నోటిఫికేషన్: నిరుద్యోగుల కోసం ఎదురుచూపులు! ఖాకీ పోస్టులు ఎన్ని..

6,511 కొలతలు ఖాకీ

ఎట్టకేలకు పోలీస్‌ పోస్టులకు నోటిఫికేషన్‌ విడుదలైంది

SI పోస్టులు 411, కానిస్టేబుల్ 6,100

సివిల్‌ ఎస్‌ఐ, కానిస్టేబుల్‌ పోస్టుల్లో మహిళలకు 33 శాతం రిజర్వేషన్‌ అమలు

హోంగార్డులకు 15-25% రిజర్వేషన్లు

కానిస్టేబుల్ పోస్టులకు రేపటి నుంచి డిసెంబర్ 28 వరకు దరఖాస్తులు

డిసెంబర్ 12 నుంచి SI పోస్టులకు

జనవరి 22న కానిస్టేబుల్ ప్రిలిమినరీ పరీక్ష

ఫిబ్రవరి 19న ఎస్‌ఐ పోస్టుల ప్రిలిమినరీ

అమరావతి, నవంబరు 28 (ఆంధ్రజ్యోతి): మూడున్నరేళ్ల తర్వాత రాష్ట్రంలో (ఆంధ్రప్రదేశ్) నిరుద్యోగుల వెయిటింగ్ లిస్ట్‌కు ఏపీ పోలీస్ శాఖ తెరతీసింది. 2019లో జగన్ ప్రభుత్వం ఏటా ఆరున్నర వేల మందికి పోలీసు ఉద్యోగాలు కల్పిస్తామని హామీ ఇచ్చింది. అయితే అప్పటి నుంచి ఈ ప్రభుత్వం తొలి అడుగు వేసింది. సబ్ ఇన్‌స్పెక్టర్, కానిస్టేబుల్ పోస్టుల భర్తీకి ఎట్టకేలకు పోలీస్ నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. 315 మంది సివిల్‌ ఎస్‌ఐలు, 96 రిజర్వ్‌ ఎస్‌ఐలతో సహా మొత్తం 411 ఎస్‌ఐ పోస్టులు, 3,580 సివిల్‌ కానిస్టేబుళ్లు, 2,520 ఏపీఎస్పీ కానిస్టేబుళ్లు, 2,520 ఏపీఎస్పీ కానిస్టేబుళ్లను భర్తీ చేయనున్నట్లు రాష్ట్ర స్థాయి పోలీసు రిక్రూట్‌మెంట్ బోర్డు (ఏపీఎస్‌ఎల్‌పీఆర్‌బీ) విడుదల చేసిన నోటిఫికేషన్‌లో వివరించింది. 4 దశల్లో నిర్వహించే రిక్రూట్‌మెంట్ ప్రక్రియ ఈ నెల 30 నుంచి ప్రారంభం కానుంది. దరఖాస్తులు ఆన్‌లైన్‌లో స్వీకరించబడతాయి.

మొత్తం ప్రక్రియ ఫిబ్రవరి 19న రాత పరీక్షతో ముగుస్తుంది. ప్రిలిమినరీ, ఫిజికల్ మెజర్‌మెంట్ టెస్ట్ (పీఎంటీ), ఫిజికల్ ఎఫిషియెన్సీ టెస్ట్ (పీఈటీ) మరియు మెయిన్స్ దశల వారీగా నిర్వహిస్తారు. ఈ నెల 30 నుంచి డిసెంబర్ 28 వరకు కానిస్టేబుల్ పోస్టులకు ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తులు స్వీకరించనున్నారు. జనవరి 9 నుండి అర్హులైన అభ్యర్థులకు హాల్ టిక్కెట్లు జారీ చేయబడతాయి మరియు ప్రిలిమినరీ పరీక్ష జనవరి 22, 2023న నిర్వహించబడుతుంది. ఇందులో అర్హత సాధించిన అభ్యర్థులు తదుపరి పరీక్షకు అర్హత సాధిస్తారు. ఎస్‌ఐ పోస్టులకు డిసెంబరు 14 నుంచి జనవరి 18 వరకు దరఖాస్తులు స్వీకరిస్తారు.ఫిబ్రవరి 5 నుంచి హాల్ టిక్కెట్లు జారీ చేస్తారు.అదే నెల 19న ప్రిలిమినరీ పరీక్ష నిర్వహించారు. పేపర్-1 పరీక్ష ఉదయం 10 గంటల నుంచి ఒంటి గంట వరకు, పేపర్-2 పరీక్ష మధ్యాహ్నం 2.30 నుంచి సాయంత్రం 5.30 గంటల వరకు జరుగుతుంది. మొదటి పేపర్‌లో రీజనింగ్, మెంటల్ ఎబిలిటీ నుంచి 100 ప్రశ్నలు 100 మార్కులకు, రెండో పేపర్‌లో జనరల్ స్టడీస్ పేపర్‌కు 100 ప్రశ్నలు ఆబ్జెక్టివ్ రూపంలో కేటాయిస్తారు. పీఈటీకి 100 మార్కులు ఉంటాయి.

పోస్టుల వివరాలు…

సివిల్ SI పోస్టులు 315 (మహిళ/పురుష అభ్యర్థులు), APSP రిజర్వ్ SI పోస్టులు 96.. సివిల్ కానిస్టేబుల్ 3,580 (మహిళ/పురుష అభ్యర్థులు). స్పెషల్ పోలీస్ కానిస్టేబుల్ పోస్టులు 2,520 ఉన్నాయి. సివిల్ ఎస్ ఐ, కానిస్టేబుల్ పోస్టుల్లో మహిళలకు 33.33, సివిల్ కానిస్టేబుల్ పోస్టుల్లో హోంగార్డులకు 15, ఏపీఎస్పీ కానిస్టేబుళ్లకు 25 రిజర్వేషన్లు అమలు చేస్తున్నారు. అన్ని పోస్టుల్లో బీసీ, ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఈడబ్ల్యూఎస్‌, మాజీ సైనికోద్యోగులకు నిబంధనల ప్రకారం రిజర్వేషన్లు కల్పిస్తామని డీజీపీ రాజేంద్రనాథ్‌రెడ్డి తెలిపారు. నిబంధనల ప్రకారం క్రీడలు, NCC మరియు పోలీసు పిల్లలకు 1 నుండి 5 రిజర్వేషన్లు. SI పోస్టుకు దరఖాస్తు చేసుకునే అభ్యర్థుల వయస్సు 1 జూలై 2022 నాటికి 21 ఏళ్లు మించకూడదు మరియు 27 ఏళ్లు మించకూడదు. జనరల్ మరియు BC అభ్యర్థులు తప్పనిసరిగా డిగ్రీ ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులు ఇంటర్ పాస్ డిగ్రీ చదివి ఉండాలి. కానిస్టేబుల్ ఉద్యోగాలు ఆశించేవారు ఇంటర్ విద్యార్హతతో 18-24 సంవత్సరాల మధ్య ఉండాలి. ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థుల విద్యార్హత ఇంటర్‌గా నిర్ణయించబడుతుంది. ఎస్సీ, ఎస్టీ, బీసీలకు ఐదేళ్ల సడలింపు వర్తిస్తుంది. మరిన్ని వివరాల కోసం http://slprb.ap.gov.inలో చూడగలరు జనరల్ మరియు BC కోటా అభ్యర్థులు రూ.300 మరియు SC మరియు ST అభ్యర్థులు రూ.150 దరఖాస్తు రుసుము చెల్లించాలి. జనరల్, బీసీ ఎస్ఐ పోస్టులకు రూ.600, ఎస్సీ, ఎస్టీలకు రూ.300. దరఖాస్తు ప్రక్రియలో ఏవైనా ఇబ్బందులు లేదా సందేహాలు ఉంటే, దయచేసి 94414 50639 నంబర్‌ను సంప్రదించండి.

కానిస్టేబుల్ మెయిన్ ఎగ్జామ్ ఇలా ఉంటుంది

కానిస్టేబుల్ మెయిన్ పరీక్షలో 200 మార్కులకు 200 ప్రశ్నలు ఉంటాయి. 3 గంటలు అవుతుంది. ఇంగ్లిష్, అర్థమెటిక్, జనరల్ సైన్స్, హిస్టరీ, జాగ్రఫీ, పాలిటీ, ఎకానమీ, కరెంట్ అఫైర్స్, రీజనింగ్, మెంటల్ ఎబిలిటీ నుంచి ప్రశ్నలు ఉంటాయి. ప్రిలిమినరీ పరీక్షలో అర్హత సాధించిన అభ్యర్థులకు శారీరక దారుఢ్య పరీక్షలు నిర్వహిస్తారు. ఎస్‌ఐ, కానిస్టేబుల్ అభ్యర్థులు 1600 మీటర్లు, 100 మీటర్ల పరుగు పూర్తి చేయాలి. దీనికి అర్హత తప్ప మరే మెరిట్ ఉండదు. అయితే, APSP SI మరియు కానిస్టేబుల్ అభ్యర్థులు 1,600 మీటర్లు, 100 మీటర్ల పరుగు మరియు లాంగ్ జంప్‌లో అర్హత సాధించాలి. మెరిట్ ఆధారంగా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-11-29T14:02:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *