తెలుగు యూనివర్సిటీకి చీడపురుగు..! స్నాతకోత్సవంలో విచిత్రం!

ఎంఫిల్ చేస్తుంటే.. పీహెచ్‌డీ

విఫలమైన విద్యార్థికి ప్రత్యేకత

డిస్టింక్షన్ విద్యార్థి ఫెయిల్ అయ్యాడు

నియంత్రణ లేని పరీక్షల విభాగం

అడ్మినిస్ట్రేటివ్ అఫైర్స్‌లో నాన్-టీచింగ్ ఆఫీసర్

హైదరాబాద్ సిటీ, డిసెంబరు 25 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇటీవల ఓ విద్యార్థి జర్నలిజంలో ఎంఫిల్ పూర్తి చేసింది. స్నాతకోత్సవంలో ఆయనకు జర్నలిజంలో పీహెచ్‌డీ ప్రదానం చేశారు. ఒక సబ్జెక్టులో ఫెయిల్ అయిన విద్యార్థిని ‘డిస్టింక్షన్’ అంటారు. మరుసటి రోజు పరీక్ష ప్రశ్నపత్రం ఇచ్చి బలవంతంగా రాయమన్నారు. ఇవీ ప్రముఖ తెలుగు యూనివర్సిటీలో జరుగుతున్న వింతలు. బోధనేతర అధికారితో పరీక్షల నియంత్రణ విభాగం నిర్వహణ.. కొత్త ప్రశ్నపత్రాల ముద్రణ నిలిపివేత..! పాత ప్రశ్నపత్రాలను కాపీ చేసి పేస్ట్ చేస్తున్నారు. సీమాంతర వ్యవహారాలతో తెలుగు విశ్వవిద్యాలయం దెబ్బతిన్నది.

గందరగోళ వ్యవహారం

తెలుగు యూనివర్సిటీ (తెలుగు యూనివర్సిటీ)లో ప్రస్తుతం ఎక్కడ చూసినా గందరగోళ పరిస్థితి నెలకొంది. ఇటీవల జరిగిన స్నాతకోత్సవంలో తనకు జర్నలిజంలో ఎంఫిల్ కాకుండా డాక్టరేట్ ఇచ్చారని ఓ విద్యార్థి యూనివర్సిటీ అధికారుల దృష్టికి తీసుకురాగా.. అధికారులు నాలుక కరుచుకుని పట్టా వాపస్ తీసుకుని ఎంఫిల్ పట్టా ఇప్పిస్తామన్నారు. దానిని ముద్రించిన తర్వాత. ఎంఏ మ్యూజిక్ పరీక్షల్లో ఫెయిల్ అయిన విద్యార్థి డిస్టింక్షన్‌లో ఉత్తీర్ణత సాధించినట్లు నోటీసు బోర్డులో పెట్టగా, డిస్టింక్షన్ వచ్చిన విద్యార్థి ఫెయిల్ అయ్యాడు. ఇటీవల నిర్వహించిన ఎంఏ కర్ణాటక సంగీతం సెమిస్టర్ పరీక్షలో పరీక్షల విభాగం అధికారులు విద్యార్థులను అయోమయానికి గురి చేశారు. సెమిస్టర్ పరీక్ష షెడ్యూల్ ప్రకారం విద్యార్థులు హాజరయ్యారు. పేపర్-2 పరీక్షకు హాజరైన విద్యార్థులకు పేపర్-3 ప్రశ్నపత్రాన్ని అందజేశారు. విద్యార్థులు పొరపాటును గ్రహించి ఇన్విజిలేటర్‌కు వివరించగా.. అదే ప్రశ్నపత్రం రాసి పేపర్-2కు మళ్లీ పరీక్ష నిర్వహిస్తామని సమాధానమిచ్చారు. పేపర్-2కి ప్రిపేర్ అయిన విద్యార్థులు పేపర్-3ని ప్రిపేర్ కాకుండా రాయాల్సి వచ్చింది.

నాన్ టీచింగ్ ఆఫీసర్ చేతిలో..

యూనివర్శిటీకి పూర్తిస్థాయి ఉపకులపతి నియామకం తర్వాత కూడా గందరగోళం వీడలేదు. ముఖ్యంగా బోధన అనుభవం లేని నాన్ టీచింగ్ అధికారి పరీక్షల నియంత్రణ విభాగంలో కొనసాగుతున్నారు. అంతే కాదు ఆ అధికారి జర్నలిజం, జ్యోతిష్యం, యోగా విభాగాలకు డీన్‌గా కూడా ఉన్నారు. ఆ అధికారి వర్సిటీలో అసిస్టెంట్ లైబ్రేరియన్‌గా ఉన్నారు మరియు ద్రవిడ విశ్వవిద్యాలయంలోని దూరవిద్యా కేంద్రం సమన్వయకర్తగా పని చేస్తున్నప్పుడు, అతను భారీ ఆరోపణలు ఎదుర్కొన్నాడు. అప్పట్లో ఆయన లైబ్రరీకే పరిమితమయ్యారు. ఇటీవల రిజిస్ట్రార్ ప్రమాదంలో గాయపడితే.. మెడికల్ లీవ్ కాకుండా.. సాధారణ సెలవులు ఇచ్చారు. రిజిస్ట్రార్ మెడికల్ లీవ్ తీసుకుంటే ఇన్ ఛార్జి అధికారిని దూరం చేస్తారనే ఉద్దేశంతోనే ఇలా చేశారని ఆరోపించారు. నాన్ టీచింగ్ ఆఫీసర్ చేతిలో పనిచేయడం ఇష్టంలేక చాలా మంది ప్రొఫెసర్లు పరిపాలనా వ్యవహారాలు చూసుకునేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదు.

ప్రశ్నపత్రాల తయారీ ఎక్కడ?

తెలుగు విశ్వవిద్యాలయం 33 సబ్జెక్టుల్లో 74 సర్టిఫికెట్, డిప్లొమా, యూజీ, పీజీ, పరిశోధన కార్యక్రమాలను అందిస్తోంది. వాస్తవానికి ప్రతి సెమిస్టర్‌కు ప్రశ్నపత్రాలు సిద్ధం చేయాలి. కానీ, ఇప్పుడు యూనివర్సిటీలో ప్రశ్నపత్రాల కూర్పును నిలిపివేశారు. పాత ప్రశ్నపత్రాలను కాపీ-పేస్ట్ విధానంలో మళ్లీ ముద్రిస్తున్నారు. గైడ్‌లు, పాత ప్రశ్నపత్రాలు చదివి, రాసుకుంటే సరిపోతుందని విద్యార్థులు విమర్శిస్తున్నారు. అకడమిక్ ప్రొఫెసర్లకు ప్రాధాన్యత లేకపోవడం.. బోధనేతర అధికారులు, సిబ్బంది ఆధిపత్యం వల్లే ఈ పరిస్థితులు నెలకొంటున్నాయన్న విమర్శలున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2022-12-26T11:57:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *