హైదరాబాద్ స్కూల్ కూల్చివేత: తెల్లవారుజామున పాఠశాల ధ్వంసం! ఎండలో చదువు!

విద్యార్థులు రాగానే పాఠశాలను కూల్చివేస్తారు

విద్యాశాఖకు సమాచారం ఇవ్వకుండానే వ్యవహరించాలి

ఉగాది రోజున సీతాఫల్ మండి భవనాన్ని కూల్చివేసిన కాంట్రాక్టర్

పాఠశాల రికార్డులు మరియు సామగ్రి ధ్వంసం

రోడ్డుపై ఎండలో కూర్చున్న విద్యార్థులు

బుద్ధనగర్ , మార్చి 23 (ఆంధ్రజ్యోతి): ప్రభుత్వ పాఠశాలలు, కళాశాలల ఆవరణలో పాత భవనాలను కూల్చివేసి కొత్త భవనాలు నిర్మించాలని విద్యాశాఖ నిర్ణయించింది. అందులో భాగంగానే ఆయా కళాశాలలను మరో చోటుకు తరలించారు. పాఠశాల విద్యార్థులను వేరే పాఠశాలకు తరలించాల్సి వచ్చింది. అయితే ఉగాది రోజు సెలవు దినాన్ని జరుపుకునేందుకు కాంట్రాక్టర్ రంగంలోకి దిగాడు. ఎవరికీ చెప్పకుండా పాఠశాల భవనాన్ని కూల్చివేశాడు. దీంతో గురువారం పాఠశాలకు వచ్చిన ఉపాధ్యాయులు, విద్యార్థులు పరిస్థితి చూసి చలించిపోయారు. విద్యార్థులకు ప్రత్యామ్నాయం చూపకుండా పాఠశాల భవనాన్ని ఎలా కూల్చి వేస్తారంటూ తల్లిదండ్రులు స్థానిక ఎమ్మెల్యే, డిప్యూటీ స్పీకర్ పద్మారావుగౌడ్ కార్యాలయం ఎదుట బైఠాయించారు. సీతాఫల్మండి ప్రభుత్వ పాఠశాల ఆవరణలో పాఠశాలతో పాటు జూనియర్ మరియు డిగ్రీ కళాశాలలు ఉన్నాయి. పాఠశాలలో 32 తరగతి గదులు ఉండగా సుమారు 500 మంది చదువుతున్నారు. పాత పాఠశాల భవనం స్థానంలో మల్టీ మోడల్ భవనాన్ని నిర్మించాలని ఎమ్మెల్యే పద్మారావుగౌడ్ ప్రభుత్వాన్ని కోరారు. ఐదంతస్తుల భవన నిర్మాణానికి ఎమ్మెల్యే నిధుల కింద రూ.29.75 కోట్లు మంజూరయ్యాయి. ఈ నేపథ్యంలో జూనియర్, డిగ్రీ కళాశాలలను మరోచోటికి తరలించారు. పాఠశాల విద్యార్థులను వేరే పాఠశాలకు తరలించాలని భావించినా సాధ్యం కాలేదు. ఈ నేపథ్యంలో ఉగాది సెలవు కావడంతో విద్యాశాఖ అధికారులు, ఉపాధ్యాయులకు సమాచారం ఇవ్వకుండా కాంట్రాక్టర్ పాఠశాల భవనాన్ని కూల్చివేశాడు. ఇదిలా ఉండగా పద్మారావు ఆదేశాల మేరకే కాంట్రాక్టర్ ఇలా చేశారని ఉపాధ్యాయులు ఆరోపించారు. తరగతి గదుల్లోని పరికరాలు, ల్యాబ్‌లు, బీర్లు, రికార్డులు ధ్వంసమయ్యాయని తెలిపారు. గురువారం పాఠశాలకు వచ్చిన విద్యార్థులు, ఉపాధ్యాయులు ఎండలోనే రోడ్డుపై కూర్చున్నారు. మరుగుదొడ్లు కూడా ధ్వంసం కావడంతో విద్యార్థులు ఇబ్బందులు పడ్డారు.

పరీక్షల సమయంలో క్రాష్?

పరీక్షల సమయంలో పాఠశాల భవనం కూల్చివేస్తారా… మా పిల్లలు 10వ తరగతి చదువుతున్నారు. ఇప్పుడు వారి భవిష్యత్తు ఏమిటి? ఉదయం నుంచి విద్యార్థులు ఎండలో కూర్చొని చదువుకుంటున్నారు.

– పద్మావతి, మహేశ్వరి విద్యార్థులు తల్లులు

పిల్లలను బడికి పంపవద్దు

విద్యార్థుల జీవితాలతో ప్రజాప్రతినిధులు ఆడుకుంటున్నారు. మా పిల్లలు 6, 7వ తరగతి చదువుతున్నారు. ఉదయం నుంచి ఎండలో చదువుకుంటున్న పిల్లలను చూసి బాధపడ్డాం. ఇక నుంచి మా పిల్లలను బడికి పంపం. పరీక్షల తేదీ చెబితే పరీక్షలకు పంపిస్తాం. మరుగుదొడ్లు ధ్వంసం కావడంతో బాలికలు నానా అవస్థలు పడుతున్నారు.

– కల్పన, సంధ్య విద్యార్థినుల తల్లులు

త్వరలో మరో పాఠశాలకు పంపండి

వారిని వెంటనే వేరే పాఠశాలకు పంపండి. ఉదయం పాఠశాలకు వచ్చేసరికి తరగతి గదులన్నీ నేలమట్టమయ్యాయి. ఇక చేసేదేమీలేక ఎండలో కూర్చున్నాం. పరీక్షల సమయంలో ఇలా చేయడం చాలా బాధాకరం.

– సుశీల, తొమ్మిదో తరగతి విద్యార్థిని

మాకు సమాచారం లేదు: డీఈఓ

తమకు సమాచారం ఇవ్వకుండానే పాఠశాల భవనాన్ని కూల్చివేశారని హైదరాబాద్ డీఈవో రోహిణి తెలిపారు. గురువారం కూలిన పాఠశాల భవనాన్ని ఆమె పరిశీలించారు. విద్యాశాఖ మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డితో మాట్లాడి చర్యలు తీసుకుంటామని రోహిణి తెలిపారు. పరీక్షల సమయంలో పాఠశాల భవనాన్ని కూల్చేస్తారని విద్యార్థుల తల్లిదండ్రులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-24T12:05:21+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *