తెలంగాణ ఈసెట్ నోటిఫికేషన్ విడుదల | తెలంగాణ ఈసెట్ నోటిఫికేషన్ విడుదలైంది

తెలంగాణ స్టేట్ కౌన్సిల్ ఆఫ్ హయ్యర్ ఎడ్యుకేషన్ (TSCHE) స్టేట్ ఇంజనీరింగ్ కామన్ ఎంట్రన్స్ టెస్ట్ (TSCET) 2023 నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. ఈ పరీక్షను ఉస్మానియా యూనివర్సిటీ, హైదరాబాద్ నిర్వహిస్తుంది. దీని ద్వారా బీఈ, బీటెక్, బీఫార్మసీ కోర్సులకు ద్వితీయ సంవత్సరంలో (లేటరల్ ఎంట్రీ) ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు. ఈసెట్‌లో సాధించిన ర్యాంకు ప్రకారం రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రభుత్వ, ప్రైవేట్, మైనారిటీ, మైనారిటీయేతర ప్రొఫెషనల్ కాలేజీల్లో ప్రవేశాలు కల్పిస్తారు. తెలుగు రాష్ట్రాల అభ్యర్థులు దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. పరీక్ష సిలబస్, మాక్ టెస్ట్‌ల కోసం వెబ్‌సైట్‌ను తనిఖీ చేయండి.

ESET విభాగాలు: ECE, EIE, CSE, EEE, CIV, కెమికల్, మెకానికల్, MIN, MET, ఫార్మసీ, BSM

అర్హత: స్టేట్ బోర్డ్ ఆఫ్ టెక్నికల్ ఎడ్యుకేషన్ (TS/AP) నుండి ఇంజనీరింగ్/టెక్నాలజీ/ఫార్మసీలో డిప్లొమా ఉత్తీర్ణులై ఉండాలి. గణితాన్ని సబ్జెక్టుగా తీసుకుని మూడేళ్ల బీఎస్సీ కూడా దరఖాస్తు చేసుకోవచ్చు. వారు బిఫార్మసీ కోర్సుకు అర్హులు కాదు. డిప్లొమా/డిగ్రీ స్థాయిలో కనీసం 45% మార్కులు. రిజర్వేషన్ కేటగిరీ అభ్యర్థులకు 40 శాతం మార్కులు సరిపోతాయి.

ESET వివరాలు

  • పరీక్ష వ్యవధి మూడు గంటలు. మొత్తం మార్కులు 200.

  • మ్యాథమెటిక్స్‌లో 50 మార్కులు, ఫిజిక్స్‌లో 25 మార్కులు, కెమిస్ట్రీలో 25 మార్కులు, కెమిస్ట్రీలో 25 మార్కులు మరియు సంబంధిత ఇంజినీరింగ్ విభాగంలో (సివిల్/ఎలక్ట్రికల్ అండ్ ఎలక్ట్రానిక్స్/మెకానికల్/ఎలక్ట్రానిక్స్/మెకానికల్/ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ కమ్యూనికేషన్/కంప్యూటర్ సైన్స్/కెమికల్/మెటల్లర్జిక్స్ మరియు ఎలక్ట్రికల్/మెటల్లర్జిక్స్) 100 మార్కులకు ప్రశ్నలు అడుగుతారు.

  • బీఎస్సీ (గణితం) అభ్యర్థులకు మ్యాథమెటిక్స్ నుంచి 100, ఎనలిటికల్ ఎబిలిటీ నుంచి 50, కమ్యూనికేటివ్ ఇంగ్లిష్ నుంచి 50 మార్కులకు ప్రశ్నలు ఇస్తారు.

  • ఫార్మసీ అభ్యర్థులకు ఫార్మాస్యూటిక్స్, ఫార్మాస్యూటికల్ కెమిస్ట్రీ, ఫార్మాకోగ్నోసీ, ఫార్మకాలజీ మరియు టాక్సికాలజీ అంశాల నుండి ఒక్కొక్కటి 50 మార్కుల ప్రశ్నలు ఇవ్వబడతాయి.

ముఖ్యమైన సమాచారం

ఫీజు: జనరల్ అభ్యర్థులకు రూ.900; వికలాంగులు, ఎస్సీ, ఎస్టీ అభ్యర్థులకు రూ.500

దరఖాస్తుకు చివరి తేదీ: మే 2

దిద్దుబాటు విండో తెరవబడింది: మే 8 నుండి 12 వరకు

హాల్‌టికెట్ల డౌన్‌లోడ్: మే 15

పరీక్ష కేంద్రాలు: హైదరాబాద్, ఆదిలాబాద్, కరీంనగర్, ఖమ్మం, కోదాడ, మహబూబ్ నగర్, నల్గొండ, నిజామాబాద్, సంగారెడ్డి, సిద్దిపేట, వరంగల్, కర్నూలు, తిరుపతి, విజయవాడ, విశాఖపట్నం.

TS ESET 2023 తేదీ: మే 20

వెబ్‌సైట్: ecet.tsche.ac.in

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-04T13:20:26+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *