మార్గదర్శకం: పదో తరగతి విజయం కోసం ఈ ఐదు పద్ధతులను అనుసరించండి

పదవ పరీక్ష భవిష్యత్తుకు బాటలు వేసే మొదటి బోర్డు పరీక్ష. అన్ని పరీక్షల్లాగే ఇది కూడా ఒకటి. కానీ ఈ పరీక్ష కెరీర్‌ను నిర్దేశిస్తుంది మరియు దాని కోసం అవకాశాలను మెరుగుపరుస్తుంది. అసలు పరీక్షలంటేనే విద్యార్థుల్లో ఒత్తిడి ఎక్కువ. ఓర్పు మరియు నిబద్ధతతో ఒత్తిడిని అధిగమించండి. బోర్డుతో సంబంధం లేకుండా, TEN పరీక్షలకు ప్రిపరేషన్ దశలు ఈ క్రింది విధంగా ఉంటే పనితీరు మెరుగ్గా ఉంటుంది.

ఖచ్చితమైన

‘వ్రేలాడే పండ్లు’. చెట్టుకింద నిలబడి చేతికి వచ్చిన పండ్లను తీయడం. ఏది చదవాలో అంత వరకు విడగొట్టి, వచ్చే అవకాశం ఉన్నట్టు చదువుకోవాలని అంటారు. పరీక్షలు అంటే పుస్తకంలోని మొదటి పేజీ నుంచి చివరి పేజీ వరకు అన్నీ నేర్చుకోవాలని కాదు. ఇక్కడ పరీక్ష బ్లూప్రింట్ కంటే మార్కుల పథకంలో ఖచ్చితత్వానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి. ఇది ఎలా పని చేస్తుందంటే ముందుగా మీరు అన్ని అధ్యాయాలను క్షుణ్ణంగా చదవాలి. వీటిలో కొన్ని ఎగ్జామినర్ల దృష్టిని ఆకర్షిస్తాయి. వాటి జాబితాను సిద్ధం చేయండి. ఇలాంటి ప్రశ్నలు అడిగే అధ్యాయాలు లేవని తేల్చాలి. ఉదాహరణకు కార్బన్ మరియు దాని సమ్మేళనం – మళ్ళీ ఇది రసాయన లక్షణాలు లేదా సబ్బు చర్య విధానం; ట్రయాంగిల్స్ – బిపిటి/ థేల్స్ సిద్ధాంతం, పైథాగరస్ సిద్ధాంతం మొదలైన వాటికి రుజువు తీసుకోవాలి. ప్రతి సబ్జెక్ట్ నుండి అధ్యాయాలను ఎనేబుల్ చేసే మార్కులను గుర్తించాలి. అప్పుడు ఆత్మవిశ్వాసంతో ప్రిపరేషన్ ప్రారంభించండి.

పోమోడోరో (పోమోడోరో) టెక్నిక్

ఇది టైమ్ మేనేజ్‌మెంట్ టెక్నిక్. ఇది బాగా పనిచేస్తుంది. ఇది అందుబాటులో ఉన్న సమయం మరియు అవసరమైన వేగం మధ్య సమన్వయం చేయడానికి సహాయపడుతుంది. ఈ పద్ధతిలో అతి పెద్ద అధ్యాయాన్ని చిన్న చిన్న భాగాలుగా విభజించి ఒక్కోదానికి అరగంట నుంచి గంట సమయం కేటాయించాలి. మధ్యలో ఐదు నుండి పది నిమిషాల విరామంతో కనీసం రెండు సార్లు రిపీట్ చేయండి. తర్వాత కనీసం అరగంట విరామం తీసుకోండి. సమయం నిర్దేశించగలిగితే నిర్ణీత సమయంలోగా పని పూర్తవుతుంది. అది మరింత ఉత్పాదకంగా ముందుకు సాగుతుంది. తద్వారా టైమ్ మేనేజ్‌మెంట్ స్కిల్స్ పెరుగుతాయి.

పాత ప్రశ్న పత్రాలు

కొన్ని విషయాలు చాలా కష్టంగా అనిపిస్తాయి. అవి అస్సలు కుట్టవు. ఈ ప్రశ్నల నుంచి కనీసం 20 నుంచి 25 మార్కులు అడుగుతారు. అలాంటప్పుడు ఏం చేయాలి, ఆ మార్కులు ఎలా తెచ్చుకోవాలి అనేదే ప్రశ్న. వరల్డ్ ఆఫ్ లివింగ్ (సైన్స్) మరియు ఆల్జీబ్రా (గణితం) చాలా మందికి కష్టం. ఇక్కడ మొదట స్కోర్ కోసం పాత ప్రశ్నపత్రాలను పరిశీలించండి. తద్వారా మీరు తరచుగా అడిగే ప్రశ్నలను తెలుసుకుంటారు. వాటిని సిద్ధం చేయండి మరియు కష్టంగా అనిపించే అంశాలలో కూడా మంచి స్కోరింగ్‌కు అవకాశం ఉంది.

iStock-1072477354.gif

బ్లండర్ నోట్స్

ప్రిపరేషన్‌లో శ్రేష్ఠతకు ఇదే పద్ధతి. చేసిన తప్పులను రాయండి. దీనినే ‘బ్లండర్ నోట్స్’ అంటారు. పరీక్షలో ఒక ప్రశ్నకు సమాధానం రాసేటప్పుడు చేసిన తప్పును, సరిదిద్దుకున్న విధానాన్ని గుర్తుంచుకుంటే సరిపోతుంది. స్వయంచాలకంగా సరైన సమాధానం రాయడానికి సహాయపడుతుంది. ఒక విధంగా ఇది ఒక లోపం లేని పరిష్కారం. తప్పుల నుంచి పాఠాలు నేర్చుకోమని చెప్పవచ్చు.

జ్ఞాపకాలు

స్వీయ గమనికల అందాన్ని గుర్తించండి. స్వీయ-సృష్టించిన గమనికలు మనస్సుకు కనెక్ట్ అవుతాయి. అంతకు మించి దుకాణం ఉంటుంది. మళ్లీ గుర్తుపెట్టుకోవడం కూడా తేలికే. త్రికోణమితి, జన్యుశాస్త్రం, కార్బన్ మరియు దాని సమ్మేళనాలు వంటి అంశాలను సవరించడానికి కూడా ఈ సాంకేతికత ఉపయోగపడుతుంది. రేఖాచిత్రాలు, ఫ్లోచార్ట్‌లు/షార్ట్‌కట్‌లు మరియు జ్ఞాపకాలతో సృష్టించబడిన సమాచారాన్ని మరచిపోలేము. ఈ పద్ధతి విద్యార్థిలో భయాన్ని తగ్గిస్తుంది. అదే సమయంలో తయారీకి సంబంధించి వేగం పెరుగుతుంది. ఉదాహరణకు, దయచేసి నన్ను కేర్‌లెస్ జీబ్రా అని పిలవడం మానేయండి (దయచేసి నన్ను కేర్‌లెస్ జీబ్రా అని పిలువడం ఆపండి) పొటాషియం, సోడియం, కాల్షియం, మెగ్నీషియం, అల్యూమినియం, కార్బన్, జింక్ – ఇది కెమిస్ట్రీ రియాక్టివిటీ సిరీస్ క్రమం. అలాంటి రాక్ మార్కులు ఉపాధ్యాయులు కూడా చెబుతారు. కొంతమంది విద్యార్థులు తమ కోసం సృష్టించుకుంటారు. ఇలాంటి టెక్నిక్‌లు సులభంగా గుర్తుంచుకోవడానికి ఉపయోగపడతాయి లేదా అస్సలు మర్చిపోకుండా ఉండటం మంచిది.

అసలు సరదా లేకుండా మార్కులు వస్తాయని అనుకోవడం తప్పు. సమయాన్ని సరిగ్గా వినియోగించుకోండి. కుటుంబం మరియు స్నేహితులతో మంచి సమయం గడపండి. ఆ సమయంలో మీరు సంతోషంగా ఉండేలా చూసుకుంటే, మీరు మరింత ఉత్సాహంగా ఉంటారు. ఆరోగ్యంపై కూడా దృష్టి పెట్టండి. కాబట్టి ప్రతిదానికీ ప్రాధాన్యత ఇస్తూ కష్టపడి చదవాలి. కేవలం అలా పరీక్షలకు ప్రిపేర్ అవ్వండి మరియు మొత్తం ఎపిసోడ్ ఫలవంతంగా మారుతుంది. ఎల్లప్పుడూ నేర్చుకోవడం ఉత్తమ పద్ధతి.

– మాణికా గౌతమ్‌, మేనేజర్‌, సెంట్రల్‌ అకడమిక్‌ టీమ్‌ బైజూస్‌బైజస్)

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-05T15:46:20+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *