రివ్యూ : ఫలానా అబ్బాయి.. ఫలానా అమ్మాయి

తెలుగు మిర్చి రేటింగ్ 2/5

దర్శకుడిగా శ్రీనివాస్ వాసరాల రెండు సినిమాలు రొమాంటిక్ కామెడీలే. ఇప్పుడు ఆయన మూడో చిత్రంగా ‘ఫలానా అబ్బాయి.. ఫలానా అమ్మాయి’ని ప్రేక్షకుల ముందుకు తీసుకొచ్చారు. ఈ జానర్ నాగశౌర్యకి బాగా సూట్ అవుతుంది. టీజర్ ఆసక్తిని పెంచింది. దీంతో అబ్బాయి, అమ్మాయి చుట్టూ పాజిటివ్ బజ్ ఏర్పడింది. ఈ సినిమా మారా బజ్‌ని నిలబెట్టిందా? అవసరం గుర్తు కనిపించిందా?

సంజయ్ పీసపాటి (నాగ్ శౌర్య) మరియు అనుపమ కస్తూరి (మాళవిక నాయర్) ఒకే కాలేజీలో ఇంజనీరింగ్ చేస్తారు. అనుమప సంజయ్ కంటే ఒక సంవత్సరం పెద్దది. అయితే ఇద్దరి మధ్య మంచి స్నేహం ఏర్పడుతుంది. మాస్టర్స్ కోసం లండన్ వెళ్తా. అక్కడ వారి స్నేహం ప్రేమగా మారుతుంది మరియు వారు కలిసి జీవిస్తారు. కానీ అనుకోని పరిస్థితులు వారి మధ్య దూరాన్ని కలిగిస్తాయి. ఆ సంఘటన వల్ల అనుమప సంజయ్‌కి దూరమవుతుంది. ఈ జంట తర్వాత మళ్లీ కలిశారా? వారి విడిపోవడానికి కారణం ఏమిటి? అన్నది మిగతా కథ.

అవసరాల శ్రీనివాస్ రాసిన కథలు తేలికైన పంథాలో ఉంటాయి. ‘ఫలానా’ కథ చాలా తేలికగా ఉంటుంది. అయితే కథను తనదైన ట్రీట్‌మెంట్‌తో రక్తికట్టించడం అవరాల ట్రేడ్‌మార్క్. కొన్ని విషయాల్లో అతను మార్క్ మిస్ అవుతాడు. సింపుల్ గా చెప్పాలంటే ఇది చాలా రెగ్యులర్ లవ్ స్టోరీ. ఒక అమ్మాయి అబ్బాయిని కలవడం ఒక సంఘటన, విడిపోవడానికి కారణం మళ్లీ కలవడం.. వందల సినిమాల్లో చూస్తుంటాం. అదే లైన్ రాసి.. నాన్ లీనియర్ స్క్రీన్ ప్లేతో ట్విస్ట్ చేసి, అటూ ఇటూ తిప్పుతూ, ఏదో దైవాంశాన్ని చూపిస్తున్నారు. కానీ రెండు అధ్యాయాల తర్వాత, ఈ బ్రహ్మాండాలు కూడా తొలగించబడతాయి. ఆ తర్వాత అమ్మాయి-అబ్బాయి కథ పెద్దగా ముందుకు సాగలేదు.

చెప్పడానికి కథ లేనప్పుడు, పాత్రల చుట్టూ సరైన వినోదాన్ని రాయాలి. కానీ అలా జరగలేదు. చెప్పుకోదగ్గ కథే లేదు, సీన్లు కూడా ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌ను అందుకోలేక చాలా సేపు లాగించారు. ఈ కథలో, అనుపమ సంజయ్‌ని దూరంగా ఉంచడానికి కారణం, ఆమె ఆసుపత్రిలో ఉన్నప్పుడు సంజయ్ రాకపోవడమే. కాగితంపై వ్రాసినప్పుడు ఇది బలమైన భావోద్వేగం కావచ్చు. సినిమా చూస్తున్న ప్రేక్షకులకు ఆ ఎమోషన్‌ కలగలేదు. పైగా చివర్లో కారణం చెబితే.. డైలాగ్స్‌లో ఇమిడిపోయింది కానీ ప్రేక్షకుల మదిని కదిలించలేకపోయింది.

నాగశౌర్యకు డిఫరెంట్ లుక్స్‌లో కనిపించే అవకాశం ఇచ్చిన స్క్రిప్ట్ ఇదే. ఆ వైవిధ్యాన్ని తన లుక్స్‌తో, నటనతో చూపించాడు. అయితే అలాంటి కథలు ఆయనకు అలవాటే. కొత్తగా చేశానన్న ఫీలింగ్ లేదు. మాళవిక సహజంగా కనిపించింది. అయితే వీరి కెమిస్ట్రీ మరింత బలపడాలి. శౌర్య స్నేహితుడిగా కనిపించిన నటుడు ఆవకాయ్ సన్నివేశంలో నవ్వించాడు. నీలిమ రత్నబాబు పాత్రలో కూడా హాస్యం ఉంటుంది. మేఘా చౌదరి పాత్రకు పెద్దగా ప్రాధాన్యత లేదు. అవసరాలకు తగ్గట్టుగా శ్రీనివాస్‌ అతిథి పాత్రలో ఒదిగిపోయాడు. మిగతా వాళ్ళు అలాగే చూశారు.

సాంకేతికంగా సినిమా డీసెంట్‌గా ఉంది. ఫోటోగ్రఫీ నీట్ గా ఉంది. కళ్యాణి మాలిక్ క్లాసీ సంగీతంతో ఆకట్టుకుంది. టెక్నికల్ గా ఎంత బాగున్నా కథ, కథనం, క్యారెక్టర్ డిజైన్ పరంగా మిస్సవుతుంది. రెండు గంటల పాటు సాగే ఈ సినిమా పూర్తి కావడానికి నాలుగు గంటల సమయం పట్టేలా అనిపించింది.. ఫనాలా అబ్బాయి, అమ్మాయి.. ఎంత సహనానికి పరీక్ష పెడుతుందో ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు.

ఫినిషింగ్ టచ్ : ఒక అబ్బాయి ఒక అమ్మాయి సహనానికి పరీక్ష పెడతాడు

పోస్ట్ రివ్యూ : ఫలానా అబ్బాయి.. ఫలానా అమ్మాయి మొదట కనిపించింది తెలుగుమిర్చి.కామ్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *