గ్రూప్-3 పోస్టులు: నిరుద్యోగులకు నూతన సంవత్సర శుభవార్త!

గ్రూప్-3 పోస్టులకు కూడా TSPSC నోటిఫికేషన్

1,365 పోస్టులకు జారీ.. జనవరి 24 నుంచి దరఖాస్తులు

అదే రోజు వెబ్‌లో పోస్ట్‌ల అర్హత మరియు రిజర్వేషన్ సమాచారం

ఇంటర్వ్యూ ఉండదు.. ఆగస్టులో రాత పరీక్ష నిర్వహిస్తారు

ఇప్పటివరకు TSPSC జారీ చేసిన నోటిఫికేషన్లు 22

వాటి ద్వారా మొత్తం 17,457 పోస్టుల భర్తీకి చర్యలు చేపట్టింది

హైదరాబాద్ , డిసెంబరు 30 (ఆంధ్రజ్యోతి): నిరుద్యోగులకు శుభవార్త! రాష్ట్రంలో (తెలంగాణ) ఖాళీగా ఉన్న పోస్టుల భర్తీకి మరో నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది. గ్రూప్-1 (గ్రూప్-1 పోస్టులు), గ్రూప్-2 (గ్రూప్-2 పోస్టులు), గ్రూప్-4 (గ్రూప్-4 పోస్టులు) భర్తీకి ఇప్పటికే నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసిన టీఎస్‌పీఎస్సీ.. తాజాగా గ్రూప్-3 పోస్టుల భర్తీకి శుక్రవారం నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. 22/2022) జారీ చేయబడింది. ఇందులో భాగంగా దాదాపు 1,365 పోస్టులను భర్తీ చేయనున్నట్లు వెల్లడించారు. రాష్ట్రంలో 80 వేలకు పైగా పోస్టులను భర్తీ చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ పోస్టులను వివిధ శాఖల వారీగా భర్తీ చేస్తున్నారు. TSPSC ఒక్కటే ఇప్పటివరకు 17,457 పోస్టుల భర్తీకి 22 నోటిఫికేషన్లు విడుదల చేసింది. ఇప్పటికే కొన్ని పోస్టుల భర్తీకి పరీక్షలు జరిగాయి. మరికొన్ని పోస్టులకు దరఖాస్తులు స్వీకరించారు. మరికొన్ని పోస్టులకు దరఖాస్తుల స్వీకరణ ప్రక్రియ చేపట్టాల్సి ఉంది.

గడువు ఫిబ్రవరి 23

గ్రూప్-3 పోస్టులకు జనవరి 24 నుంచి ఫిబ్రవరి 23 మధ్య దరఖాస్తులు స్వీకరిస్తారు. నోటిఫికేషన్‌కు సంబంధించిన పూర్తి వివరాలను జనవరి 24న వెబ్‌సైట్‌లో అందుబాటులో ఉంచుతామని TSPSC అధికారులు ప్రకటించారు. జనవరి 24 నుండి https://www.tspsc.gov.in విద్యార్హత, రిజర్వేషన్, రోస్టర్ విధానం వంటి ఈ పోస్టులకు సంబంధించిన పూర్తి సమాచారాన్ని వెబ్‌సైట్ ద్వారా తెలుసుకోవచ్చని సూచించారు. మిగతా గ్రూప్ పరీక్షల మాదిరిగానే గ్రూప్-3 పోస్టులకు ఇంటర్వ్యూ ఉండదు. వ్రాత పరీక్షలో చూపిన మెరిట్ ఆధారంగా అభ్యర్థులను ఎంపిక చేస్తారు. ఈ పరీక్షను ఆగస్టులో నిర్వహించాలని అధికారులు భావిస్తున్నారు.

2job.gif

మొదలైనవి గ్రూప్-IV దరఖాస్తుల స్వీకరణ

గ్రూప్-4 పోస్టుల భర్తీకి ఈ నెల 30 నుంచి దరఖాస్తులు స్వీకరిస్తున్నారు. వీటిని సమర్పించేందుకు జనవరి 19 చివరి తేదీగా నిర్ణయించారు. గ్రూప్-4 పరీక్షలను మే నెలలో నిర్వహించేందుకు అధికారులు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. ఒక్కో పేపర్ 150 మార్కులకు, 300 మార్కులకు రెండు పేపర్లు నిర్వహిస్తారు. పరీక్షలో మెరిట్ చూపిన అభ్యర్థులను పోస్టులకు ఎంపిక చేస్తారు.

p1.gif

p2.gif

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *