తెలంగాణ ఇంటర్ విద్యార్థులకు శుభవార్త! | తెలంగాణ ఇంటర్ విద్యార్థులకు ఇంటర్న్‌షిప్ ms spl

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-01-06T11:33:58+05:30 IST

ఇంటర్మీడియట్ విద్యార్థులకు ఇంటర్న్‌షిప్ అవకాశం కల్పించాలని అధికారులు నిర్ణయించారు. ఇందులో భాగంగా విద్యార్థులు వివిధ రంగాల్లో ఆసక్తి కనబరుస్తున్నారు

తెలంగాణ ఇంటర్ విద్యార్థులకు శుభవార్త!

4 వేల స్టైఫండ్..

4 వేలు స్టైఫండ్.. త్వరలో రిలయన్స్‌తో టై అప్ చేయండి

20 కళాశాలలకు అర్హత లేని గుర్తింపు

5 వేల మంది భవిష్యత్తు ప్రశ్నార్థకమా?

వారాంతాల్లో లేదా సెలవు దినాల్లో నిర్వహణ

వివిధ రంగాలలో అనుభవం.

5 వేల మంది విద్యార్థుల భవిష్యత్తు ప్రశ్నార్థకమా?

హైదరాబాద్ , జనవరి 5 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఇంటర్మీడియట్ విద్యార్థులకు ఇంటర్న్‌షిప్ అవకాశం కల్పించాలని అధికారులు నిర్ణయించారు. ఇందులో భాగంగా ఆసక్తి ఉన్న విద్యార్థులకు వివిధ రంగాల్లో అనుభవం కల్పించనున్నారు. ఈ విషయమై ఇంటర్మీడియట్ బోర్డు అధికారులు గురువారం ప్రత్యేక సమావేశం నిర్వహించారు. ఈ సమావేశంలో రిలయన్స్ కంపెనీ ప్రతినిధులు పాల్గొని విద్యార్థులకు ఉపయోగపడే విధంగా ఇంటర్న్‌షిప్ నిర్వహించడంపై చర్చించారు. వారాంతం లేదా సెలవు దినాల్లో రోజుకు 4 గంటల పాటు ఈ ఇంటర్న్‌షిప్‌ను నిర్వహించాలని నిర్ణయించారు. ఈ ఇంటర్న్‌షిప్‌లో పాల్గొనే విద్యార్థులకు రూ. 4 వేల స్టైఫండ్ కూడా ఇచ్చే విధంగా ఈ కార్యక్రమాన్ని రూపొందిస్తున్నారు. రిలయన్స్ ఆధ్వర్యంలోని గార్మెంట్స్ మరియు డిజిటల్ వంటి అనేక విభాగాలలో ఈ ఇంటర్న్‌షిప్ అవకాశం అందించబడుతుంది. దీనికి సంబంధించి ఇంటర్ బోర్డు అధికారులు త్వరలో రిలయన్స్‌తో ఒప్పందం చేసుకోనున్నారు.

20 కాలేజీలకు అఫిలియేషన్ లేదు!

రాష్ట్రంలోని 20 జూనియర్ కాలేజీలకు అఫిలియేషన్ రాలేదు. అఫిలియేషన్ జారీకి గడువు ముగియడంతో ఆయా కళాశాలల్లో చదువుతున్న విద్యార్థుల భవిష్యత్తు అయోమయంలో పడింది. రాష్ట్రంలోని జూనియర్ కాలేజీలకు ఇంటర్ బోర్డు ప్రతి సంవత్సరం అఫిలియేషన్ జారీ చేయాల్సి ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. అఫిలియేషన్ ఉంటే అందులో చదువుతున్న విద్యార్థులను రెగ్యులర్ కోటా కింద పరిగణిస్తారు. లేకుంటే విద్యార్థులు ప్రైవేట్‌గా పరీక్షలు రాయాల్సి ఉంటుంది. ఈ అనుబంధం లేని కాలేజీల్లో ప్రస్తుతం 5 వేల మందికి పైగా విద్యార్థులు చదువుతున్నట్లు సమాచారం. కొన్ని సాంకేతిక కారణాలతో ఆ కాలేజీల అఫిలియేషన్ ను అధికారులు నిలిపివేసిన సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-06T11:35:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *