TSPSC పేపర్ లీక్: అలా జరిగితే వారి పరిస్థితి ఏమిటి?

కుదింపు లీక్‌లు

అభ్యర్థుల్లో తీవ్ర ఆందోళన.. విచారణకు సిట్

ప్రవీణ్ రాసిన ప్రిలిమ్స్.. 103 మార్కులు

తప్పు బబ్లింగ్‌తో బుక్‌లెట్ కోడ్ అనర్హులను చేస్తుంది

గ్రూప్-1 పేపర్ లీక్‌పై కూడా అనుమానాలు

ప్రవీణ్ ఫోన్‌లో ఏఈ పరీక్ష పేపర్లు లీక్ అయ్యాయి

టౌన్ ప్లానింగ్ ఓవర్సీర్ పేపర్లు కూడా అందుబాటులో ఉన్నాయి

మహిళలతో చాటింగ్.. న్యూడ్ ఫోటోల గుర్తింపు

అప్లికేషన్ల వెరిఫికేషన్ పేరుతో పరిచయాలు

రిమాండ్ రిపోర్టులో పోలీసులు పేర్కొన్నారు

ఔట్ సోర్సింగ్ ఉద్యోగి రాజు ఆవేదన!

టీఎస్‌పీఎస్సీ పేపర్ లీక్ వ్యవహారం సీరియస్‌గా మారింది. లక్షల మంది అభ్యర్థుల భవిష్యత్తుకు సంబంధించిన అంశం కావడంతో దీనిపై సర్వత్రా ఉత్కంఠ నెలకొంది. ఈ కేసులో ప్రధాన నిందితుడు ప్రవీణ్ గ్రూప్-1 పరీక్ష రాయగా అందులో 103 మార్కులు రావడంతో ఈ పేపర్ కూడా లీక్ అయిందనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. దీనిపై విపక్ష పార్టీల్లో భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. బీజేవైఎం, యువజన కాంగ్రెస్, టీజేఎస్, బీఎస్పీ కార్యకర్తలు మంగళవారం టీఎస్పీఎస్సీ కార్యాలయాన్ని ముట్టడించారు. లీకేజీ వెనుక ప్రభుత్వ హస్తం ఉందని టీపీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి ఆరోపించగా, టీఎస్‌పీఎస్సీ ఆధ్వర్యంలో నిర్వహించిన పరీక్షల పేపర్లన్నీ లీక్ అయ్యాయని బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ ఆరోపించారు. ఇదిలా ఉండగా నమ్మిన వారే మోసపోయారని టీఎస్పీఎస్సీ చైర్మన్ జనార్దన్ రెడ్డి ఫిర్యాదు చేశారు. అయితే గ్రూప్-1 పరీక్షపై అభ్యర్థులు ఎలాంటి అపోహలు పెట్టుకోవద్దని, ఆందోళన చెందవద్దని సూచించారు. ఈ అంశంపై రాష్ట్ర గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ స్పందించారు. ఘటనపై పూర్తిస్థాయి విచారణ జరిపి 48 గంటల్లో సమగ్ర నివేదిక సమర్పించాలని టీఎస్‌పీఎస్సీ కార్యదర్శిని ఆదేశించారు. మరోవైపు ఈ కేసును విచారించేందుకు పోలీసు శాఖ సిట్‌ను ఏర్పాటు చేసింది.

హైదరాబాద్ సిటీ, మార్చి 14 (ఆంధ్రజ్యోతి): టీఎస్‌పీఎస్సీ పరీక్ష పేపర్ల లీకేజీ వ్యవహారం కొత్త మలుపులు తిరుగుతోంది. అసిస్టెంట్ ఇంజనీర్ పరీక్ష ప్రశ్నపత్రాన్ని లీక్ చేసిన టీఎస్‌పీఎస్సీ ఉద్యోగి పులిదిండి ప్రవీణ్ కుమార్ గ్రూప్-1 పరీక్ష రాస్తుండగా అందులో 103 మార్కులు వచ్చాయి, ఈ పరీక్ష పేపర్ కూడా లీక్ అయిందా? అనే అనుమానాలు బలపడుతున్నాయి. ప్రవీణ్ ఉన్నతాధికారుల అనుమతి తీసుకుని పరీక్ష రాశాడు. ఈ పరీక్షలో ప్రవీణ్‌కు మొత్తం 150 మార్కులకు 103 మార్కులు వచ్చాయి. అతని బుక్‌లెట్ కోడ్ ఆధారంగా పోలీసులు కీ పేపర్‌ను పరిశీలించగా ఈ విషయం వెల్లడైంది. ఇన్ని మార్కులు వచ్చినా మెయిన్స్‌కు అనర్హుడయ్యాడు. ప్రాథమిక సమాచారం (బుక్‌లెట్ కోడ్, హాల్ టికెట్ నంబర్) నింపేటప్పుడు సరిగా బబ్లింగ్ చేయడం వల్ల అతని OMR షీట్ అనర్హులుగా గుర్తించబడింది. ప్రవీణ్ మొబైల్ ఫోన్ లో ఈ పరీక్షకు సంబంధించిన ప్రశ్నలు, సమాధానాలు, ఇతర సమాచారం లభ్యమైన సంగతి తెలిసిందే. ఇదే గ్రూప్-1 ప్రిలిమినరీ పేపర్ లీక్ అయిందన్న అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.

మొబైల్ ఫోన్‌లో మహిళల నగ్న చిత్రాలు.

టీఎస్ పీఎస్సీ పేపర్ లీక్ కేసులో అరెస్టయిన ప్రధాన నిందితుడు ప్రవీణ్ పోలీసుల విచారణలో పెదవి విప్పని సంగతి తెలిసిందే. అయితే రాజశేఖర్ రెడ్డి అలియాస్ రాజు మాత్రం పోలీసులకు పూర్తిగా సహకరించినట్లు సమాచారం. ప్రవీణ్ సూచన మేరకు రాజు ఇచ్చిన యూజర్ ఐడీ, పాస్‌వర్డ్ ఆధారంగా ప్రశ్నపత్రాలను డౌన్‌లోడ్ చేసి పెన్ డ్రైవ్‌లో కాపీ చేసినట్లు రాజు వెల్లడించాడు. ప్రవీణ్ సహకరించకపోవడంతో అతని మొబైల్ ఫోన్, కాల్‌డేటా, వాట్సాప్ చాటింగ్‌లు ఇతర కాంటాక్ట్‌లపై దృష్టి సారించారు. ప్రవీణ్ మొబైల్‌లో మహిళల నగ్న చిత్రాలు ఉన్నట్లు గుర్తించారు. 2017 నుంచి టీఎస్ పీఎస్సీలో పనిచేస్తున్న ప్రవీణ్ మొదట్లో వెరిఫికేషన్ విభాగంలో పనిచేస్తున్నాడు. అక్కడ నాలుగేళ్లు పనిచేసిన తర్వాత వెరిఫికేషన్, ఇతర సాంకేతిక సమస్యలను పరిష్కరించేందుకు వచ్చిన మహిళల ఫోన్ నంబర్లను ప్రవీణ్ తీసుకునేవాడు. వారితో సంప్రదింపులు జరిపాడు. వాట్సాప్ చాటింగ్‌లు చేస్తూ సాన్నిహిత్యం పెంచుకునేవాడు. ఈ మేరకు అతడి మొబైల్‌లో చాట్‌లతో పాటు కొందరు మహిళల న్యూడ్ చిత్రాలు కూడా ఉన్నట్లు పోలీసులు గుర్తించిన విషయం తెలిసిందే. ఈ క్రమంలో ప్రభుత్వ టీచర్‌ రేణుకతో ఏఈ పరీక్ష పేపర్‌ లీక్‌ చేసేందుకు ఒప్పందం చేసుకున్నట్లు గుర్తించారు.

ddd.jpg

మొబైల్‌లో ప్రశ్నపత్రాల కాపీలు

9 మంది నిందితుల రిమాండ్ రిపోర్టులో పోలీసులు పలు కీలక అంశాలను ప్రస్తావించారు. ఈ నెల 5న జరిగిన ఏఈ పరీక్షకు సంబంధించిన ప్రశ్నపత్రాలు లీక్ అయినట్లు ఆధారాలు లభించాయని, మొత్తం 24 పేజీల ప్రశ్నపత్రాల కాపీలు లభించాయని తెలిపారు. దీంతో పాటు ఈ నెల 12న జరిగే టౌన్ ప్లానింగ్ బిల్డింగ్ ఓవర్సీర్ పరీక్షకు సంబంధించి 25 పేజీల ప్రశ్నపత్రాలు కూడా వచ్చాయని వెల్లడించారు. ఏ2 రాజశేఖర్ రెడ్డి వెల్లడించిన సమాచారం ప్రకారం.. కాన్ఫిడెన్షియల్ విభాగంలో పనిచేస్తున్న సెక్షన్ ఆఫీసర్ శంకర్లక్ష్మి సిస్టమ్ రిపేర్ చేసేందుకు వచ్చారు. రాజశేఖర్ రెడ్డి మరమ్మతుకు వెళ్లారు. అప్పటికే ఆమె నోట్‌బుక్‌లోని యూజర్‌ ఐడీ, పాస్‌వర్డ్‌ను దొంగిలించిన ప్రవీణ్ అక్కడికి చేరుకున్నాడు. శంకర్లక్ష్మి పని నిమిత్తం TSPSC సెక్రటరీ గదికి వెళ్ళింది.

ఇదే అదునుగా భావించిన ప్రవీణ్ రాజశేఖర్ రెడ్డి సహకారంతో తన సిస్టమ్ నుంచి ఏఈ ప్రశ్నపత్రాలు, టౌన్ ప్లానింగ్ ఓవర్సీర్ ప్రశ్నపత్రాలను పెన్ డ్రైవ్ లో కాపీ కొట్టాడు. ప్రవీణ్ వాటిని ప్రింట్ తీసుకుని ఈ నెల 2న రేణుకకు ఇచ్చాడు. 5 లక్షలు చెల్లించి ప్రశ్నపత్రాలను తీసుకుంది. ఆమె భర్త ఢక్యాతో కలిసి మేడ్చల్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో కానిస్టేబుల్‌గా పనిచేస్తున్న శ్రీనివాస్‌ను సంప్రదించి పేపర్‌ను విక్రయించేందుకు ప్రయత్నించారు. తన స్నేహితులైన నీలేష్, గోపాల్‌లకు సమాచారం అందించి కొనుగోలు చేయించారు. 14 లక్షలు, నిందితులు అడ్వాన్స్‌గా 4 లక్షలు చెల్లించారు. పోలీసులు ప్రవీణ్ మొబైల్, ల్యాప్‌టాప్‌ను ఎఫ్‌ఎస్‌ఎల్‌కు పంపించారు. నివేదిక వస్తే పలు అంశాలపై స్పష్టత వస్తుందన్నారు.

raj.jpg

తండ్రి మరణానంతరం.. ప్రవీణ్ కారుణ్య నియమితులయ్యారు

సరూర్ నగర్ , మార్చి 14 (ఆంధ్రజ్యోతి): టీఎస్ పీఎస్సీ పరీక్ష పేపర్ లీకేజీ కేసులో ప్రధాన నిందితుడిగా ఉన్న ప్రవీణ్ కుమార్ బడంగ్ పేట కార్పొరేషన్ 19వ డివిజన్ లోని మల్లికార్జుననగర్ కాలనీకి చెందినవాడు. ఆయన తండ్రి హరిశ్చంద్రరావు ప్రభుత్వ ప్రింటింగ్ కార్యాలయంలో అదనపు ఎస్పీగా పనిచేస్తూ విధి నిర్వహణలో మరణించారు. దాంతో ఆయన ఇద్దరు కుమారుల్లో చిన్నవాడైన ప్రవీణ్‌కు ప్రభుత్వం ప్రింటింగ్‌ హౌస్‌లోనే కారుణ్య నియామకం కింద ఉద్యోగ అవకాశం కల్పించింది. అక్కడ కొంతకాలం పనిచేసి 2017లో టీఎస్పీఎస్సీకి బదిలీపై వెళ్లగా.. గ్రౌండ్ ఫ్లోర్ లో నాలుగేళ్లపాటు జూనియర్ అసిస్టెంట్ గా పనిచేసిన ప్రవీణ్ ఏడాది క్రితం సెక్షన్ ఆఫీసర్ గా పదోన్నతి పొంది సెక్రటరీ వ్యక్తిగత సహాయకుడిగా మారాడు.

2.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-03-15T11:39:53+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *