మహబూబ్ నగర్ : ఆ జిల్లాలో రాజీనామాల పరంపర..!

వనపర్తి బీఆర్‌ఎస్‌లో రాజీనామాలు అన్ని పార్టీలను ప్రభావితం చేస్తున్నాయి. ఇప్పుడు అదే రాజీనామాల ఫీవర్ కాంగ్రెస్‌లో కూడా కలకలం రేపుతోంది. కాంగ్రెస్ లో చిన్నా రెడ్డి, బీఆర్ ఎస్ లో నిరంజన్ రెడ్డి… కొందరికి టార్గెట్ గా మారారు. పరిస్థితులు అనుకూలించేలా కమలనాథులు కంకణం కట్టుకున్నారు. అందరి కృషితో వనపర్తి రాజకీయాల్లో ఒక్కసారిగా వేడి పెరిగింది. ఇంతకీ.. బీఆర్‌ఎస్‌లో విభేదాలకు కారణమేంటి?.. నిరంజన్‌రెడ్డి, చిన్నారెడ్డిని ఎందుకు టార్గెట్ చేశారు?.. More ABN లోపల తెలుసుకుందాం..

Untitled-2754.jpg

నలుగురు వనపర్తి మున్సిపల్ కౌన్సిలర్ల రాజీనామా

వనపర్తి జిల్లాలో రెండు ప్రధాన పార్టీల కీలక నేతలు రాజీనామాలు చేయడం కలకలం రేపుతోంది. మంత్రి నిరంజన్‌రెడ్డి తీరుకు వ్యతిరేకంగా బీఆర్‌ఎస్‌కు చెందిన కొందరు కీలక నేతలు కొద్దిరోజుల క్రితం పార్టీకి రాజీనామా చేశారు. కీలక ప్రజాప్రతినిధులు సమష్టిగా బీఆర్ ఎస్ కు గుడ్ బై చెప్పారు. మంత్రి నిరంజన్ రెడ్డి కోసం అహర్నిశలు పనిచేస్తే నిత్యం అవమానిస్తున్నారని ఆరోపిస్తూ.. వనపర్తి జెడ్పీ చైర్మన్ లోకనాథరెడ్డి, పెద్దమందడి ఎంపీపీ మేఘారెడ్డి, వనపర్తి ఎంపీ కిచ్చారెడ్డి బీఆర్ ఎస్ కు రాజీనామా చేశారు. వీరితో పాటు 10 మంది సర్పంచ్‌లు, 8 మంది ఎంపీటీసీలు కూడా రాజీనామా చేశారు. ఆ వ్యవహారం జనాల్లోకి వెళ్లిందో లేదో.. కాంగ్రెస్ లో కూడా అదే తరహా ముసలాడు పుట్టింది. వచ్చే ఎన్నికల్లో చిన్నారెడ్డికి ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ టిక్కెట్ ఇవ్వకూడదని వనపర్తికి చెందిన నలుగురు మున్సిపల్ కౌన్సిలర్లు కాంగ్రెస్‌కు రాజీనామా చేశారు. కాంగ్రెస్‌కు ఐదుగురు కౌన్సిలర్లు ఉన్నప్పటికీ మెజార్టీ సభ్యులు చిన్నారెడ్డి అభ్యర్థిత్వాన్ని వ్యతిరేకిస్తున్నారు. వీరంతా కాంగ్రెస్‌కు రాజీనామా చేస్తారనే ప్రచారం గత వారం రోజులుగా జోరుగా సాగుతోంది.

Untitled-2958.jpg

ఒకరు వెనక్కి తగ్గగా నలుగురు రాజీనామా చేశారు

ఇప్పుడు తాజాగా వనపర్తి కాంగ్రెస్ లో నెలకొన్న పరిస్థితులతో చిన్నారెడ్డి కాస్త దిగిపోయినట్లు తెలుస్తోంది. ఇంతకీ.. వచ్చే ఎన్నికల్లో అభ్యర్థిని తానేనని చెప్పుకున్న చిన్నారెడ్డి.. కులం తగ్గించి.. నాయకత్వ నిర్ణయమే ఫైనల్ అంటున్నారు. ఎవరికి టికెట్ వచ్చినా కాంగ్రెస్ గెలుపునకు కృషి చేస్తానని ప్రకటించారు. దాంతో… ఓ కౌన్సిలర్ చిన్నారెడ్డి నిర్ణయాన్ని గౌరవిస్తూ వెనక్కి తగ్గగా… మరో నలుగురు కాంగ్రెస్ కు రాజీనామా చేశారు. అయితే.. కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా ఉన్న చిన్నారెడ్డిని తప్పించి.. పార్టీకి సేవ చేయడం ఆశ్చర్యం కలిగిస్తోంది. ఇక.. బీజేపీ విషయానికి వస్తే.. ఆయా పార్టీలకు రాజీనామా చేసే వారిని ఆహ్వానించేందుకు తమ వంతు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. ఆ క్రమంలోనే.. ఖిల్లా ఘణపురం మండలం మారుమూల గ్రామంలో బీఆర్ఎస్ అసంతృప్త నేతలు సమావేశం ఏర్పాటు చేసి.. వనపర్తి నుంచి వెళ్లే వారికి వాహనాలను సమకూర్చారు. వీరంతా బీజేపీలో చేరతారని కమలనాథులు ధీమా వ్యక్తం చేస్తున్నారు. కానీ.. బీఆర్ఎస్ ను వీడిన బడా నేతలకు కాంగ్రెస్, బీజేపీ వల వేస్తున్నాయి. అయితే.. తమలో ఒకరికి టికెట్ ఇస్తే.. అంటే.. పెద్దమందడి ఎంపీ మేఘా రెడ్డిని పార్టీలో చేర్చుకుంటామని ఆ నేతలు రాయబారాలు నడుపుతున్నారు.

శీర్షిక లేని-284577.jpg

రాజీనామాలు ఓ డ్రామా అని ఆరోపించారు

నిజానికి.. మంత్రి నిరంజన్‌రెడ్డికి వ్యతిరేకంగా మారిన నేతలు.. గతంలో టీడీపీ, కాంగ్రెస్‌లో పనిచేస్తున్నారు. మంత్రి నిరంజన్ రెడ్డి ఓటమే ఏకైక లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న బీఆర్ ఎస్ నేతలు రాజకీయ పునరేకీకరణ ద్వారానే అది సాధ్యమని భావించి అందుకు తగ్గట్టుగానే అడుగులు వేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. ప్రస్తుతం కాంగ్రెస్‌లో చిన్నారెడ్డిపై తీవ్ర అసమ్మతి నెలకొంది.. తెలంగాణలో టీడీపీ మళ్లీ పుంజుకోదు కాబట్టి.. రావుల చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి లాంటి మచ్చలేని నాయకుడిని రంగంలోకి దింపి పోటీ చేయించాలని.. లేకుంటే.. వ్యతిరేకిస్తున్న నేతల్లో ఒకరు. ఏకంగా మంత్రి.. ఏ పార్టీ నుంచి అయినా బరిలో నిలవాలని చూస్తున్నారని ప్రచారం జరుగుతోంది. దాంతో.. బీఆర్ఎస్ అసమ్మతి నేతల రాజీనామాల తర్వాత వనపర్తి రాజకీయం రావుల చంద్రశేఖర్ రెడ్డి చుట్టూ తిరుగుతోంది. అంతేకాకుండా.. మాజీ ఎమ్మెల్యే డైరెక్షన్‌లో జెడ్పీ చైర్మన్, ఎంపీపీలు, సర్పంచ్‌ల రాజీనామాల డ్రామాను బీఆర్‌ఎస్ నేతలు ఆడుతున్నారని ఆరోపించారు. దాని ప్రకారం రావుల చంద్రశేఖర్ రెడ్డికి మద్దతిచ్చేందుకు సిద్ధమైనట్లు తెలుస్తోంది.

Untitled-2588.jpg

మొత్తానికి.. మంత్రి నిరంజన్ రెడ్డికి వనపర్తి నియోజకవర్గం బీఆర్ఎస్ లో వర్గ పోరు షాక్ ఇవ్వనుందని తెలుస్తోంది. బీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌లకు చెందిన కీలక నేతలు రాజీనామా చేయడం వెనుక నిరంజన్‌రెడ్డిని ఓడించడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారనే చర్చ జరుగుతోంది. ఈ నేపథ్యంలో.. అసెంబ్లీ ఎన్నికల నాటికి వనపర్తిలో పరిస్థితి ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *