కాఫీ: కాఫీ తాగితే బరువు తగ్గుతారా? ఎదుగుతావా..? తాజా పరిశోధనలో వెలుగులోకి వచ్చిన షాకింగ్ నిజాలు..!

ఉదయం లేవగానే కాఫీ తాగాలనిపిస్తుంది. కానీ కాఫీ తాగితే బరువు తగ్గుతారనే ప్రచారం చాలా మందిని కాఫీ వెంట పరుగెత్తేలా చేస్తుందో తెలియదు. కాఫీ అడగడం కాదు.. ఇక నుంచి కాఫీ తాగుదామా.. ఇంతకీ అసలు కాఫీ గురించి ఏం తెలుసుకున్నాం ఈ పరిశోధనలో..

మధుమేహ వ్యాధిగ్రస్తులకు కాఫీ తాగడం చాలా మంచిది. దీన్ని తాగడం వల్ల శరీరం ఇన్సులిన్‌ను సక్రమంగా వినియోగించుకోవచ్చని నిపుణులు చెబుతున్నారు. అయితే మామూలు కాఫీ తాగితే మంచి ఫలితం ఉంటుంది. అదనంగా, కొవ్వు మరియు కేలరీలు మంచి నిర్ణయం కాదు. కాఫీకి ఎప్పుడూ ఎక్కువ తీపిని జోడించవద్దు. అంతే కాదు, కాఫీలోని కొన్ని లక్షణాలు క్యాన్సర్ ప్రమాదాన్ని 12 శాతం వరకు తగ్గించగలవని నిర్ధారించారు. ఈ లక్షణాలన్నీ బరువు తగ్గడానికి సహాయపడతాయి.

కాఫీ దీర్ఘకాలిక ఆరోగ్యంపై సానుకూల ప్రభావాన్ని చూపుతుంది. రోజుకు మూడు నుండి నాలుగు కప్పుల ఇన్‌స్టంట్ కాఫీ తాగడం వల్ల గుండె జబ్బులు, టైప్ 2 డయాబెటిస్ మరియు కొన్ని క్యాన్సర్‌లతో సహా అనేక ఆరోగ్య పరిస్థితుల ప్రమాదాన్ని తగ్గించవచ్చు. చాలా మంది వయస్సు పెరిగేకొద్దీ ప్రతి సంవత్సరం కొద్దిపాటి బరువు పెరుగుతారు. అయితే ఈ క్రమేణా బరువు పెరగకుండా నిరోధించడానికి కాఫీ సహాయపడుతుందా?

ఇది కూడా చదవండి : మీ ఇంట్లో ఇలాంటి వాటర్ క్యాన్లు వాడుతున్నారా ? అయితే ఈ వార్త చదవాల్సిందే..!

పరిశోధకుల బృందం రోజుకు ఒక కప్పు అదనంగా కాఫీ తాగడం లేదా చక్కెర, క్రీమ్ లేదా పాల ప్రత్యామ్నాయం జోడించడం వల్ల ఎక్కువ లేదా తక్కువ బరువు పెరుగుతుందా అని పరిశీలించారు. ఈ పరిశోధన కాఫీ గురించి కొన్ని కొత్త విషయాలను వెల్లడించింది, ఇది ఊహించిన దాని కంటే తక్కువ బరువు పెరుగుతుంది. రోజుకు ఒక కప్పు అదనంగా కాఫీ తాగే వ్యక్తులు నాలుగేళ్లలో ఊహించిన దానికంటే 0.12 కిలోల బరువు తగ్గారు. చక్కెరను జోడించడం వల్ల ఊహించిన దానికంటే నాలుగు సంవత్సరాలలో కొంత భాగం (0.09 కిలోలు) బరువు పెరిగింది.

అధ్యయనం ఏమి కనుగొంది?

పరిశోధకులు యునైటెడ్ స్టేట్స్ నుండి మూడు పెద్ద అధ్యయనాల నుండి డేటాను కలిపారు: 1986 నుండి 2010 వరకు, 1991 నుండి 2015 వరకు రెండు నర్సుల ఆరోగ్య అధ్యయనాలు మరియు 1991 నుండి 2014 వరకు ఆరోగ్య నిపుణుల అధ్యయనం, ఇందులో 50,000 కంటే ఎక్కువ మంది పురుష ఆరోగ్య నిపుణులు సంబంధాన్ని పరిశోధించారు. ఆహారం మరియు ఆరోగ్య ఫలితాల మధ్య.

ఈ అధ్యయనాలలో సగటు నాలుగు సంవత్సరాల బరువు పెరుగుట 1.2kg, 1.7kg కాగా, హెల్త్ ప్రొఫెషనల్స్ అధ్యయనంలో పాల్గొన్నవారు సగటున 0.8kg పెరిగింది. నాలుగు సంవత్సరాలలో ఊహించిన దానికంటే 0.12 కిలోల బరువు పెరగడంతో రోజుకు ఒక కప్పు తియ్యని లేదా కెఫిన్ లేని కాఫీని తీసుకుంటారని పరిశోధకులు కనుగొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *