క్షమించండి AP ఉపాధ్యాయులు – ఉపాధ్యాయ దినోత్సవ శుభాకాంక్షలు!

ఏపీలో వైసీపీ ప్రభుత్వం వస్తుందన్న అంచనాలకు తగ్గట్టుగా తమ పనితీరును కనబరిచిన వారిలో టీచర్లు కూడా ఉన్నారు. దీనికి నిదర్శనం గత ఎన్నికల్లో పోస్టల్ బ్యాలెట్ ఓటింగ్.. కానీ ఓట్లు వేసిన వారిని వీధిన పడేయడంలో వివక్ష చూపని జగన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం ఉపాధ్యాయులకు కూడా ఆ పని చేసింది. టీచర్లను వర్గ శత్రువులుగా ఎందుకు ప్రకటించారు కానీ రాసి రాజ్యపాలన చేయడం ప్రారంభించారు.

మొదట కరోనాలోని మద్యం షాపుల దగ్గర బైఠాయించారు. అనంతరం బాత్‌రూమ్‌ల ఫొటోలను అప్‌లోడ్‌ చేయాలని ఆదేశించారు. చివరగా అటెండెన్స్ విషయానికొస్తే… తమ సొంత ఫోన్ ద్వారా ఆన్ లైన్ లో హాజరు నమోదు చేసుకోవాలి. ఒక్క టీచర్ కోసం ఎన్ని యాప్స్ నింపాలో.. వాళ్ల బాధ తెలుసు. ఇలా చేయడం వల్ల సకాలంలో జీతాలు ఇస్తున్నారా అంటే అదీ లేదు. అందరికీ ఇచ్చిన తర్వాత మిగులు ఉంటే ఉపాధ్యాయుల ఖాతాల్లో వేస్తారు. గత నాలుగేళ్లలో జీతాలు సకాలంలో అందుతున్న సందర్భాలు చాలా తక్కువ.

పీఆర్సీ పేరుతో జీతాలు పెంచలేదు, తగ్గించలేదు. ఉపాధ్యాయుల ఆగ్రహం ఎంత ఉందో విజయవాడలో నిర్వహించిన పీఆర్సీ ర్యాలీ రుజువు చేసింది. కానీ యూనియన్ నాయకులు ఆ బలాన్ని తమ బలంగా అమ్ముకున్నారు. అక్కడ వారు మోసపోయారు. హక్కుల కోసం పోరాడిన ఎంతమందిపై కేసులు పెట్టారో ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. ప్రభుత్వ అడ్డగోలు నిర్ణయాలకు తోడు విపరీత ప్రవర్తన కలిగిన అధికారి ప్రవీణ్ ప్రకాష్ పై ఆరోపణలు వచ్చాయి.

ఈ ప్రవీణ్ ప్రకాష్ ఎంత మూర్ఖుడు అంటే.. ఒకసారి విజయనగరం పర్యటనకు వెళ్లినపుడు సరిగా స్పందించలేదని.. ఆ జిల్లా ఉన్నతాధికారులు అధికారులను సస్పెండ్ చేశారు. అయితే తర్వాత 10వ ఫలితాల్లో ఆ జిల్లా ప్రథమ స్థానంలో రావడంతో వారి సస్పెన్షన్‌ను ఎత్తివేయాల్సి వచ్చింది. ప్రవీణ్ ప్రకాష్ తన అహాన్ని తీర్చుకోవడానికి ఎంత మూర్ఖంగా వ్యవహరిస్తున్నాడో అర్థం అవుతుంది. ప్రభుత్వ పెద్దల పైశాచికత్వం… మొత్తం… ఇప్పుడు ఉపాధ్యాయులపై అన్ని రకాలుగా ప్రయోగిస్తున్నారు. అందుకే టీచర్స్ డే.. వారికి నో హ్యాపీ

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *