జడ్జి ముందు కాదు – 3వ తేదీ వరకు చంద్రబాబు కోసం ఎదురుచూస్తున్నా!

ఏపీ ప్రతిపక్ష నేత, తెలుగుదేశం పార్టీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుకు కాలం చెల్లడం లేదు. సుప్రీంకోర్టులో ఆయన తరపు న్యాయవాదులు దాఖలు చేసిన స్పెషల్ లీవ్ పిటిషన్‌పై విచారణ జరగగా, న్యాయమూర్తి ఎస్‌విఎన్‌ భట్టి గతంలో కాదని చెప్పడంతో బెంచ్‌ను మార్చాల్సి వచ్చింది. అత్యవసరం.. మధ్యంతర ఉపశమనం కోసం న్యాయవాది సిద్ధార్థ లుద్రా చేసిన ప్రయత్నాలు స్వల్పంగా ఫలితాన్నిచ్చాయి.

సుప్రీంకోర్టు తదుపరి పని దినమైన మంగళవారం విచారణ చేపట్టేందుకు సీజేఐ అంగీకరించారు. కానీ దిగువ కోర్టులో విచారణపై నియంత్రణ విధించబడదు. 17A అనేది కేసు మూలాల నుండి చర్చించాల్సిన అంశం అని లుద్రా వాదించారు. ఎఫ్ఐఆర్ ప్రకారం చంద్రబాబును కస్టడీలో ఉంచకూడదు. మాకు బెయిల్ అక్కర్లేదని, మెరిట్ మీద వస్తుందని చెప్పారు. జేడీ కేటగిరీ, ఎన్‌ఎస్‌జీ భద్రత ఉన్న వ్యక్తిని ఇలా పరిగణిస్తారా? – ఇది పూర్తిగా వ్యక్తిగత స్వేచ్ఛకు సంబంధించిన విషయం.

యశ్వంత్ సిన్షా కేసు వ్యక్తిగత స్వేచ్ఛకు సంబంధించిన అన్ని విషయాలను కవర్ చేస్తుంది. అయితే వారిని మూడో తేదీన విచారణకు నమోదు చేస్తామని సీజేఐ తెలిపారు. దీంతో కేసు మూడో తేదీకి వాయిదా పడింది. బెంచ్‌లోని జస్టిస్ సరస వెంకటనారాయణ భట్టి ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు చెందినవారు. 2000-03 సంవత్సరాల్లో చంద్రబాబు ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నప్పుడు పబ్లిక్ ప్రాసిక్యూటర్‌గా పనిచేశారు. అందుకే ఈ కేసు విచారణకు వెనక్కు తగ్గినట్లు తెలుస్తోంది. ఇటీవల హైకోర్టులో చంద్రబాబు తరఫున ప్రభుత్వం తరఫున వాదించిన జస్టిస్ శ్రీనివాసరెడ్డి స్వయంగా ఇరుపక్షాల న్యాయవాదులతో మాట్లాడుతూ.. అభ్యంతరాలుంటే ఉపసంహరించుకుంటానని చెప్పారు. కానీ ఎవరూ అభ్యంతరం చెప్పలేదు.

విచారణ చేపట్టిన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ కె.శ్రీనివాస రెడ్డి క్వాష్ పిటిషన్ ను కొట్టివేశారు. చంద్రబాబును ఎనిమిదో తేదీన అరెస్టు చేశారు. ఇరవై రోజులుగా జైల్లో ఉన్నాడు. ఇప్పటికే అతడిని రెండు రోజుల పాటు కస్టడీలోకి తీసుకున్నారు. మళ్లీ కస్టడీ విధించాలని పిటిషన్‌ దాఖలు చేశారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *