తెలంగాణ ‘వ్యవసాయ’ విశ్వవిద్యాలయాల్లో రెండో కౌన్సెలింగ్

మొత్తం సీట్లు 173

ప్రొఫెసర్ జయశంకర్ తెలంగాణ రాష్ట్ర వ్యవసాయ విశ్వవిద్యాలయం (PJTSAU), హైదరాబాద్, PV నరసింహారావు తెలంగాణ వెటర్నరీ విశ్వవిద్యాలయం (PVNRTVU), సిద్దిపేట – శ్రీ కొండా లక్ష్మణ్ తెలంగాణ రాష్ట్ర ఉద్యాన విశ్వవిద్యాలయం, ములుగు ఉద్యాన విశ్వవిద్యాలయం (SKLTSHU) సంయుక్తంగా రెండవ దశ కౌన్సెలింగ్ నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా, మిగిలిన సీట్లు BIPC స్ట్రీమ్ కింద BSc ఆనర్స్ (అగ్రికల్చర్/కమ్యూనిటీ సైన్స్/హార్టికల్చర్), BVSC&AH మరియు BFSC ప్రోగ్రామ్‌లలో భర్తీ చేయబడతాయి. మొత్తం 173 సీట్లు ఉన్నాయి. TS MSET 2022 అడ్మిషన్లు ర్యాంక్ వారీగా ఇవ్వబడతాయి.

కౌన్సెలింగ్ సమాచారం

  • రైతుల కోటాలో అడ్మిషన్ పొందడానికి అభ్యర్థులు వ్యవసాయ కుటుంబానికి చెందినవారై ఉండాలి. కనీసం ఒక ఎకరం వ్యవసాయ భూమి తల్లిదండ్రులు లేదా అభ్యర్థి పేరు మీద ఉండాలి. గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో కనీసం నాలుగేళ్లు చదివి ఉండాలి.

  • ఇప్పటికే అడ్మిషన్ పొంది కళాశాల/కోర్సు మారాలనుకునే వారు కూడా కౌన్సెలింగ్‌కు హాజరుకావచ్చు.

  • తొలి కౌన్సెలింగ్‌లో సీటు రాని వారు; అడ్మిషన్ తీసుకోని/అడ్మిషన్ రద్దు చేసుకున్న వారు; మొదటి కౌన్సెలింగ్‌కు హాజరుకాని వారు ఈ అవకాశాన్ని వినియోగించుకోవచ్చు.

  • కౌన్సెలింగ్ సమయంలో ఖాళీలను కూడా పరిగణనలోకి తీసుకుంటారు.

ప్రోగ్రామ్ ఫీజు: PJTSAU కళాశాలల్లో B.Sc హాన్స్ (అగ్రికల్చర్/ కమ్యూనిటీ సైన్స్) ప్రోగ్రామ్‌లకు సెమిస్టర్‌కు 39,000. PVNRTVU కళాశాలల్లో BVSC మరియు AH ప్రోగ్రామ్ కోసం సంవత్సరానికి 55,800; BFSC ప్రోగ్రామ్‌కు సెమిస్టర్‌కి 43,290. SKLTSHU కళాశాలల్లో B.Sc ఆనర్స్ హార్టికల్చర్ ప్రోగ్రామ్‌కు సెమిస్టర్‌కి రూ.47,090

కళాశాలలు – సీట్లు

వ్యవసాయ కళాశాలలు: రాజేంద్రనగర్‌లో 28, అశ్వారావుపేటలో 9, జగిత్యాలలో 4, పాలెంలో 9, వరంగల్‌లో 16, సిరిసిల్లలో 5 స్థానాలు కలిపి మొత్తం 71 స్థానాలు ఉన్నాయి.

వెటర్నరీ సైన్స్ కళాశాలలు: రాజేంద్రనగర్‌లో మొత్తం 38, జగిత్యాలలో 10, వరంగల్‌లో 12 స్థానాలు ఉన్నాయి.

ఫిషరీ సైన్స్ కళాశాలలు: పెబ్బేరులో 7, ముత్తుకూరులో 10 మొత్తం 17 స్థానాలు ఉన్నాయి.

హార్టికల్చర్ కళాశాలలు: రాజేంద్రనగర్‌లో 19, మోసర్‌లో 15 మొత్తం 34 ఖాళీలు ఉన్నాయి.

కాలేజ్ ఆఫ్ కమ్యూనిటీ సైన్స్, హైదరాబాద్‌లో 13 సీట్లు ఉన్నాయి.

కౌన్సెలింగ్ షెడ్యూల్: TS MSET 2022లో 166-2600 మధ్య ర్యాంక్ సాధించిన వారికి డిసెంబర్ 16న; 2601-4600 మధ్య ర్యాంక్ ఉన్నవారికి డిసెంబర్ 17; 4601-7099 మధ్య ర్యాంక్ ఉన్నవారికి డిసెంబర్ 19; 7107-9993 మధ్య ర్యాంక్ సాధించిన వారికి డిసెంబర్ 20న కౌన్సెలింగ్ నిర్వహిస్తారు. నాన్ రూరల్/రూరల్/ఫార్మర్స్/ఫార్మర్స్ కోటా సీట్లు భర్తీ చేయబడతాయి. ఈ షెడ్యూల్ అన్ని కేటగిరీ అభ్యర్థులకు వర్తిస్తుంది.

10030-12969 మధ్య ర్యాంకు సాధించిన బీసీ-ఏ అభ్యర్థులు, 13087-18876 మధ్య ర్యాంకు సాధించిన బీసీ-సీ అభ్యర్థులు, 11283-17946 మధ్య ర్యాంకు సాధించిన బీసీ-ఈ అభ్యర్థులకు డిసెంబర్ 20న రైతు కోటా కౌన్సెలింగ్ నిర్వహించనున్నారు.

ముఖ్యమైన సమాచారం

కౌన్సెలింగ్‌కు అభ్యర్థులు తీసుకురావాల్సిన పత్రాలు: ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తు కాపీ, పదవ తరగతి సర్టిఫికేట్, ఇంటర్ మార్కుల షీట్‌లు, TS MSET 2022 ర్యాంక్ కార్డ్, ఆరవ నుండి ఇంటర్ స్టడీ సర్టిఫికెట్లు, వ్యవసాయ భూమి సర్టిఫికెట్లు, కులం – ఆదాయం – వికలాంగుల సర్టిఫికేట్లు; అడ్మిషన్ లెటర్, కాలేజీ ఫీజు రసీదు, ఇప్పటికే అడ్మిట్ అయితే జాయినింగ్ సర్టిఫికెట్

కౌన్సెలింగ్ కేంద్రం: PJTSAU ఆడిటోరియం, హైదరాబాద్-రాజేంద్రనగర్

వెబ్‌సైట్: www.pjtsau.edu.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-14T16:18:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *