కాళోజీ అనుబంధ కళాశాలల్లో BSc హెల్త్ సైన్సెస్

కాళోజీ నారాయణరావు యూనివర్సిటీ ఆఫ్ హెల్త్ సైన్సెస్ (KNRUHS), వరంగల్ BSc MLTతో సహా కొత్తగా ప్రకటించిన BSc అలైడ్ హెల్త్ సైన్సెస్ ప్రోగ్రామ్‌లలో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. దీని ద్వారా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా (తెలంగాణ) ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్ అనుబంధ కళాశాలల్లో కాంపిటెంట్ అథారిటీ కోటా సీట్లను భర్తీ చేస్తారు. అకడమిక్ మెరిట్, కౌన్సెలింగ్, డాక్యుమెంట్ల వెరిఫికేషన్ ద్వారా అడ్మిషన్లు ఇస్తారు. వెబ్ ఆప్షన్లు రాగానే కాలేజీలు, సీట్ల వివరాలను ప్రకటిస్తారు. 85 శాతం సీట్లు స్థానికులకే కేటాయించారు. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఒక్కో ప్రోగ్రామ్ కాలవ్యవధి నాలుగు సంవత్సరాలు. ఇందులో ఒక సంవత్సరం తప్పనిసరి ఇంటర్న్‌షిప్ కూడా ఉంటుంది.

B.Sc ప్రోగ్రామ్‌లు: మెడికల్ లాబొరేటరీ టెక్నాలజీ (MLT), అనస్థీషియా టెక్నాలజీ, ఆపరేషన్ థియేటర్ టెక్నాలజీ, కార్డియాక్ అండ్ కార్డియోవాస్కులర్ టెక్నాలజీ, రీనల్ డయాలసిస్ టెక్నాలజీ, ఆప్టోమెట్రీ, రెస్పిరేటరీ థెరపీ టెక్నాలజీ, న్యూరోసైన్స్ టెక్నాలజీ, క్రిటికల్ కేర్ టెక్నాలజీ, స్పీచ్ రేడియాలజీ మరియు ఐడియాలజీ, రేడియోలజీ టెక్నాలజీ రికార్డ్స్ సైన్సెస్ . , న్యూక్లియర్ మెడిసిన్, రేడియోథెరపీ టెక్నాలజీ

అర్హత: బోటనీ, జువాలజీ, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ, ఇంగ్లిష్ ప్రధాన సబ్జెక్టులుగా గుర్తింపు పొందిన బోర్డు నుంచి ఇంటర్/12వ/తత్సమాన కోర్సు ఉత్తీర్ణులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. ఇంటర్‌తోపాటు బయాలజీ, ఫిజికల్‌ సైన్సెస్‌తో పాటు బ్రిడ్జి కోర్సు పూర్తిచేసిన వారు కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. అభ్యర్థులు డిసెంబర్ 31, 2022 నాటికి 17 సంవత్సరాల వయస్సు కలిగి ఉండాలి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము: జనరల్ మరియు బీసీ అభ్యర్థులకు రూ.2,500; SC మరియు ST అభ్యర్థులకు 2,000

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: జనవరి 10

అప్లికేషన్‌తో పాటు అప్‌లోడ్ చేయాలి: అభ్యర్థి ఫోటో మరియు సంతకం; 10వ తరగతి సర్టిఫికెట్, ఇంటర్/ తత్సమాన కోర్సు సర్టిఫికెట్, బ్రిడ్జ్ కోర్స్ సర్టిఫికెట్, మార్కుల షీట్లు; కులం, నివాసం, ఆదాయం రుజువు; EWS సర్టిఫికేట్, ఆధార్ కార్డ్; ఆరో తరగతి నుంచి ఇంటర్ వరకు స్టడీ సర్టిఫికెట్లు, టీసీ.

వెబ్‌సైట్: https://alliedhs.tsche.in, www.knruhs.telangana.gov.in

కాళోజీ_నారాయణ_రావు_యూనివర్స్.gif

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-04T12:21:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *