ఏపీ గురుకులాల్లో 5వ తరగతి అడ్మిషన్లు.. షరతు వర్తిస్తుంది!

తాడేపల్లిలోని ఆంధ్రప్రదేశ్ (AP) ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ సోషల్ వెల్ఫేర్ గురుకుల విద్యాలయాలు (APSWREIS) 5వ తరగతి (ఇంగ్లీష్ మీడియం) ప్రవేశాల కోసం నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. BRAG-ఐదవ సెట్ (ప్రవేశ పరీక్ష) 2023 ద్వారా విద్యార్థులు ఎంపిక చేయబడతారు. ఇందులో సాధించిన మెరిట్ ఆధారంగా జిల్లాల వారీగా డాక్టర్ BR అంబేద్కర్ (అంబేద్కర్) గురుకుల విద్యాలయాల్లో సీట్లు కేటాయించబడతాయి. విద్యార్థులు సొంత జిల్లా గురుకులంలో ప్రవేశానికి మాత్రమే దరఖాస్తు చేసుకోవాలి. విద్యార్థులు తాము చేరాలనుకుంటున్న గురుకుల పాఠశాల వివరాలను దరఖాస్తులో నమోదు చేయాలి. దరఖాస్తును ఆన్‌లైన్‌లో అప్‌లోడ్ చేసిన తర్వాత ఎలాంటి మార్పులు చేయడం సాధ్యం కాదు.

అర్హత: 2021-22 సంవత్సరంలో III తరగతి పూర్తి చేసి, ప్రభుత్వ/గుర్తింపు పొందిన పాఠశాల నుండి 2022-23 సంవత్సరంలో IV తరగతి చదువుతున్న బాలబాలికలు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. కుటుంబ వార్షిక ఆదాయం రూ.1,00,000 మించకూడదు.

వయస్సు: జనరల్, BC, 1 సెప్టెంబర్ 2012 నుండి 31 ఆగస్టు 2014 మధ్య మారిన క్రైస్తవ విద్యార్థులు; SC మరియు ST విద్యార్థులు 1 సెప్టెంబర్ 2010 నుండి 31 ఆగస్టు 2014 మధ్య జన్మించి ఉండాలి.

రిజర్వేషన్ వివరాలు

  • ఎస్సీ విద్యార్థులకు 75 శాతం, బీసీ-సీ (కన్వర్టెడ్ క్రిస్టియన్లకు 12 శాతం), ఎస్టీ విద్యార్థులకు 6 శాతం, బీసీ విద్యార్థులకు 5 శాతం, ఇతరులకు 2 శాతం సీట్లు కేటాయించారు.

  • ఫ్యాక్టరీలలో పని నుండి తొలగించబడిన పిల్లలు, అనాథలు మరియు సైనిక సిబ్బంది పిల్లలకు 15 శాతం; వికలాంగులకు 3 శాతం సీట్లు కేటాయించారు. వారు దరఖాస్తుకు సంబంధిత సర్టిఫికేట్ జతచేయాలి

  • ప్రతి కేటగిరీలో 3 శాతం సీట్లు సఫాయి కర్మచారి విద్యార్థులకు రిజర్వ్ చేయబడ్డాయి.

  • ఏ కేటగిరీలో మిగిలిన సీట్లు ఎస్సీ విద్యార్థులకు కేటాయిస్తారు.

BRAG-ఐదవ సెట్ వివరాలు: పరీక్ష ఆబ్జెక్టివ్ విధానంలో నిర్వహిస్తారు. పరీక్ష వ్యవధి రెండు గంటలు. తెలుగు మరియు ఇంగ్లీషు సబ్జెక్టుల్లో ఒక్కొక్కటి 10; గణితం మరియు EVS సబ్జెక్టుల నుండి ఒక్కొక్కటి 15 బహుళ ఎంపిక ప్రశ్నలు అడుగుతారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం సూచించిన క్లాస్ IV సిలబస్ ప్రకారం ప్రశ్నలు ఉంటాయి. విద్యార్థులు OMR షీట్‌లో నీలం/నలుపు పెన్నుతో సమాధానాలను గుర్తించాలి. ఒక్కో ప్రశ్నకు ఒక మార్కు కేటాయించారు. మొత్తం మార్కులు 50. నెగిటివ్ మార్కులు లేవు. ప్రశ్నపత్రం ఇంగ్లీషు, తెలుగు మాధ్యమంలో ఇవ్వబడుతుంది.

ముఖ్యమైన సమాచారం

దరఖాస్తు రుసుము లేదు

ఆన్‌లైన్ దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: మార్చి 24

BRAG-ఐదవ సెట్ (ప్రవేశ పరీక్ష) తేదీ: ఏప్రిల్ 23

వెబ్‌సైట్: https://apgpcet.apcfss.in

ఇది కూడా చదవండి: షాకింగ్ ఘటన.. పెళ్లికి పక్కింటివాళ్లు పిలవలేదని ఓ వ్యక్తి వింతగా చెప్పాడు..!

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-04T13:00:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *