NCBN అరెస్ట్: చంద్రబాబు పేరు వింటేనే వణుకు పుడుతుంది.. అందుకే ఈ కుక్క అంటే ఇష్టమా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-27T16:25:41+05:30 IST

చంద్రబాబు జైలులో సంతోషంగా ఉన్నారని.. ప్రశాంతంగా ఉన్నారని.. జైలుకు ఎందుకు వెళ్లారో అందరికీ తెలుసని అసదుద్దీన్ వ్యాఖ్యానించారు. కానీ చంద్రబాబు పేరు వినగానే ఒవైసీకి పాత రోజులు గుర్తుకు వస్తున్నాయని టీడీపీ అభిమానులు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

    NCBN అరెస్ట్: చంద్రబాబు పేరు వింటేనే వణుకు పుడుతుంది.. అందుకే ఈ కుక్క అంటే ఇష్టమా?

టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు అరెస్ట్‌పై ఎంఐఎం అధినేత అసదుద్దీన్ ఒవైసీ వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేశారు. చంద్రబాబు జైలులో సంతోషంగా ఉన్నారని.. ప్రశాంతంగా ఉన్నారని.. జైలుకు ఎందుకు వెళ్లారో అందరికీ తెలుసని అసదుద్దీన్ వ్యాఖ్యానించారు. సీఎం జగన్ పాలన బాగుందని, చంద్రబాబును నమ్మలేమని అన్నారు. దీంతో ఒవైసీపై టీడీపీ అభిమానులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. చంద్రబాబు పేరు వినగానే పాత రోజులు గుర్తుకొస్తున్నాయని ఒవైసీ వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

చంద్రబాబు హయాంలో ఒవైసీకి ఏమైంది?

ఒకప్పుడు హైదరాబాద్ పాతబస్తీలో రోడ్లు విస్తరించాలన్నా, ఎలాంటి అభివృద్ధి చేయాలన్నా ఎంఐఎం పార్టీ అక్కడ శాంతి భద్రతల సమస్య సృష్టించేది. ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ లో చంద్రబాబు హయాంలో తొలిసారిగా పాతబస్తీలో అక్రమ భవనాలను బుల్డోజర్లతో కూల్చివేయడం…రోడ్ల విస్తరణను ప్రజలు చూశారు. అంతేకాకుండా సామాన్యులపై దౌర్జన్యాలకు పాల్పడుతున్న ఎంఐఎం గూండాలపై చంద్రబాబు ఉక్కుపాదం మోపారు. అప్పటి నగర పోలీస్ కమిషనర్ పేర్వారం రాములు ఎంఐఎం పార్టీ అరాచకాలపై విరుచుకుపడ్డారు. అప్పట్లో చార్మినార్ ఎమ్మెల్యేగా ఉన్న అసదుద్దీన్ ఒవైసీ.. హిందువులపై దాడులు చేసేలా రెచ్చగొట్టే ప్రసంగాలు చేశారు. వెంటనే రంగంలోకి దిగిన పోలీసులు అసదుద్దీన్ ఒవైసీని చితకబాదారు. ఒవైసీ జీవితంలో తొలిసారిగా పోలీసుల చేతిలో దెబ్బలు తిన్నాడు. ఇప్పుడు చంద్రబాబును జైల్లో చూసి ఓవైసీ ఎంజాయ్ చేస్తున్నాడని సోషల్ మీడియాలో పలువురు వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.

మరోవైపు అసదుద్దీన్ ఒవైసీ ఏం చేశాడో ప్రజలకు చెప్పాలని టీడీపీ అభిమానులు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. ముస్లిం ఓట్లను ఉపయోగించుకుని, ముస్లిం ఓట్లను చీల్చి అధికారం చెలాయిస్తోంది. . బీజేపీకి సాయం చేయడం, అవినీతిపరులకు మద్దతివ్వడం తప్ప ఆయన ఏం చేస్తున్నారని విమర్శిస్తున్నారు. గుజరాత్‌లో ఎక్కడా పోటీ చేయవద్దని, హైదరాబాద్ నుంచి బయటకు వచ్చి తెలంగాణ, ఏపీలోని ఇతర ప్రాంతాల్లో పోటీ చేస్తానని సవాల్ విసురుతున్నారు. ఒవైసీ విషయంలో ఇప్పటికైనా వాస్తవాలను అర్థం చేసుకోవాలని ముస్లింలు డిమాండ్ చేస్తున్నారు.

హైదరాబాద్ ఎంపీ అసదుద్దీన్ ఒవైసీ వ్యాఖ్యలపై మైనార్టీ హక్కుల పరిరక్షణ సమితి రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు ఫరూక్ షిబ్లీ స్పందించారు. మీ బాస్ (బీజేపీ) ఆదేశాలిస్తే మాత్రం నోరు విప్పారా అని అసదుద్దీన్ ఒవైసీ ప్రశ్నించారు. ఇన్ని రోజులు గుర్తుకురాని ఆంధ్రా రాష్ట్ర ముస్లింలు ఇప్పుడు ఎందుకు గుర్తుకు వచ్చారని నిరసించారు. అబ్దుల్ సలామ్ హజీరా లాంటి అత్యాచార ఘటనలు జరిగినప్పుడు స్పందించని ఒవైసీ ఇప్పుడు ఎందుకు రియాక్ట్ అవుతున్నారో చెప్పాలన్నారు. రాష్ట్రంలో ముస్లింల సంక్షేమం సంక్షోభంలో ఉందని.. ఇప్పటి వరకు ఏనాడూ స్పందించలేదని, ఇప్పుడు ఎందుకు స్పందిస్తున్నారని నిలదీశారు. ఎన్నికలు దగ్గర పడుతున్న వేళ ఏపీలో ముస్లింలను బుట్టలో వేసుకునే విఫల ప్రయత్నాన్ని మానుకోవాలని సూచించారు. ఎవరిని నమ్మాలో, ఎవరిని నమ్మకూడదో రాష్ట్రంలోని ముస్లింలు చూసుకుంటారని విమర్శించారు. హైదరాబాద్ మహానగరంగా తీర్చిదిద్దడంలో ఇద్దరు నవాబుల హస్తం ఉందని.. ఒకరు నవాబ్ మీర్ ఉస్మాన్ అలీఖాన్ అని, మరొకరు మాజీ ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు అని స్పష్టం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-27T16:26:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *