ఆయుర్వేద వైద్యం: అందరూ.. ఆ ఆయుర్వేద వైద్యుడు..

అల్లూరి జిల్లా: ఆయుర్వేద వైద్యుడు జమాల్ ఖాన్.. చుట్టుపక్కల జిల్లాల్లో ఆయన పేరు తెలియని వారు ఉండరంటే అతిశయోక్తి కాదు. అనేక దీర్ఘకాలిక వ్యాధులను సహజ వైద్యంతో నయం చేసి ప్రజల్లో గుర్తింపు తెచ్చుకున్నారు. మారుమూల గిరిజన ప్రాంతమైన చింతూరులో ఆఫ్రిన్ ఆయుర్వేద క్లినిక్ నెలకొల్పి పేదలకు ఉచిత వైద్యంతోపాటు సామాజిక సేవలందిస్తున్నారు. ఉమ్మడి తెలుగు రాష్ట్రాల నుంచే కాకుండా ఛత్తీస్‌గఢ్‌, ఒడిశాకు చెందిన రోగులు ఇక్కడ చికిత్స కోసం బారులు తీరుతున్నారు. తండ్రి నుంచి వారసత్వంగా వైద్యం నేర్చుకున్న జమాల్ ఖాన్.. ఆయుర్వేద వైద్యంలో మరిన్ని ఆధునిక పద్ధతులను తీసుకొచ్చారు.

వైద్యుడు జమాల్ చాలా డబ్బు వెచ్చించి మెషీన్ల ద్వారా మూలికలను మాత్రలుగా, క్యాప్సూల్స్‌గా మార్చి రోగులకు అందజేస్తున్నాడు. పానీయాలు, నూనెలు కూడా యాంత్రిక పద్ధతుల్లో వాడేందుకు అనువుగా తయారవుతున్నాయి. ముఖ్యంగా అల్లోపతిలో దీర్ఘకాలిక వ్యాధులను నయం చేయడంతో పలు ప్రాంతాల నుంచి రోగులు జమాల్ వద్దకు చేరుకుంటున్నారు. అవగాహన లోపంతో అమాయక గిరిజనులు రోగాల బారిన పడి ప్రభుత్వ ఆసుపత్రులకు వెళ్లేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదు. ఈ నేపథ్యంలో గిరిజనులకు ఉచితంగా వైద్యం అందిస్తూ వారిని ఆదుకుంటున్నారు. ముఖ్యంగా పాముకాటుకు జమాల్ ఖాన్ వేసే మందు బాగా పనిచేస్తుండడంతో ఈ ప్రాంత ప్రజలకు ఆయన వైద్యంపై నమ్మకం ఉంది.

doctor-trending-news.jpg

లక్షలాది రూపాయలు వెచ్చించి వైద్యం చేయించుకోలేని మొండి జబ్బులకు సైతం అనేక ఆసుపత్రుల చుట్టూ చికిత్స పొందుతుండటంతో సుదూర ప్రాంతాల నుంచి రోగులు వస్తుంటారు. సాధారణ వ్యాధులే కాకుండా క్యాన్సర్, టీబీ వంటి ప్రాణాంతక వ్యాధులను కూడా ఆయుర్వేద పద్ధతుల్లో నయం చేయవచ్చని జమాల్ ఖాన్ చెబుతున్నారు. కోవిడ్ కాలంలో కూడా, ఆయుర్వేద మూలికలను తయారు చేసి వేలాది మందికి ఉచితంగా అందించారు. ఇందుకోసం ఔషధ మొక్కల పెంపకం కూడా చేస్తున్నాడు. ప్రకృతి వైద్యంలో ప్రసిద్ధి చెందిన జమాల్ ఖాన్ సామాజిక సేవా కార్యక్రమాల్లో తన వంతు కృషి చేస్తుంటారు.

doctor-viral-news'.jpg

ఇటీవల వరదల్లో సర్వం కోల్పోయిన బాధితులు పడుతున్న అవస్థలు ఆయనను కలచివేసింది. తనకున్న పరిచయాలతో పలు స్వచ్ఛంద సంస్థలకు జరిగిన విపత్తును వివరించి, వాటి ద్వారా చింతూరు, వీఆర్ పురం, కూనవరం మండలాల్లో వరద బాధితులకు రూ.3కోట్ల విలువైన ఆహార సామాగ్రి, దుస్తులు, వంట సామాగ్రి అందజేశారు. వారసత్వంగా వస్తున్న ప్రకృతివైద్యానికి ఆధునికతను జోడించి వైద్యసేవలు అందిస్తున్న జమాల్ ఖాన్ సామాజిక సేవలో అగ్రగామిగా నిలిచి గిరిజన ప్రాంతమైన చింతూరుకు ఎనలేని గుర్తింపు తెస్తున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-10T19:08:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *