వైసీపీ ఎమ్మెల్యే: వైసీపీలో మరో వికెట్ డౌన్..? టీడీపీ ఎంపీని కలిసిన ఎమ్మెల్యే తండ్రి ఇందుకేనా?

తెలుగు రాష్ట్రాలు చలితో వణికిపోతున్నా ఏపీలో మాత్రం రాజకీయాలు రోజురోజుకు వేడెక్కుతున్నాయి. అధికార వైసీపీలోని అసంతృప్తి జ్వాలలు సీఎం జగన్‌కు చలికాలంలో కూడా చెమటలు పట్టిస్తున్నాయి. సొంత పార్టీ ఎమ్మెల్యేలే వైసీపీ పాలనకు వ్యతిరేకంగా మాట్లాడుతున్నారని, సత్యం ఎప్పుడూ నిజాయతీగా ఉంటుందని వారి వ్యాఖ్యలు గుర్తుకు తెస్తున్నాయి కాబట్టి ఏం చేయాలో దిక్కుతోచని స్థితిలో వైసీపీ అధినేత ఉన్నారు. వెంకటగిరి ఎమ్మెల్యే ఆనం రామనారాయణరెడ్డిపై కక్షసాధింపులు జరుగుతున్నా ఎమ్మెల్యే వైసీపీ పాలనపై ప్రజలు సంతృప్తిగా లేరన్న వాస్తవాన్ని రోజురోజుకు వెల్లడిస్తుండడం జగన్ కు తలనొప్పిగా మారింది. ఆనం లాగే కృష్ణా జిల్లా మైలవరంలోని మైలవరం ఎమ్మెల్యే వసంత కృష్ణ ప్రసాద్ కూడా వైసీపీ పాలనపైనా, వైసీపీలో అంతర్గత వ్యవహారాలపైనా బాహాటంగానే స్పందించడం జగన్ కు నచ్చడం లేదు. మైలవరం ఎమ్మెల్యే వసంత కృష్ణ ప్రసాద్ తండ్రి, మాజీ హోంమంత్రి వసంత నాగేశ్వరరావు సోమవారం టీడీపీ ఎంపీ కేశినేని శ్రీనివాస్ (నాని)ని కలవడం కలకలం రేపింది.

వసంత కృష్ణ ప్రసాద్ వైసీపీకి గుడ్ బై చెప్పి టీడీపీలో చేరే యోచనలో ఉన్నట్లు ప్రచారం జరుగుతున్న నేపథ్యంలో టీడీపీ ఎంపీ వసంత కృష్ణ ప్రసాద్ కలవడం చర్చనీయాంశంగా మారింది. వైసీపీలో తన కుమారుడికి తగిన ప్రాధాన్యం దక్కడం లేదనే ఉద్దేశంతోనే వసంత నాగేశ్వరరావు టీడీపీ ఎంపీతో చర్చలు జరిపినట్లు గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. అయితే ఎంపీ కేశినేని నానిని కలవడంపై మాజీ మంత్రి వసంత నాగేశ్వరరావు మంగళవారం వివరణ ఇచ్చారు. నాని కూతురి పెళ్లికి వెళ్లలేక నిన్న కలిశానని చెప్పాడు. గ్రామంలో జరుగుతున్న అభివృద్ధి పనులకు సంబంధించి అంచనాల కాపీలు తనకు అందజేశామని, టీడీపీ ఎంపీగా ఉండి కూడా నిధులు మంజూరు చేసినందుకు గ్రామ ప్రజల కృతజ్ఞతలు తెలుపుతున్నానని వసంత నాగేశ్వరరావు మీడియాకు వెల్లడించారు. ఈ విషయాన్ని బయటకు చెబుతున్నప్పటికీ రాజకీయ కారణాలతోనే వసంత నాగేశ్వరరావు కేశినేని నానిని కలిశారని రాజకీయ వర్గాల్లో జోరుగా చర్చ సాగుతోంది.

మరోవైపు వసంత కృష్ణ ప్రసాద్ సొంత పార్టీపైనే బహిరంగంగా విమర్శలు చేసే పరిస్థితి నెలకొంది. తాజాగా మంగళవారం కూడా ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలు వైసీపీలో కలకలం రేపాయి. ప్రభుత్వంపై మరోసారి వసంత కృష్ణప్రసాద్ అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. అక్రమ కేసుల విషయంలో తమ పార్టీలోని కొందరు నేతలపై అసంతృప్తితో ఉన్నారని, పది మంది రౌడీలను వెంటాడి పట్టలేని పాత తరం నాయకుడిలా మిగిలిపోయారని వసంత కృష్ణప్రసాద్ నిట్టూర్చారు. తమ కుటుంబం 55 ఏళ్లుగా రాజకీయాల్లో ఉందని, అప్పటి రాజకీయాలతో పోలిస్తే ప్రస్తుత రాజకీయాలు గణనీయంగా మారాయన్నారు.

రౌడీలను వెంటబెట్టుకుని ముందుకెళ్లే పరిస్థితులు ఉన్నాయని, ఒక్కోసారి రాజకీయాల్లోకి ఎందుకు వచ్చానని అనుకునే పరిస్థితులు ఉన్నాయని వసంత కృష్ణప్రసాద్ ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. మైలవరం మండలం చంద్రాల సొసైటీ శంకుస్థాపన సభలో కృష్ణప్రసాద్ సగటు ప్రజలను కూడా ఆదుకోలేకపోతున్నారని వ్యాఖ్యానించడంతో వైసీపీ నాయకత్వం ఉలిక్కిపడింది. ఎమ్మెల్యే వసంత కృష్ణప్రసాద్ తో వైసీపీ నేతలు హఠాత్తుగా భేటీ కావడమే ఇందుకు నిదర్శనం. మైలవరం ఎమ్మెల్యే వసంత కృష్ణ ప్రసాద్‌ను ఎంపీ అయోధ్యరామిరెడ్డి, మర్రి రాజశేఖర్, వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్ కలిశారు. మైలవరం నియోజకవర్గంలో జరుగుతున్న పరిణామాలపై చర్చించారు.

అసలు ఎక్కడ మొదలైంది?

గుంటూరులో టీడీపీ ఎన్నారై ఉయ్యూరు శ్రీనివాసరావు పేదలకు చీరల పంపిణీ కార్యక్రమం రసాభాసగా మారి ముగ్గురు మహిళలు మృతి చెందారు. దీన్ని ప్రభుత్వం సీరియస్‌గా తీసుకుని రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఎవరూ సభలు, ర్యాలీలు నిర్వహించలేదు. ఈ నేపథ్యంలో గుంటూరు ఘటనపై సొంత పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు, స్థానిక ప్రజాప్రతినిధులు ఎవరూ మాట్లాడవద్దని సీఎం పేషీ నుంచి మెసేజ్‌ కూడా వచ్చినట్లు సమాచారం. దీన్ని ధిక్కరిస్తూ కొండపల్లిలో పింఛన్ల పంపిణీ కార్యక్రమం అనంతరం గుంటూరు ఘటనను ఎమ్మెల్యే వసంత ప్రస్తావించారు. ఎన్నారై ఉయ్యూరు శ్రీనివాసరావు సేవా దృక్పథాన్ని కొనియాడుతూ.. ఘటనను హాస్యాస్పదంగా చిత్రీకరించడం బాధాకరమని ప్రభుత్వ తీరుపై అసహనం వ్యక్తం చేశారు. ఇలా చేస్తే భవిష్యత్తులో ఎన్నారైలు సేవా కార్యక్రమాలు చేసేందుకు రాష్ట్రానికి రారని అన్నారు.

జగన్ తీరు మారలేదు..!

కొద్దిరోజుల క్రితం జగ్గయ్యపేటలో జరిగిన కమ్మ వనసమారాధనలో ఎమ్మెల్యే వసంత తండ్రి, మాజీ హోంమంత్రి వసంత నాగేశ్వరరావు మాట్లాడుతూ వైసిపి ప్రభుత్వంలో పదవుల్లో సామాజికవర్గానికి ప్రాధాన్యత లేదన్నారు. ఎమ్మెల్యే వసంత వర్గీయులకు వివరించేంత వరకు వెళ్లింది. అదే సమయంలో మంత్రి జోగి రమేష్ వర్గానికి, ఎమ్మెల్యే వసంతకు వర్గానికి మధ్య విభేదాలు తలెత్తడంతో నియోజకవర్గంలో గందరగోళం నెలకొంది. దీనిపై ముఖ్యమంత్రి జగన్ తాడేపల్లిలో 70 మంది స్థానిక ప్రజాప్రతినిధులతో సమావేశం నిర్వహించి వసంతకు దిశానిర్దేశం చేశారు. అయితే ఇబ్రహీంపట్నం ఎమ్మెల్యే వసంత అక్కడి నుంచి వచ్చిన కొద్దిరోజుల్లోనే తాను టీడీపీలోకి వస్తున్నానని దేవినేని ఉమ భయపడుతున్నారు. అంతే కాకుండా చంద్రబాబు, లోకేష్ లను అవమానిస్తున్నారంటూ వైసిపి శ్రేణుల్లో అయోమయం నెలకొంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *