ఏది ఆరోగ్యకరం : రెడ్ అండ్ గ్రీన్ యాపిల్స్ ఇవే ఆరోగ్యకరం..!

యాపిల్స్ ఏడాది పొడవునా అందుబాటులో ఉంటాయి. ఈ జ్యూసీ ఫ్రూట్‌ని ప్రతిరోజూ తీసుకోవడం వల్ల వైద్యులకు దూరంగా ఉండవచ్చు. రుచికి, ఆరోగ్యానికి మేలు చేసే పండుగా పేరొందిన యాపిల్స్ ఎరుపు, ఆకుపచ్చ అనే రెండు రకాల్లో లభిస్తున్నాయి. ఒకప్పుడు మనకు ఎర్రటి యాపిల్స్ మాత్రమే తెలుసు. కాకపోతే ఈ మధ్య కాలంలో గ్రీన్ యాపిల్స్ కూడా అందుబాటులోకి వచ్చాయి. వారు రుచిలో పుల్లని మందపాటి చర్మం కలిగి ఉంటారు. మరోవైపు, ఎరుపు ఆపిల్ల తీపి, జ్యుసి మరియు సన్నని చర్మం కలిగి ఉంటాయి. వాటి తీపి రుచి కారణంగా, మనమందరం ఆకుపచ్చ ఆపిల్‌ల కంటే ఎర్రటి ఆపిల్‌లను తినడానికి ఇష్టపడతాము.

వాటి పోషకాలలో తేడా ఉందా?

రెండు రకాల ఆపిల్‌ల మధ్య పోషకాల విషయంలో తేడాలు ఉన్నాయి. గ్రీన్ యాపిల్ లో విటమిన్ ఎ, విటమిన్ బి, విటమిన్ సి, విటమిన్ ఇ మరియు విటమిన్ కె ఉన్నాయి. ఇందులో ఐరన్, పొటాషియం మరియు ప్రొటీన్లు పుష్కలంగా ఉన్నాయి. బరువు తగ్గాలని ప్రయత్నించే వారికి గ్రీన్ యాపిల్ మంచిదని వైద్యులు చెబుతున్నారు. చక్కెరను తగ్గించడానికి ప్రయత్నిస్తే, ఆకుపచ్చ ఆపిల్లకు మారండి. రెడ్ యాపిల్స్ లో యాంటీ ఆక్సిడెంట్స్ ఎక్కువగా ఉంటాయి.

రెడ్ యాపిల్ కంటే గ్రీన్ యాపిల్ ఆరోగ్యకరమా?

ఆకుపచ్చ యాపిల్ ఎరుపు ఆపిల్ కంటే లాభదాయకం, కాకపోతే ఎక్కువ. ఎర్రటి యాపిల్‌లను ఎక్కువగా తినడం వల్ల మనం వాటిని ఎక్కువగా తింటాము. కాబట్టి దీర్ఘకాలంలో, ఆకుపచ్చ మరియు ఎరుపు యాపిల్స్ శరీరంపై ఒకే విధమైన ప్రభావాలను కలిగి ఉంటాయి, అయితే ఆకుపచ్చ ఆపిల్లు కొంచెం మెరుగైన పోషకాహార ప్రొఫైల్‌ను కలిగి ఉంటాయి.

ఈ రెండింటి మధ్య చిన్నపాటి వ్యత్యాసాలు మాత్రమే ఉన్నందున, గ్రీన్ యాపిల్స్‌లో విటమిన్ ఎ-సంబంధిత ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు మాత్రమే ఉన్నాయి, ఎందుకంటే గ్రీన్ యాపిల్‌లో రెడ్ యాపిల్స్ కంటే రెట్టింపు విటమిన్ ఎ ఉంటుంది. ఫలితంగా, గ్రీన్ యాపిల్స్ రోగనిరోధక శక్తిని పెంచడానికి, మొటిమల ప్రమాదాన్ని తగ్గించడానికి ఎముకలను బలోపేతం చేయడానికి సహాయపడతాయి. ఎప్పుడూ రెడ్ యాపిల్స్ తినేవాళ్లు ఒక్కోసారి గ్రీన్ యాపిల్ తింటారని తెలుస్తోంది..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *