టీచర్లకు ఓ’ఢీ’ ఏపీ ప్రభుత్వం ఉపాధ్యాయ సంఘాలను తుంగలో తొక్కి msspl

ఇతర విధుల్లో దొంగతనం

ఉపాధ్యాయ సంఘాలను వైసీపీ ప్రభుత్వం తుంగలో తొక్కింది

పీఆర్సీ, సీపీఎస్‌కు వ్యతిరేకంగా పోరాడినందుకే ఇలా చేశామని ఉద్యోగ సంఘాల నేతలు తెలిపారు

కార్మిక సంఘాల పట్ల వైసీపీ ప్రభుత్వం ఒక రకంగానూ, ఉపాధ్యాయ సంఘాలు మరో విధంగానూ వ్యవహరిస్తోందన్న వాదన వినిపిస్తోంది. తమ సమస్యలపై ప్రభుత్వాన్ని నిలదీస్తున్న ఉపాధ్యాయ సంఘాలను కట్టడి చేసేందుకు ఆయా సంఘాల నేతలు ‘ఓడీ’ని తుంగలో తొక్కారని విమర్శించారు.

(అమరావతి-ఆంధ్రజ్యోతి): OD అంటే అదర్ డ్యూటీ. కార్మిక సంఘాలు మరియు ఉపాధ్యాయ సంఘాలకు నాయకత్వం వహించే అధ్యక్షులు మరియు ప్రధాన కార్యదర్శులకు చాలా ముఖ్యమైన సౌకర్యం. ఆయా యూనియన్లలోని లక్షలాది మంది ఉద్యోగుల సమస్యలపై ప్రభుత్వంతో చర్చించి వాటి పరిష్కారానికి చొరవ చూపేందుకు నిరంతరం శ్రమిస్తున్నారు. అందుకే వాటిని ఒడి అని, ప్రత్యేకంగా వ్యవహరిస్తారు. దీంతో సక్రమంగా విధులకు హాజరు కాకపోయినా వారిని విధిగా పరిగణించి వేతనాలు, ఇతర అలవెన్సులు అందజేస్తారు. దీనికి ప్రత్యేక ‘రూసా’ నిబంధనలు కూడా ఉన్నాయి. జాయింట్ స్టాఫ్ కౌన్సిల్ లో సభ్యులుగా ఉన్న కార్మిక సంఘాలకు జనవరిలో ఓడీ (అదర్ డ్యూటీ) సౌకర్యం కల్పించిన ప్రభుత్వం.. ఉపాధ్యాయ సంఘాలకు ఓడీ ఇవ్వకుండా తుంగలో తొక్కింది. ఉపాధ్యాయ సంఘాల నేతల నుంచి విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. పీఆర్సీ, ఉపాధ్యాయ సమస్యలపై జగన్ ప్రభుత్వాన్ని తీవ్రంగా ఎదిరించి తమ హక్కులను కాలరాసినందుకే తమకు ఓడీ సౌకర్యం కల్పించలేదన్న భావన ఉపాధ్యాయ సంఘాలలో నెలకొంది. ఆయా సందర్భాల్లో గత ముఖ్యమంత్రులు ఉపాధ్యాయ సంఘాలకు ఇచ్చిన ఓడీ సౌకర్యాన్ని జగన్ ప్రభుత్వం కొనసాగించకపోవడం దేనికి సంకేతమనే ప్రశ్నలు వినిపిస్తున్నాయి.

ఉపాధ్యాయ సంఘాలకు ఓడీ ఝలక్

ఉద్యోగులు, ఉపాధ్యాయుల సమస్యలను పరిష్కరించడం, వారి సమస్యలను నేరుగా అధికారులు, మంత్రులకు విన్నవించడం, అనుసరించడం కార్మిక సంఘాలు, ఉపాధ్యాయ సంఘాల నాయకుల కర్తవ్యం. పీఆర్సీ, ఇన్సూరెన్స్, సీపీఎస్ రద్దు, రిటైర్మెంట్ బెనిఫిట్స్ తదితర సమస్యలు ఉత్పన్నమైతే అధికారులకు, మంత్రులకు కార్మిక సంఘాల నాయకులు విజ్ఞప్తి చేసి వాటిని వివరించి పరిష్కారానికి కృషి చేస్తామన్నారు. ఉద్యోగులు. ఉద్యోగ, ఉపాధ్యాయ సంఘాల నాయకులు విధులు నిర్వర్తిస్తూ నేరుగా ప్రభుత్వం వద్దకు వెళ్లలేకపోవడంతో గత ప్రభుత్వాలు ఉద్యోగ, ఉపాధ్యాయ సంఘాల నేతలకు ఓడీ సౌకర్యం కల్పించాయి.

ఏపీ జాయింట్ స్టాఫ్ కౌన్సిల్ 1962లో ప్రారంభమైంది.ఈ కౌన్సిల్‌లోని రూసా నిబంధనలకు అనుగుణంగా ఆయా ప్రభుత్వాలు అనేక ఉద్యోగ, ఉపాధ్యాయ సంఘాలకు శాశ్వత సభ్యత్వం ఇస్తూ వచ్చాయి. కౌన్సిల్‌లోని సంఘాలకు ప్రభుత్వాలు ఓడీ సౌకర్యం కల్పించాయి. వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చే నాటికి జాయింట్ స్టాఫ్ కౌన్సిల్‌లో 10 సంఘాలు ఉన్నాయి. వాటిలో 6 కార్మిక సంఘాలు మరియు 4 ఉపాధ్యాయ సంఘాలు. ఆయా సొసైటీల ఓడీ సౌకర్యం గతేడాది డిసెంబర్‌తో ముగిసింది. ప్రతి ఏటా ఈ సౌకర్యాన్ని కొనసాగిస్తూ ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేయాలి. అయితే ఈ ఏడాది ఏపీటీఎఫ్, ఎన్టీయూ, యూటీఎఫ్, పీఆర్టీయూ వంటి ఉపాధ్యాయ సంఘాలను పట్టించుకోకుండా జాయింట్ స్టాఫ్ కౌన్సిల్ లోని సంఘాలకు మాత్రమే ఓడీ సౌకర్యం కొనసాగిస్తూ ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు ఇచ్చింది. దీంతో ఈ ఏడాది జనవరి నుంచి ఓడీ సౌకర్యం కల్పించాలని ఆయా సంఘాలు అధికారులకు, మంత్రులకు పలుమార్లు విన్నవించుకున్నాయి. అయినా ఫలితం కనిపించలేదు.

అడగడానికి?

PRC ఉద్యమం అక్టోబర్ 2021 నుండి ప్రారంభమైంది. రాష్ట్రంలోని 2 JACలు సమావేశమై PRCకి వ్యతిరేకంగా తీవ్రంగా పోరాడాయి. జనవరిలో పీఆర్సీపై యాజమాన్యం, ఉపాధ్యాయ సంఘాలతో ప్రభుత్వం చర్చలు జరిపింది. పీఆర్సీలో 23 ఫిట్‌మెంట్లు ఇచ్చారు. అయితే పీఆర్సీని ఉపాధ్యాయ సంఘాలు గట్టిగానే ప్రశ్నించాయి. దీంతో పాటు విద్యా రంగానికి సంబంధించిన సమస్యలను కూడా ప్రస్తావించారు. వీటన్నింటినీ పరిగణనలోకి తీసుకున్న ప్రభుత్వం వారికి ఓడీ సౌకర్యం కూడా కల్పించలేదని పలు ఉపాధ్యాయ సంఘాలు ఆరోపిస్తున్నాయి.

OD అడిగితే ఇవ్వవద్దు: APTF

ఏపీటీఎఫ్ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు హృదయరాజు మాట్లాడుతూ ఉపాధ్యాయ, విద్యా రంగ సమస్యలపై నిక్కచ్చిగా మాట్లాడి ప్రాతినిధ్యం వహించడమే 78 ఏళ్ల చరిత్ర కలిగిన ఏపీటీఎఫ్ విధానమన్నారు. ప్రభుత్వాన్ని ప్రశ్నిస్తే ఓడీ ఇవ్వలేదా? అని నిలదీశాడు.

ఇబ్బందులు ఎదుర్కొంటున్నాం: ఎస్టీయూ

రాష్ట్ర ఉపాధ్యాయ సంఘం (ఎస్టీయూ) అధ్యక్షుడు సాయిశ్రీనివాస్ మాట్లాడుతూ.. ఓడీ సౌకర్యం కల్పించకపోవడంతో ఇబ్బందులు పడుతున్నామన్నారు. తాము రెండు లక్షల మంది ఉపాధ్యాయులకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నామని చెప్పారు. తమకు అనుకూలంగా ఉన్న కార్మిక సంఘాలను ఒక రకంగా, ప్రశ్నిస్తున్న ఉపాధ్యాయ సంఘాలను మరో విధంగా వైసీపీ ప్రభుత్వం చూస్తోందన్న వాదన బలంగా వినిపిస్తోంది. తమ సమస్యలపై ప్రభుత్వాన్ని నిలదీస్తున్న ఉపాధ్యాయ సంఘాలను కట్టడి చేసేందుకు ఆయా సంఘాల నేతలు ‘ఓడీ’ని తుంగలో తొక్కారని విమర్శించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-05T11:58:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *