చిన్న వ్యాయామాలతో లాభమా? నష్టమా? అయితే ఇది మీ కోసమే!

తినడానికి సమయం లేదని కొందరు అంటున్నారు. అలాంటి వారు వర్కవుట్స్ చేయడానికి గంటల తరబడి సమయాన్ని వృథా చేసుకోవడాన్ని పెద్దగా పట్టించుకోరు. దీనికి మినహాయింపు ఉంది. పెద్ద పెద్ద వీడియోల బదులు షార్ట్‌లు, రీళ్లు వచ్చాయి.. ఇప్పుడు మినీ వర్కవుట్‌లు కూడా ట్రెండ్‌గా మారాయి. చిన్న వ్యాయామాలు నిజంగా ప్రయోజనకరంగా ఉన్నాయా? నష్టమా? ఉదయం లేదా సాయంత్రం లేదా రాత్రి పది నిమిషాల వ్యాయామాలు చేయవచ్చు. యోగా, పుషప్స్, బ్రిస్క్ వాకింగ్, బ్రిస్క్ వాక్, సైక్లింగ్, కార్డియో వర్కౌట్స్, జంపింగ్, వాల్ పుషప్స్, డ్యాన్స్ వంటి మినీ వర్కవుట్‌లను ఎవరైనా సులభంగా చేయవచ్చు.

మీరు గంటల తరబడి వర్కవుట్‌లు చేయలేకపోయినా, మినీ వర్కౌట్‌లు మీకు ఉపశమనం మరియు కార్యాచరణను అందిస్తాయి. ఏమీ చేయకపోవడం కంటే మినీ వర్కౌట్‌లు మంచివని కొందరు నిపుణులు అంటున్నారు. వారాంతంలో 75 నిమిషాల పాటు ఇంటెన్స్ ఏరోబిక్ యాక్టివిటీ చేస్తే.. ప్రతిరోజూ 150 నిమిషాల ఏరోబిక్స్ చేసే దానికంటే మంచి ఫలితాలు వస్తాయని అమెరికాలోని డిసీజ్ కంట్రోల్ అండ్ ప్రివెన్షన్ సైంటిస్టులు చెబుతున్నారు.

సుదీర్ఘ వ్యాయామాల కంటే..

ఉదయాన్నే లేచి గంటల తరబడి జిమ్‌లో కసరత్తులు చేసేవారూ ఉన్నారు. కానీ బిజీగా ఉన్న వ్యక్తులు చిన్న వ్యాయామాలను ఆశ్రయించవచ్చు. అంటే నిపుణుల సమక్షంలో పర్ఫెక్ట్ గా ఐదు, పది నిమిషాలు వర్కవుట్స్ చేస్తే కచ్చితంగా మంచి ఫలితాలు వస్తాయి. రోజంతా యాక్టివ్‌గా ఉండటం వల్ల రోజును శక్తితో ప్రారంభించవచ్చు. ఆరోగ్యకరమైన జీవక్రియతో పాటు, మీరు కేలరీలను బర్న్ చేయవచ్చు మరియు బరువు తగ్గవచ్చు. రోజూ పది నిమిషాల పాటు డంబెల్స్ సహాయంతో వ్యాయామాలు చేస్తే కొవ్వు కరిగిపోతుంది. జీవక్రియ సాఫీగా మారుతుంది. కండరాల బలాన్ని పెంచుతుంది. మినీ వ్యాయామాలు చేయడం వల్ల శరీరంలో యాక్టివిటీ పెరిగి ఫ్లెక్సిబిలిటీ వస్తుంది. చురుకుగా ఉండటం వల్ల శారీరక ఆరోగ్యమే కాకుండా మానసిక ఆరోగ్యం కూడా మెరుగుపడుతుంది. నిద్ర సులభం. మినీ వ్యాయామాలు నెమ్మదిగా మరియు స్పష్టంగా చేయాలి. గంటల తరబడి సుదీర్ఘ వర్కవుట్‌లు చేస్తే గాయపడే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉంటాయి. మినీ వర్కౌట్‌లకు ఈ సమస్య ఉండదు. బరువు తగ్గడం మరియు కండరాల స్థాయి కారణంగా విశ్వాసం పెరుగుతుంది. సంతోషకరమైన హార్మోన్ల విడుదల ఆందోళన మరియు ఒత్తిడిని తగ్గిస్తుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *