ఎంసెట్: ఇంటర్ వెయిటేజీపై నిర్ణయం తీసుకోని సర్కార్! నోటిఫికేషన్‌పై ప్రభావం!

రాష్ట్ర ప్రభుత్వ నిర్ణయం ఇంకా వెలువడాల్సి ఉంది

‘కనీస మార్కుల’పై ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకోలేదు.

MSET నోటిఫికేషన్ విడుదలపై ప్రభావం

కరోనా కారణంగా మూడేళ్లపాటు వెయిటేజీ లేదు

హైదరాబాద్ , ఫిబ్రవరి 20 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఎమ్సెట్‌లో ఇంటర్ మార్కులకు వెయిటేజీ విధానాన్ని మళ్లీ ప్రవేశపెట్టాలా వద్దా అనే సందిగ్ధంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం (తెలంగాణ ప్రభుత్వం) ఉంది. ప్రభుత్వం ఇంకా నిర్ణయం తీసుకోకపోవడంతో ఎంసెట్ నోటిఫికేషన్ నిలిచిపోయింది. దీంతో ప్రభుత్వం చాలా జాప్యం చేస్తోందన్న విమర్శలు వస్తున్నాయి. ఈ ఏడాది ఎంసెట్ మేలో జరగనున్న సంగతి తెలిసిందే. మే 7 నుంచి 11 వరకు ఇంజినీరింగ్ విభాగం, అగ్రికల్చర్, ఫార్మసీ పరీక్షలు మే 12 నుంచి 14 వరకు నిర్వహించనుండగా.. దీనికి సంబంధించిన నోటిఫికేషన్ విడుదల కాలేదు. కరోనా కారణంగా గత మూడేళ్ల నుంచి ఎంసెట్‌లో ఇంటర్ మార్కుల వెయిటేజీ రద్దు చేయబడింది. భవిష్యత్తులో కూడా ఇదే విధానాన్ని కొనసాగించాలని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. ఈ మేరకు అధికారులు ప్రభుత్వానికి ప్రతిపాదనలు పంపారు. వీటిని ఆమోదిస్తూ ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేయాలి. మరోవైపు, ఇంజనీరింగ్ విద్యలో చేరడానికి, కరోనా సమయంలో ఇంటర్‌లో కనీస మార్కుల నిబంధనను ఎత్తివేశారు.

ఈ ఏడాది నుంచి మళ్లీ ఆ నిబంధన తీసుకురావాలంటే… దానికి కూడా ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేయాలి. అయితే ఈ విషయంలో ప్రభుత్వం ఇంకా ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదు. ఈ రెండు ఉత్తర్వుల తర్వాతే ఎంసెట్ నోటిఫికేషన్‌ వెలువడే అవకాశం ఉంది. ఇదిలా ఉండగా మార్చి 15 నుంచి ఇంటర్‌ వార్షిక పరీక్షలు ప్రారంభం కాగా.. హాల్‌టికెట్ల జారీ తదితర ప్రక్రియల తర్వాతే ఎంసెట్‌కు దరఖాస్తు చేసుకునే అవకాశం ఉంది.ఎంసెట్‌కు ఇంటర్‌ విద్యార్హత ఉన్నందున విద్యార్థులు తమ హాల్‌టికెట్ల ఆధారంగా దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. ఇంటర్ బోర్డు అధికారులు ఇంకా హాల్ టికెట్లు జారీ చేయడం లేదు. ఎంసెట్ నోటిఫికేషన్‌ ఆలస్యం కావడానికి ఇదే కారణమని చెబుతున్నారు.

వేగవంతమైన సిలబస్ 70 శాతం

ఎంసెట్‌లో ఇంటర్ ఫస్టియర్ సిలబస్‌లో 70 శాతం మాత్రమే ప్రశ్నలు ఇవ్వాలని నిర్ణయించారు. కరోనా కారణంగా మునుపటి సిలబస్ పూర్తిస్థాయిలో బోధించకపోవడంతో ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. సెకండరీ సిలబస్ పూర్తిగా పరిగణించబడుతుంది. ఎంసెట్‌లో 150 మార్కులకు, ఇంటర్ మొదటి మరియు రెండవ సంవత్సరాల సిలబస్ నుండి సమానంగా ప్రశ్నలు ఇవ్వబడతాయి. కానీ ఇంటర్ ఫస్టియర్ కు సంబంధించిన అన్ని ప్రశ్నలకు సిలబస్ నుంచి 70 శాతం ఇస్తారు. సెకండరీకి ​​సంబంధించిన ప్రశ్నలు మొత్తం సిలబస్ నుండి ఎంపిక చేయబడతాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-21T14:20:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *