బ్రెయిన్ హెల్త్ : ఈ ఐదు మూలికలతో జ్ఞాపకశక్తి మెరుగుపడుతుంది..!

జ్ఞాపకశక్తిని మెరుగుపరచడం, మెదడును చురుకుగా ఉంచడం మరియు పనితీరుతో సహా వివిధ రకాల ఆరోగ్య సమస్యలకు సహజ నివారణలుగా మూలికలు శతాబ్దాలుగా ఉపయోగించబడుతున్నాయి. మెదడు ఆరోగ్యానికి తోడ్పడడంలో ప్రభావవంతమైన ఐదు మూలికలు ఏమిటి?

జింగో బిలోబా: ఈ మూలికను జింగో చెట్టు ఆకుల నుండి సంగ్రహిస్తారు. ఈ మూలిక శతాబ్దాలుగా సాంప్రదాయ వైద్యంలో ఉపయోగించబడింది. ఇది మెదడుకు రక్త ప్రసరణను మెరుగుపరుస్తుందని నమ్ముతారు. జ్ఞాపకశక్తిని మెరుగుపరచడంలో ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది, ముఖ్యంగా వృద్ధులలో. ఇది ఆందోళన మరియు నిరాశ లక్షణాలతో కూడా సహాయపడుతుంది.

Bacopa monnieri (Bacopa monnieri): ఈ మూలిక భారతదేశానికి చెందినది. ఇది శతాబ్దాలుగా ఆయుర్వేద వైద్యంలో ఉపయోగించబడుతోంది. ఇది మెదడులో మంట మరియు ఆక్సీకరణ ఒత్తిడిని తగ్గించడం ద్వారా జ్ఞాపకశక్తి, అభ్యాసం మరియు జ్ఞాపకశక్తిని మెరుగుపరుస్తుందని నమ్ముతారు. ఇది ఆందోళన మరియు నిరాశతో ఉన్నవారికి సహాయపడుతుంది.

పానాక్స్ జిన్సెంగ్: “రియల్ జిన్సెంగ్” అని కూడా పిలుస్తారు, ఈ మూలిక ఆసియాకు చెందినది. ఇది శతాబ్దాలుగా సాంప్రదాయ వైద్యంలో ఉపయోగించబడింది. ఇది మెదడుకు రక్త ప్రసరణను పెంచుతుంది, వాపును తగ్గిస్తుంది, జ్ఞాపకశక్తిని పెంచుతుంది మరియు మెదడు ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది.

రోజ్మేరీ: ఈ మూలికను సాధారణంగా వంటలో ఉపయోగిస్తారు, కానీ మెదడును పెంచే గుణాలు కూడా ఇందులో ఉన్నాయి. ఇది మెదడుకు రక్త ప్రవాహాన్ని పెంచడం మరియు వాపును తగ్గించడం ద్వారా జ్ఞాపకశక్తి మరియు అభిజ్ఞా పనితీరును మెరుగుపరుస్తుందని నమ్ముతారు. ఇది ఒత్తిడిని తగ్గించే ప్రభావాలను కూడా కలిగి ఉంటుంది.

కర్కుమిన్: ఇది పసుపులో కనిపించే సమ్మేళనం, భారతీయ వంటకాల్లో సాధారణంగా ఉపయోగించే మసాలా. ఇది మెదడులో మంట మరియు ఆక్సీకరణ ఒత్తిడిని తగ్గించడం ద్వారా జ్ఞాపకశక్తి మరియు మెదడు పనితీరును మెరుగుపరుస్తుందని నమ్ముతారు. ఇది యాంటి యాంగ్జయిటీ మరియు యాంటీ డిప్రెసెంట్ ఎఫెక్ట్స్ కూడా కలిగి ఉంటుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-01-10T13:19:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *