హైదరాబాద్ Jntu లో PhD | హైదరాబాద్ JNTU లో PhD కోసం నోటిఫికేషన్ ms spl

హైదరాబాద్ (హైదరాబాద్)లోని జవహర్‌లాల్ నెహ్రూ టెక్నలాజికల్ యూనివర్శిటీ (JNTUH) AICTE డాక్టోరల్ ఫెలోషిప్ (ADF) పథకం కింద ఫుల్ టైమ్ పీహెచ్‌డీ ప్రోగ్రామ్‌లో ప్రవేశానికి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. మొత్తం పది సీట్లు ఉన్నాయి. గేట్/నెట్ చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ మరియు గత ఐదేళ్లలో నిర్వహించిన ఇంటర్వ్యూల ఆధారంగా అడ్మిషన్లు ఇవ్వబడతాయి. కార్యక్రమం యొక్క వ్యవధి మూడు సంవత్సరాలు. రీసెర్చ్ వర్క్ తర్వాత మరో ఏడాది పొడిగించవచ్చు. అడ్మిషన్ పొందిన అభ్యర్థులు వారానికి ఎనిమిది గంటల పాటు టీచింగ్ అసిస్టెన్స్ కింద ల్యాబ్ తరగతులు, ట్యుటోరియల్ సపోర్టు తదితర బాధ్యతలను నిర్వహించాల్సి ఉంటుంది.

ఇంజనీరింగ్ విభాగాలు: సివిల్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రికల్ మరియు ఎలక్ట్రానిక్స్ ఇంజనీరింగ్, మెకానికల్ ఇంజనీరింగ్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్ ఇంజనీరింగ్, కంప్యూటర్ సైన్స్ మరియు ఇంజనీరింగ్, మెటలర్జికల్ ఇంజనీరింగ్

పరిశోధన అంశాలు: గ్రీన్ టెక్నాలజీస్, బిగ్ డేటా-మెషిన్ లెర్నింగ్-డేటా సైన్సెస్, బ్లాక్ చైన్, ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్, ఎనర్జీ ప్రొడక్షన్ అండ్ స్టోరేజ్, ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఫోటోనిక్స్, న్యూక్లియర్ ఇంజినీరింగ్ మరియు అలైడ్ టెక్నాలజీస్, రోబోటిక్స్ మరియు మెకాట్రానిక్స్, ఆగ్మెంటెడ్ రియాలిటీ/విర్చువల్ ఎనర్జీ, ఎనర్జీ, ఎనర్జీవీ , స్మార్ట్ సిటీలు-హౌసింగ్-రవాణా, ఇంటర్నెట్ ఆఫ్ థింగ్స్, 3D ప్రింటింగ్, క్వాంటం కంప్యూటింగ్, స్మార్ట్ టెక్నాలజీస్ – వ్యవసాయం మరియు ఆహార పరిశ్రమ, నీటి శుద్దీకరణ-పరిరక్షణ మరియు నిర్వహణ, పబ్లిక్ పాలసీ, సామాజిక మరియు సంస్థాగత మనస్తత్వశాస్త్రం మరియు ప్రవర్తన, సైబర్ భద్రత.

అర్హత: సంబంధిత ఇంజినీరింగ్ విభాగంలో కనీసం 70% మార్కులతో B.Tech మరియు M.Tech పూర్తి చేసి ఉండాలి. వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు 65 శాతం మార్కులు వస్తే సరిపోతుంది. అభ్యర్థులందరికీ చెల్లుబాటు అయ్యే NET/GATE స్కోర్ తప్పనిసరి. అడ్మిషన్ సమయంలో అభ్యర్థుల వయస్సు 30 సంవత్సరాలు మించకూడదు. TEQIP పథకం కింద పనిచేసే ఫ్యాకల్టీ సభ్యులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

ప్రోగ్రామ్ ఫీజు: సంవత్సరానికి 20,000

దరఖాస్తు రుసుము: రూ.2,000

ప్రవేశ రుసుము: రూ.1500

రిజిస్టర్డ్ పోస్ట్/కొరియర్ ద్వారా దరఖాస్తును సమర్పించడానికి చివరి తేదీ: జనవరి 9

అప్లికేషన్‌తో జతచేయాలి: BE/ BTech, ME/ MTech సర్టిఫికెట్లు, మార్క్ షీట్లు; TC, మైగ్రేషన్ సర్టిఫికేట్; డిగ్రీ, పీజీ స్టడీ సర్టిఫికెట్లు; NET/ GATE చెల్లుబాటు అయ్యే స్కోర్ కార్డ్; 10వ తరగతి సర్టిఫికెట్

ఇంటర్వ్యూలు: జనవరి 11న

దరఖాస్తు చిరునామా, ఇంటర్వ్యూ వేదిక: డైరెక్టరేట్ ఆఫ్ అడ్మిషన్స్ కార్యాలయం, JNTUH, కూకట్‌పల్లి, హైదరాబాద్-500085

వెబ్‌సైట్: jntuh.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-04T12:53:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *