భూపాలపల్లి: బీఆర్‌ఎస్‌లో వర్గపోరు.. ఎమ్మెల్యే గండ్ర వర్సెస్ ఎమ్మెల్సీ..

కేటీఆర్ సమక్షంలోనే ఆ జిల్లా బీఆర్‌ఎస్‌లో వర్గ విభేదాలు బట్టబయలయ్యాయి. ఎమ్మెల్సీ, ఎమ్మెల్యే వర్గపోరుతో బీఆర్‌ఎస్‌ తలనొప్పిగా మారింది. తనకు సరైన గౌరవం దక్కడం లేదని ఆరోపిస్తూ.. కేటీఆర్ ఎదుట ఓ వర్గం నినాదాలు చేసింది. అయితే.. కేటీఆర్.. ఎమ్మెల్సీ వర్గంపై విరుచుకుపడటం.. ఎమ్మెల్యేల పాజిటివ్ టాక్ మరింత అగ్గి రాజేసింది. ఊరుకునేది లేదంటూ.. ఓ వర్గం తేల్చుకోవాలని నిర్ణయించింది. అదే సమయంలో.. ఓ ఎమ్మెల్యే కొడుకు అత్యుత్సాహం హాట్ టాపిక్ అవుతోంది. తండ్రికి వడదెబ్బ తగిలిందా లేదా అన్న చర్చ కొడుకుతో సాగుతోంది. ఇంతకీ.. జిల్లా అంటే ఏమిటి?.. ఎమ్మెల్సీ, ఎమ్మెల్యే వర్గాల మధ్య పోరుకు కారణాలేంటి?.. వడదెబ్బ తగిలిన ఆ ఎమ్మెల్యే ఎవరు?.. మరిన్ని విషయాలు ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

Untitled-3554.jpg

మధుసూధనాచారి వర్గీయులు, పోలీసులకు మధ్య వాగ్వాదం

జయశంకర్ భూపాలపల్లి జిల్లా బీఆర్‌ఎస్‌లో మరోసారి వర్గపోరు హీటెక్కింది. భూపాలపల్లి జిల్లాకు అభివృద్ధి కార్యక్రమాల నిమిత్తం మంత్రి కేటీఆర్ వెళ్లినప్పుడు ఆయన కంటే ముందే కొందరు నేతలు వర్గపోరుకు తెరలేపారు. ఎమ్మెల్యే గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డి, ఎమ్మెల్సీ మధుసూధనాచారి వర్గీయులు. హెలిప్యాడ్ వద్ద కేటీఆర్‌కు స్వాగతం పలికేందుకు మధుసూధనాచారి బంధువులు వెళ్లగా.. పోలీసులు అడ్డుకున్నారు. దాంతో.. మధుసూధనాచారి బంధువులు పోలీసులతో వాగ్వాదానికి దిగారు. గండ్రలకు మాత్రమే ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదని ఆరోపించారు.

శీర్షిక లేని-34564.jpg

భూపాలపల్లి టికెట్ చరికే ఇవ్వాలని నినాదాలు చేశారు

కేటీఆర్ సభలో గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డి మాట్లాడుతుండగా సభ్యులు మధుసూధనాచారి జై సిరికొండ అంటూ నినాదాలు చేశారు. ఒకరు కాదు.. ఇద్దరు కాదు.. పదుల సంఖ్యలో.. కేటీఆర్ కంట పడేలా లేచి నిలబడి నినాదాలు చేశారు. పార్టీలో మధుసూధనాచారికి అన్యాయం జరుగుతోందని.. వచ్చే ఎన్నికల్లో భూపాలపల్లి టిక్కెట్టు ఇవ్వాలని నినాదాలు చేశారు. దీంతో సభలో గందరగోళం నెలకొంది. ఆపై మాట్లాడిన కేటీఆర్… మధుసూధనాచారి క్లాస్ పీకారు. మధుసూధనాచారిని ఓడిస్తే కేటీఆర్‌ను కలిసి ఎమ్మెల్సీగా అవకాశం కల్పిస్తానని స్పష్టం చేశారు. అంటే.. వచ్చే ఎన్నికల్లో భూపాలపల్లి టికెట్.. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డి అని కేటీఆర్ చెప్పకనే చెప్పారు. దాంతో.. మధుసూధనాచారి సభ్యులు ఆలోచనలో పడ్డారు. పార్టీ నేతలతో మరోసారి చర్చించేందుకు సిద్ధమైనట్లు సమాచారం.

Untitled-3854.jpg

టికెట్ నాదే.. గెలిచేది నేనే అని చెప్పుకుంటున్నారు

అసలే.. మధుసూధనాచారి.. బీఆర్‌ఎస్‌లో సీనియర్‌ నేత. ఉద్యమ కాలం నుంచి నేటి వరకు పార్టీ కోసం పనిచేస్తున్నా. 2014 ఎన్నికల్లో భూపాలపల్లి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికైన ఆయన తెలంగాణ తొలి అసెంబ్లీ స్పీకర్‌గా పనిచేశారు. అయితే రెండోసారి కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా పోటీ చేసిన గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డి చేతిలో ఓటమి పాలయ్యారు. తదనంతర రాజకీయ పరిణామాలతో గండ్ర బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరారు. బీఆర్‌ఎస్‌లో చేరినప్పటి నుంచి చారి మౌనంగానే ఉన్నారు. ఆ తర్వాత కేసీఆర్ గుర్తించి ఎమ్మెల్సీ పదవి ఇచ్చారు. అయితే వచ్చే ఎన్నికల్లో భూపాలపల్లి టిక్కెట్టుపై మధుసూధనాచారి కన్నేసినట్లు ప్రచారం సాగుతోంది. ఎలాగైనా టికెట్ దక్కించుకోవాలనే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. అందులో భాగంగానే కొంతకాలంగా క్రియాశీలక రాజకీయాలు చేస్తున్నారు. అయితే.. గండ్ర కూడా.. మధుసూధనాచారికి చెక్ పెట్టేందుకు వస్తున్నారు. తనకు వేదిక దొరికినప్పుడల్లా వచ్చే ఎన్నికల్లో టిక్కెట్‌ తనకే దక్కుతుందని చెబుతున్నారు.

Untitled-3754.jpg

నియోజకవర్గంలో ఇద్దరు కొడుకుల ఉత్సాహం

ఇదిలావుంటే… చారీ సాబ్ కు కేసీఆర్ సన్నిహితుడైతే… గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డి కేటీఆర్ కు సన్నిహితుడిగా ప్రచారం జరుగుతోంది. అదేవిధంగా ఇటీవల ఓ బహిరంగ సభలో కేటీఆర్ కూడా గండ్రకు అనుకూలంగా మాట్లాడడంతో చారీ సాబ్ సభ్యులు షాక్ తిన్నారు. మరో అడుగు ముందుకేసి.. తాడోపేడో తేల్చుకునేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. అదే సమయంలో గతంలో మధుసూధనాచారి స్పీకర్‌గా ఉన్న సమయంలో ఆయన ఇద్దరు కుమారులు అత్యుత్సాహం ప్రదర్శించి క్యాడర్‌ను వీడారనే ప్రచారం సాగుతోంది. వీరిద్దరి మితిమీరిన చేష్టలే చారి ఓటమికి కారణమని అప్పట్లో విశ్లేషణలు జోరుగా సాగాయి. దాంతో 2018 ఎన్నికల్లో చారి ఓటమికి సన్ స్ట్రోక్ కారణమనే చర్చ సాగింది. ఇప్పుడు సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డికి అదే సీన్ ఎదురైంది. ఆయన తనయుడు గౌతంరెడ్డి కూడా పార్టీ క్యాడర్‌కు దూరమవుతున్నారనే ప్రచారం సాగుతోంది.

Untitled-3654.jpg

సెటిల్మెంట్లు, వివాదాల్లో తలదూర్చడం ద్వారా ఉత్సాహం

ఎమ్మెల్యే తనయుడిగా గౌతంరెడ్డి ప్రమేయం ప్రతి విషయంలోనూ పెరుగుతోందన్న టాక్ భూపాలపల్లి నియోజకవర్గంలో జోరుగా సాగుతోంది. సెటిల్ మెంట్లు, వివాదాల్లో అత్యుత్సాహం ప్రదర్శించడాన్ని గులాబీ క్యాడర్ జీర్ణించుకోలేకపోతోంది. గతంలో కేటీఆర్ పర్యటనలో గౌతురెడ్డి హడావుడే ఎక్కువగా కనిపించింది. నెంబర్ ప్లేట్ లేని నల్లటి కారులో తిరుగుతూ ఆయన చేసిన హడావుడి అంతా ఇంతా కాదని చెప్పొచ్చు. కేటీఆర్ దృష్టిని ఆకర్షించేందుకు గౌతంరెడ్డి అత్యుత్సాహం ప్రదర్శించారనే ఆరోపణలు కూడా ఉన్నాయి. ఇదిలావుంటే.. చారీ సాబ్‌కు వడదెబ్బ తగిలితే.. వచ్చే ఎన్నికల్లో గండ్ర వెంకటరమణారెడ్డికి కూడా నష్టం తప్పదని పార్టీ శ్రేణులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

Untitled-3345.jpg

మొత్తానికి.. భూపాలపల్లి జిల్లా బీఆర్‌ఎస్‌లో వర్గపోరు ఏమాత్రం సద్దుమణిగేలా కనిపించడం లేదు. ఇద్దరు నేతల ఆశీస్సులతో.. టికెట్ ఆశిస్తున్నారు. అయితే.. తనదైన పరిస్థితిలో.. కేటీఆర్ ఇచ్చే సూచనలతో.. మధుసూధనాచారి ఎలాంటి నిర్ణయం తీసుకుంటారో చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-02-25T13:27:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *