శారద విద్యాలయ శతాబ్ది ఉత్సవాలు ప్రారంభం

శతాబ్ది ఉత్సవాలు ప్రారంభం

హైదరాబాద్, 29 నవంబర్ 2022: కేజీ నుంచి పీజీ వరకు వేలాది మంది విద్యార్థులకు నాణ్యమైన విద్యను అందిస్తున్న శారద విద్యాలయం శతాబ్ది ఉత్సవాలు ఈరోజు ప్రారంభమయ్యాయి. ఈ ఫెస్టివల్‌ను తెలంగాణ రాష్ట్ర విద్యాశాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ వి.కరుణ, సైబరాబాద్ పోలీస్ కమిషనర్ స్టీఫెన్ రవీంద్ర, ఐపీఎస్ వర్తుసా హైదరాబాద్ ఫెసిలిటీ హెడ్ శ్రీ కృష్ణ ప్రారంభించారు. ఈ కార్యక్రమంలో శారద విద్యాలయ ట్రస్టీ, సింథోకెమ్ ల్యాబ్స్ చైర్మన్ శ్రీ జయంత్ ఠాగూర్, శారద విద్యాలయ కార్యదర్శి రామ్ మాదిరెడ్డి, కరస్పాండెంట్ జ్యోత్స్న అంగర తదితరులు పాల్గొన్నారు.

2.gif

నిరుపేద విద్యార్థులకు, ముఖ్యంగా బాలికలకు నాణ్యమైన విద్యను అందించాలనే గొప్ప సంకల్పంతో వై సత్యనారాయణ 1922లో శారద విద్యాలయ గ్రూపును స్థాపించారు. ఈ విద్యాలయాన్ని అప్పటి హైదరాబాద్ నిజాం ప్రధానితో పాటు భారత తొలి రాష్ట్రపతి డాక్టర్ సర్వేపల్లి రాధాకృష్ణ ప్రారంభించారు. పురాతన లాభాపేక్షలేని విద్యాసంస్థగా పేరొందిన శారద విద్యాలయం కేజీ నుంచి పీజీ వరకు విద్యను అందిస్తోంది. ఇక్కడ 1450 మంది విద్యార్థులు చదువుతున్నారు. మొదట్లో బాలికల కోసం ప్రారంభించినా తర్వాతి కాలంలో మగపిల్లలకు ఇక్కడ బోధిస్తున్నారు. ప్రస్తుతం 62% బాలికలు విద్యాసంస్థలో ఉన్నారు. నిరుపేద పిల్లలకు విద్యనందించడంలో ఆమె చేసిన సహాయానికి 2018లో ప్రైడ్ ఆఫ్ తెలంగాణ అవార్డును అందుకుంది.

3.gif

పాతబస్తీ విద్యార్థులకు వందేళ్లుగా అవిశ్రాంతంగా మెరుగైన విద్యను అందిస్తున్న శారద విద్యాలయం మెరుగైన విద్య కోసం విప్లవాత్మక ఆవిష్కరణలు కూడా చేసింది. నాల్గవ తరగతి వరకు విద్యార్థులకు డిజిటల్ తరగతులను తీసుకురావడంతో పాటు, 1.36 ఎకరాల ప్లేగ్రౌండ్ విద్యార్థులకు అందుబాటులో ఉంది మరియు శారీరక విద్యకు అధిక ప్రాధాన్యత ఇస్తుంది.

4.gif

శారద విద్యాలయం వారి శత జయంతిని ఘనంగా నిర్వహించేందుకు ఏర్పాట్లు చేసింది. ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమంలో భాగంగా విద్యాలయ శతాబ్ది ఉత్సవాల కీలక మైలురాళ్లతో కూడిన ఫొటో గ్యాలరీని ఏర్పాటు చేశారు. గ్యాలరీని ముఖ్య అతిథిగా వి.కరుణ ప్రారంభించారు. దీంతో పాటు ఏర్పాటు చేసిన పలు స్టాళ్లను కూడా ఆమె సందర్శించారు. కార్యక్రమంలో భాగంగా విద్యార్థులు ప్రదర్శించిన పలు సాంస్కృతిక ప్రదర్శనలు అలరించాయి.

5.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-29T16:31:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *