మీ ఆనందాన్ని పెంచుకోండి : నిరాశగా భావిస్తున్నారా? మీ ఆనందం పెరగాలంటే ఇలా చేయండి..!

మనమందరం ఏదో ఒక సమయంలో కొంచెం డిప్రెషన్‌కి లోనవుతాం. ఈ దుఃఖాలు, నిస్పృహలు మనసును నిద్రపుచ్చుతాయి. మీరు అందరితో కలిసి ఉండలేరు. వారు ఏకాంతాన్ని ఎక్కువగా కోరుకుంటారు. ప్రతి ఒక్కరి జీవితంలో ఇలాంటి సందర్భాలు వస్తుంటాయి. అయితే దీన్ని ఎలా అధిగమించాలో తెలుసుకోవాలి.

మన హార్మోన్లు కొన్నిసార్లు ఎలివేటెడ్ సెరోటోనిన్ స్థాయిలు, కోరికలను అణచివేయడం, పేద నిద్ర మరియు అనారోగ్యకరమైన శారీరక శ్రమ వంటి లక్షణాలను కలిగిస్తాయి. కానీ ఇవన్నీ హార్మోన్ల ప్రభావం మాత్రమే కాదు. మన మానసిక స్థితి కూడా దీనికి కారణం. ఇది సూర్యరశ్మికి అప్పుడప్పుడు బహిర్గతం అవసరం. ఇది శరీర సమతుల్యత దెబ్బతినకుండా కాపాడుతుంది. రోజువారీ దినచర్యలో భాగంగా కొన్ని సాధారణ వ్యాయామాలను 15 నుండి 20 నిమిషాల్లో చేయవచ్చు.

రెగ్యులర్ వ్యాయామం మనల్ని శారీరకంగా దృఢంగా ఉంచుతుందని మరియు వివిధ జీవనశైలి రుగ్మతలను నివారించడంలో సహాయపడుతుందని మనందరికీ తెలుసు, అయితే వ్యాయామం మన మొత్తం మానసిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడంలో కూడా సహాయపడుతుందని మీకు తెలుసా? ఇది మన శరీరంలో సంతోషకరమైన హార్మోన్లను పెంచి, మనల్ని గొప్ప మూడ్‌లో ఉంచుతుందని ఆరోగ్య నిపుణులు అంటున్నారు.

1) చురుకైన నడక: చాలా మంది వ్యక్తులు, ప్రారంభకులు, విరామం తర్వాత లేదా ఏదైనా గాయం తర్వాత చేయగలిగే ప్రాథమిక వ్యాయామం ఇది. 30 నిమిషాల నడక నిజంగా మొత్తం శారీరక మరియు మానసిక ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడంలో సహాయపడుతుంది.

2) రన్నింగ్: హృదయ మరియు ఎముకల ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరచడానికి ఇది ఒక గొప్ప మార్గం అయితే, ఇది మానసిక స్థితిని కూడా మెరుగుపరుస్తుంది. వారానికి 2-3 సార్లు 20-30 నిమిషాలతో ప్రారంభించడం వల్ల మన ఆరోగ్యం బాగా మెరుగుపడుతుంది.

3) బరువు శిక్షణ: వారానికి రెండుసార్లు బరువులు ఎత్తడం వల్ల కాళ్లు, ఛాతీ, భుజాలు, వీపు మరియు చేతులు వంటి శరీరంలోని అన్ని ప్రధాన కండరాలకు వ్యాయామాలు చేయడం ద్వారా ఎముకల సాంద్రత మరియు బలాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది.

4) యోగా: వారానికి 2-3 రోజులు యోగా చేయడం మంచి అలవాటు, ఇది మన మనస్సును ప్రశాంతంగా ఉంచుతూ మొత్తం శారీరక శక్తిని పెంపొందించడంలో సహాయపడుతుంది.

5) హైకింగ్ లేదా ట్రెక్కింగ్: సహజమైన, పచ్చటి పరిసరాలలో చేసే ఏదైనా శారీరక శ్రమ మీ మానసిక స్థితిని మెరుగుపరుస్తుంది. మిమ్మల్ని శారీరకంగా దృఢంగా ఉంచుతుంది.

6) క్రీడలు ఆడటం: స్నేహితులు, కుటుంబ సభ్యులతో నాణ్యమైన సమయాన్ని గడపడం, ఫుట్‌బాల్, బ్యాడ్మింటన్, క్రికెట్, వాలీబాల్ వంటి మీకు ఇష్టమైన క్రీడలను వారానికి కనీసం 1-2 సార్లు గంటపాటు ఆడటం వల్ల మనసుకు రీఛార్జ్ అవుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-01T14:59:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *