చైనా: కోవిడ్ ఆంక్షల సడలింపు.. భయాందోళనలో చైనా ప్రభుత్వం..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2022-12-15T21:22:30+05:30 IST

ప్రజల డిమాండ్‌కు అనుగుణంగా కోవిడ్ నియంత్రణలను సడలించిన చైనా ప్రభుత్వం, కోవిడ్ కేసుల సంఖ్య పెరుగుతుందనే భయంతో పెద్ద ఎత్తున వ్యాక్సినేషన్ కార్యక్రమాన్ని చేపడుతోంది.

చైనా: కోవిడ్ ఆంక్షల సడలింపు.. భయాందోళనలో చైనా ప్రభుత్వం..

ఇంటర్నెట్ డెస్క్: ప్రజల డిమాండ్ మేరకు, కోవిడ్ కేసుల సంఖ్య పెరుగుతుందనే భయంతో చైనా (చైనా) ప్రభుత్వం కోవిడ్ పరిమితులను సడలించింది మరియు పెద్ద ఎత్తున టీకా కార్యక్రమాన్ని చేపడుతోంది. కోవిడ్ ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉన్న వారికి యుద్ధం తరహాలో కరోనా వ్యాక్సినేషన్లు ఇస్తున్నారు. గురువారం కోటి మందికి కరోనా వ్యాక్సిన్‌ వేశారు. జీరో కోవిడ్ విధానంతో ప్రజలు ఉక్కిరిబిక్కిరి అవుతున్నారు, అయితే ప్రభుత్వం కేసుల సంఖ్యను అదుపులో ఉంచగలిగింది. కానీ.. తాజా ఆంక్షలు (ఈసింగ్ కరోనా రిస్ట్రిక్షన్స్) సడలించిన నేపథ్యంలో కరోనా మరణాల సంఖ్య పెరిగే అవకాశం ఉందని నిపుణులు అంచనా వేస్తున్నారు. చైనాలో ప్రజలు ఆశించిన స్థాయిలో కరోనా వ్యాక్సినేషన్‌ను అందుకోలేదని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ (డబ్ల్యూహెచ్‌ఓ) ఇప్పటికే ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. మరోవైపు, వ్యాక్సినేషన్‌లో చైనాకు సహాయం చేయడానికి అమెరికా ముందుకు వచ్చింది.

చైనా ప్రభుత్వం గత బుధవారం నుంచి ఆంక్షలను సడలించడం ప్రారంభించింది. క్వారంటైన్ నిబంధనలను సడలించడం, తప్పనిసరి కరోనా పరీక్షలను ముగించడం వంటి చర్యలు చేపట్టింది. చైనా అధ్యక్షుడు ప్రశంసించిన జీరో కోవిడ్ విధానానికి వ్యతిరేకంగా దేశవ్యాప్తంగా నిరసనలు వెల్లువెత్తడంతో ప్రభుత్వం దిగిరావాల్సి వచ్చింది. అయితే.. ఆంక్షల సడలింపు కంటే ముందే చైనాలో కేసులు పెరిగాయని ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ అత్యవసర వ్యవహారాల విభాగం డైరెక్టర్ మైక్ ర్యాన్ తెలిపారు. ఆంక్షల సడలింపు తర్వాత కేసుల సంఖ్య పెరిగిందనే వాదన ఉంది. అయితే.. ప్రభుత్వం అనుసరిస్తున్న కరోనా చర్యలు వ్యాప్తిని ఆపలేకపోయాయి. “ఈ విధానం సరికాదని ప్రభుత్వం నిర్ణయించిందని నేను భావిస్తున్నాను” అని అన్నారు. చైనా ఆంక్షల సడలింపుపై మైక్ ర్యాన్.. ఇదిలా ఉండగా.. జీరో కోవిడ్ విధానం ముగియడంతో కరోనా విజృంభిస్తుందన్న సంకేతాలు ఇప్పటికే వెలువడుతున్నాయి.జ్వరాలతో ఆస్పత్రికి వస్తున్న వారి సంఖ్య పెరుగుతోంది.. క్లినిక్‌ల వద్ద రోగులు క్యూ కడుతున్నారు. ముందుజాగ్రత్త పేరుతో మెడికల్ షాపుల్లో మందులను పెద్దమొత్తంలో కొనుగోలు చేస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-15T21:29:05+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *