ఇంటర్ విద్యార్థులు: ఎంసెట్ ఎప్పుడు చదవాలి?

ఇంటర్‌లో తొలిసారిగా థియరీ తర్వాత ప్రాక్టికల్ పరీక్షలు ఉంటాయి

ఈ ప్రక్రియ ఏప్రిల్ 25 వరకు కొనసాగుతుంది.

ఆ తర్వాత వెంటనే మేలో ఎంసెట్

JEE పరీక్షలకు సిద్ధం.

ఆందోళనలో ఇంటర్ విద్యార్థులు

(అమరావతి-ఆంధ్రజ్యోతి): ఇంటర్మీడియట్ విద్యా మండలి ఇటీవల విడుదల చేసిన పరీక్షల షెడ్యూల్ విద్యార్థులను ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. ప్రతి సంవత్సరం ప్రాక్టికల్స్‌లో ముందుగా థియరీ పరీక్షలు నిర్వహిస్తారు. కానీ, తొలిసారిగా థియరీ పరీక్షల అనంతరం ప్రాక్టికల్స్‌ నిర్వహించనున్నారు. మార్చి 15న థియరీ పరీక్షలు ప్రారంభమై ఏప్రిల్‌ 4న ముగుస్తాయి.. ఆ తర్వాత ఏప్రిల్‌ 15 నుంచి 25 వరకు ప్రాక్టికల్స్‌ నిర్వహించనున్నారు. ఏటా ఫిబ్రవరిలో ప్రాక్టికల్స్‌, మార్చిలో థియరీ పరీక్షలు నిర్వహించేవారు. ప్రాక్టికల్స్‌ పూర్తి చేసిన తర్వాత విద్యార్థులు థియరీ పరీక్షలకు సిద్ధమవుతారు. అవి పూర్తయ్యాక ఎమ్సెట్, జేఈఈ, ఇతర యూనివర్సిటీ ప్రవేశ పరీక్షలకు చదవడానికి సమయం దొరికింది. కానీ, ఈ ఏడాది ఇంటర్ బోర్డు తీసుకున్న నిర్ణయంతో ఏప్రిల్ నెలాఖరు వరకు ఇంటర్ పరీక్షలకే సరిపోనుంది. ఆ తర్వాత మే నెలలో నిర్వహించే సంకీర్తన తయారీకి ఎక్కువ సమయం ఉండదు.

అలాగే జేఈఈ మెయిన్స్‌ తొలి సెషన్‌ జనవరి 24 నుంచి 31 వరకు, రెండో సెషన్‌ ఏప్రిల్‌ 6 నుంచి 12 వరకు జరగనుండగా.. విద్యార్థులకు ఈ ఏడాది చదువుకు పెద్దగా సమయం ఉండదు. ఈ ఏడాది విద్యాసంవత్సరం ప్రారంభం ఆలస్యం కావడంతో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇదిలా ఉండగా, కోవిడ్ నేపథ్యంలో గతేడాది కూడా విద్యా సంవత్సరం ఆలస్యంగా ప్రారంభమైనా థియరీ తర్వాత ప్రాక్టికల్స్‌లో మార్పు రాలేదు. సాధారణంగా మేలో జరిగే ఎంసెట్ పరీక్షకు 40 రోజుల ముందు (మార్చిలోనే) నోటిఫికేషన్ జారీ చేయబడుతుంది. ఇంటర్ థియరీ పరీక్షలు ముగిసే సమయానికి ఎంసెట్ హడావిడి మొదలవుతుంది. కానీ, ఇప్పుడు విద్యార్థులు ఎంసెట్‌పై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టడం లేదన్న ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి.

ప్రవేశ పరీక్షలను పెంచారు

గతంలో ఇంటర్ తర్వాత విద్యార్థులకు ఎంసెట్ పరీక్షే ప్రధానం. కానీ, ఇప్పుడు జేఈఈ పరీక్ష రాసే వారి సంఖ్య పెరిగింది. అంతే కాకుండా వివిధ ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీల ప్రవేశ పరీక్షలకు విద్యార్థులు హాజరవుతున్నారు. APలో నిర్వహించబడుతున్న VIT మరియు SRM వేర్వేరు పరీక్షలను నిర్వహిస్తాయి. ఈ జాబితాలో మోహన్ బాబు యూనివర్సిటీ కూడా చేరింది. అదేవిధంగా మరో రెండు ప్రైవేట్ యూనివర్సిటీలు కూడా ప్రవేశ పరీక్షలను నిర్వహిస్తున్నాయి. ఇది కాకుండా, చాలా మంది AP విద్యార్థులు తెలంగాణ MSET పరీక్షను కూడా వ్రాస్తారు. ఇటీవల, పోటీ పెరగడంతో, విద్యార్థులు వీలైనన్ని ఎక్కువ ప్రవేశ పరీక్షలను ఛేదించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఇంటర్ ప్రాక్టికల్ పరీక్షలు వారి ప్రిపరేషన్‌కు ఆటంకంగా మారతాయి.

సిలబస్‌ కారణంగా మార్చాం..

ఈ విద్యాసంవత్సరం ఆలస్యంగా ప్రారంభం కావడంతో సిలబస్ పూర్తి చేసేందుకు కాలేజీల పనిదినాలు సరిపోవడం లేదు. ఫిబ్రవరి నాటికి సిలబస్‌ పూర్తికాదు. ఆ సమయంలో ప్రాక్టికల్స్ ఇస్తే థియరీ పరీక్షలపై ప్రభావం పడుతుంది. అందువల్ల థియరీ పరీక్షల్లో విద్యార్థులకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు కలగకుండా తర్వాత ప్రాక్టికల్స్ నిర్వహిస్తున్నాం. విద్యార్థులకు కేటాయించిన రోజుల్లో ప్రాక్టికల్స్ ఉంటాయి. కాబట్టి ప్రవేశ పరీక్షలకు ఎలాంటి ఇబ్బందులు ఉండవు

– శ్రీనివాసులు, కంట్రోలర్, ఇంటర్మీడియట్ పరీక్షల విభాగం

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *